1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi về việc gởi hàng về VN ( nhờ Mod 1 tuần)

Chủ đề trong 'Mỹ (United States)' bởi carrot_vn, 17/11/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. carrot_vn

carrot_vn Thành viên mới

Hỏi về việc gởi hàng về VN ( nhờ Mod 1 tuần)

Em có thùng quà muốn gởi về cho gia đình ở Vn gồm quần áo, túi xách, giayd dép. Các anh chị ở box Mỹ có ai thường gởi hàng về VN (SG) cho em hỏi:
    Gởi bằng dịch vụ nào thì nhanh và rẻ? DHL, UPS.....và cước phí như thế nào?
    Khi phía VN nhận hàng thì có bị đánh thuế không? Nếu có thì bao nhiêu fần trăm và căn cứ như thế nào?
    Mong mọi người giúp em nhé. Xmas sắp đến muốn gởi quà à chẳng biết làm thế nào nữa.
  2. tk_lv

tk_lv Thành viên mới

minh cung muon hoi ve DV nay nua,thay dao nay co nhieu nguoi gui hang khong bi danh thue,dang quen voi san bay do,nguoi nhan nahn tai san bay,ma khong bi kiem tra gat gao va danh thue cao,minh cung muon hoi de nguoi nha gui My pham,nuoc hoa,wan ao so luong lon ve cho minh.Ma gui theo dang chuyen phat DHL,hoac EMS cua buu dien mac lam day,lai cho dau,lan truoc nguoi nha minh gui tu INDIANAPOLIS ve cho ca gan 2 thang,ma danh thue cao oi la cao,nguoi gui cung chiu thue va tien dich vu cung cao!!!Ai co biet ve dich vu chuyen hang gia re nao,cung chi cho Em voi..Ca dich vu gui tu VN sang My nua
  3. xxx82vn

xxx82vn Thành viên mới

Bác yên tâm là những đó này khi bạn gửi qua đâu thì cũng bị đánh thuế hết bạn ạ