1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi về việc học pre-master ở Hà Lan

Chủ đề trong 'Du học' bởi giangmin1206, 24/03/2016.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. giangmin1206

giangmin1206 Thành viên mới

Em chào anh chị và các bạn trong diễn đàn, em là sinh viên kinh tế mới tốt nghiệp năm ngoái (ĐH Ngoại thương). Em có apply học master ngành International Economics ở Radboud University và mới nhận được kết quả từ trường là offer học pre-master 1 năm trước vì họ nói bằng ĐH của em không đủ điểu kiện học ngay lên master được.

Vì điều kiện kinh tế gia đình em chỉ cố gắng được chi phí 1 năm học thôi nên nếu chấp nhận học pre thì sẽ phải tính toán rất nhiều ạ. Em nhớ có lần tình cờ đọc được ở box mình trường hợp của một chị cũng tốt nghiệp ĐH kinh tế ở VN, trường cũng offer học thêm 1 năm pre-master nhưng sau đó chị ấy đã viết thư giải thích về chương trình học và trường đồng ý. Em thấy có một số trường học pre 6 tháng nhưng Radboud là 1 năm, em thấy hơi dài ạ. Không biết có anh chị nào có kinh nghiệm tương tự có thể chia sẻ với em được không ạ? Em cảm ơn rất nhiều.
  2. abs

abs Thành viên mới

Chao em, anh cung app Radboud nam nay hoc Master of International Business. Anh cung hoc FTU. Co gi em update len day ve vu giai thich bang diem nhe!

Vi anh app hom qua nen chac sau moi co ket qua. Ah em co apply HB Hoa Tuylip ko em?
  3. giangmin1206

giangmin1206 Thành viên mới

Dạ em cũng đang đi hỏi khắp nơi để tìm cách. Em có apply hb OTS nhưng nếu trường đã ko directly admit thì coi như fail luôn cả hb rồi ạ :'( em tìm mãi ko có ai apply RU, em add FB anh để trao đổi thêm được ko ạ?
  4. taitrochoidanhbai

taitrochoidanhbai Thành viên mới

em cũng đang thắc mắc mà không biết làm như thế nào nữa.