1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hoi ve viec lam doi voi sinh vien Chalmers???

Chủ đề trong 'Bắc Âu' bởi knightxd, 25/06/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. knightxd

knightxd Thành viên mới

Xin chao cac sinh vien va cuu sinh vien truong Chalmers. Nam nay em duoc admission vao truong Chalmers nhung khong duoc HB. Vay khong biet la khi hoc o truong Chalmers co the kiem duoc viec lam gi de trang trai chi phi khong? Thu nhap the nao?
    Rat mong duoc su tu van cua cac bac tien boi di truoc.
    Nganh hoc cua em o Chalmers "Design and Construction Project Management".
  2. cavalry07

cavalry07 Thành viên mới

Theo thong tin tu mot dua ban minh hoc o Chalmers thi nhung sinh vien hoc MS o Chalmers deu duoc 1 prof. supervise. Neu nhu vay thi co the ban se xin duoc viec o Lab cua ong ay.
  3. lifeisamess

lifeisamess Thành viên quen thuộc

Nhầm to rồi.
  4. knightxd

knightxd Thành viên mới

@lifeisamess: Dong chi co kinh nghiem gi cu the thi post cho minh biet voi. Gop y ngan nhu vay thi lam sao giup minh giai quyet van de duoc???
    @cavalry07: Thanks vi thong tin vua ban. Ban co the cho minh nick yahoo cua d/c ban cua ban khong de minh hoi them?
    Ma cac bac tien boi Chalmers di nghi he het ca roi hay sao khong thay ai tu van giup em ca the nay!!!!
  5. NanaYeuDau

NanaYeuDau Thành viên rất tích cực

Cavalry07 nói sai hoàn toàn rồi. Toàn hóng hớt thế có chết không chứ.
    Làm thêm, đưa quảng cáo (cực kì ít tiền, lại vất vả), nếu quen biết xin vào làm ở hàng VN, giỏi hơn thì tutor (đến mùa thi thấy chúng nó hay viết tìm tutor, thường là toán hay lý), thỉnh thoảng thấy quảng cáo về web programming (PHP + MySQL). Nói chung tìm việc rất khó, du*.a vao may ma(''n va kha nang cua minh. Không nên tính là tìm được việc.
  6. knightxd

knightxd Thành viên mới

Thanks chi Nanayeudau ve thong tin them. Nhung buon qua nhu vay la co hoi tim viec lam lai cang mong manh hon.

7. xuancuongce

xuancuongce Thành viên mới Đang bị khóa

Bác ơi hay quá!
    Em cũng đang ngó cái ngành này mà ko thấy có thông tin j cả.Bác cho e xin số điện thoại hoặc nick đc ko.Làm thế nào để có Admission thế.Ý e hỏi là nó đòi hỏi đầu vào thế nào ý.Bác phải chuẩn bị được bao nhiêu tiền để chứng minh tài chính thế.Ah,mà nó có miễn học phí ko ấy nhẩy!Thanks bác nhé.Bác cho xin số hoặc nick nhé.
  8. xeom113

xeom113 Thành viên mới

Mình cũng là dân xây dựng, định apply vào đúng ngành của bạn, bạn có thể cho mình biết profile cua bạn được ko? để anh em còn LỰA TÔM GẮP MẮM...
    Các Bác học ở Chalmer nhiệt tình giúp bọn em với nhé! Dẫu biết rằng các câu hỏi có thể có trong diễn đàn, cũng đã đọc nhiều rồi nhưng ko thể cover hết được, hơn nữa chính sách, yêu cầu các trường cũng thay đổi theo các năm!
    Nguy nan là thước đo của lòng người
  9. tao_thao2002

tao_thao2002 Thành viên quen thuộc

các bác ơi, em cũng là dân Xây dựng, thấy cả Thuỵ Điển có cái ngành Design and Construction Project Management là phù hợp và khoái nhất.
    Nhưng em băn khoăn, không biết xin học vào 2008, thì tuition fee có miễn phí không. Các bác biết thì ri pờ lai nhé!
  10. cricket82

cricket82 Thành viên mới

Theo minh biet thi cho den gio phut nay Chalmers van chua thu hoc phi cho nganh nay dau, tuy nhien van de nay dang dc xem xet, neu co gi thay doi thi chac chan la se dc thong bao truoc mua apply, ban nen thuong xuyen check tren website cua truong. Hum... cha biet sao mod tren dien dan Du hoc lai tro mat nick Cricket23 cua minh :(