1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi về việc thẩm tra lý lịch người xin vào Đảng?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi theman08x, 05/05/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. theman08x

theman08x Thành viên quen thuộc

[FONT=&quot]Theo như em biết thì hiện nay "Nếu người vào Đảng có một trong các trường hợp sau đây đang là đảng viên: cha, mẹ đẻ, anh, chị, em ruột, con đẻ và trong lý lịch người vào Đảng đã khai đầy đủ, rõ ràng theo quy định thì không phải thẩm tra, xác minh". Nhưng trường hợp của em thế này ah:

Bố em trước là Đảng viên (hiện vẫn còn thẻ Đảng và bằng tốt nghiệp chương trình lý luận chính trị sơ cấp). Nhưng đến năm 1993 thì bố em có nghỉ sinh hoạt Đảng do ốm đau. Và năm 2008 thì có xin chi bộ nơi ngày trước công tác xác nhận là xin nghỉ sinh hoạt Đảng để đi chữa bệnh.

Vậy trong trường hợp của em thì có phải đi thẩm tra lý lịch không nhỉ?
    [/FONT]
  2. Ronin9

Ronin9 Thành viên mới

Bạn pm vào hộp thư đi, mình thông tin cụ thể cho. Nói trên này hơi khó diễn đạt chi tiết.
  3. khauvai

khauvai Thành viên rất tích cực

Phải đi thẩm định xác minh lý lịch bác ạ
  4. sakura

sakura Thành viên rất tích cực

Thẩm tra hết bạn ạ, bố mẹ mình là đảng viên đang sinh hoạt ở cơ sở, bố mình từng là đảng viên ở cùng đơn vị với mình mà cũng phải gặp chi bộ khu phố, Đảng uỷ Phường xác nhận.

Nhà vợ mình cũng phải về tận quê xác nhận..

Nhưng nói chung là tuỳ, đơn vị bạn có yêu cầu xác minh và cử người đi xác minh không thôi chứ cứ đưa tờ đơn đó cho bạn, bạn mang về khu vực tự xin xác nhận của chi bộ khu phố, Đảng uỷ Phường là ok.
  5. embuon2811

embuon2811 Thành viên rất tích cực

Vào Đảng để làm gì hả các bác. Em thấy thanh niên giờ nên lo học hành chú tâm vào mà làm ăn. Đảng ko có ích cho thanh niên mấy. Khi nào các bác giàu rồi. Trở thành tỉ phú này nọ nọ kia thì hãy vào Đảng. Lúc đó lời nói của các bác mới có trọng lượng. Chứ giờ còn trẻ vào rồi lại ra mất thời gian, gia đình lại nghèo khổ vợ khổ con lắm bác ạ. Hoặc các bác đầu tư đi du học Mỹ hay Anh 1 lớp về chính trị xong về xin vào Đảng. Lúc đó con đường thăng tiến của các bác rộng mở bát ngát luôn.
  6. theman08x

theman08x Thành viên quen thuộc

Ah mà xét lý lịch thì xét đời ông bà - cha mẹ - bản thân hay là xét đời cha mẹ - bản thân - con cái. Em google thấy nơi thì bảo xét theo cái này, nơi thì theo cái kia. Chả biết thế nào mà lần.
  7. nguyensg32

nguyensg32 Thành viên mới Đang bị khóa

Học xong về nộp phí xin thành lập đảng đối lập chứ xin vào đảng cầm quyền làm chi
  8. lum_dong_tien_online

lum_dong_tien_online Thành viên mới

bác nói thế gạch ngói lại rơi vào đầu, mặc dù lớp mầm non của đảng như em có mời cũng chả đắt.
  9. nguyensg32

nguyensg32 Thành viên mới Đang bị khóa

Nói vậy em có đ chưa, có muốn gia nhập thử bên đảng của anh nguyen không?
  10. lum_dong_tien_online

lum_dong_tien_online Thành viên mới

em chạy ăn từng bữa đã mệt phờ râu trê còn hơi sức đâu mà diệu vợi đảng điếc với các bác.