1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi về vina khuyến mại cho sim khoá 2 chiều?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi nonamepas, 15/12/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nonamepas

nonamepas Thành viên quen thuộc

Hỏi về vina khuyến mại cho sim khoá 2 chiều?

Mình thấy mạng ViNa có khuyến mại cho sim khoá 2 chiều! mình lấy mấy cái sim cũ ra làm như hướng dẫn! thì nhận được tin nhắn! tài khoản không thuộc loại được khuyến mại! không hiểu tại sao! mình lấy 1 cái sim mới ra lắp vào! thấy sóng đầy đủ! nhưng gọi không được! gọi 900 cũng không được! lấy cái sim mình đang xử dụng lắp vào gọi bình thường! không hiểu mạng vina dạo này bị sao vậy! bạn nào biết nguyên nhân thì bảo cho mình với! thanks!
  2. peacenice

peacenice Thành viên rất tích cực

riêng cái vụ khuyến mại cho sim khoá 2 chiều thì hình như chỉ giới hạn cho các sim khóa 2 chiều trước khoảng thời gian nào thôi mà, hình như phải khoá 2 chiều trước 25 tháng 10 thì phải!!
    Còn sim mới thì có thể do bạn mua sim chưa được kích hoạt (đăng ký thông tin thuê bao trả trước), bạn ra cửa hàng mua sim nhờ họ kích hoạt hộ, có mẫu tin nhắn đăng ký, và chủ cửa hàng sim sử dụng 1 tên người để đăng ký cho tất cả số sim họ bán, sau khi kích hoạt xong sẽ gọi được bình thường!!
    Mà ko chỉ vina, đợt này cuối năm giáp Tết lỗi mạng viễn thông nhiều lắm!! Mobi hay Viettel cũng thi thoảng bị lỗi mà!!
  3. gauxinh_nguyenlannhi

gauxinh_nguyenlannhi Thành viên mới

CT Km của Vinaphone tại thời điểm này dành cho t.bao bị khoá 2 chiều sẽ dành cho tb bị khoá 2 c trước ngày 25/10/2008 và đồng thời những số tb đó phải đang trong thời gian giữ số 92 ngày trên hệ thống.
    Còn sim của bạn chủ đã bị khoá 2c cũng đc 1 thời gian, bây giờ lắp sim vào máy mà ko gọi đc 900, thì bạn gọi lên Tổng đài để k.tra số tb đó là số nào. Vì thời gian qua, có 1 số ít các t.b bị lỗi ko gọi đc 900, hoặc ko k.tra đc tài khoản.
  4. nganha9

nganha9 Thành viên mới

Cái sim cũ kĩ kia, bạn mạng ra đại lý, hoặc phòng giao dịch của viễn thông ý, để họ tra xem sim ý đã tái sử dụng chưa? Nếu chưa thì bạn đề nghị họ khai báo gì gì ý nhỉ cho sim trả trước ý, rồi ok gọi được đấy là trong trường hợp sim cũ kĩ của bạn chưa có người nào dùng lại số ý, nếu như có rồi thì bạn đành chấp nhận chia tay hoàng hôn với sim ý.
    Chẳng hạn như cái sim mobi tớ đang dùng bi giờ là sim của một đồng chí nào đó vứt đi rồi, sau thời hạn xy gì ấy, họ tái sử dụng sim ấy, thế là chả may tớ tí tởn mua được ở cửa hàng của mobi, thế là được hưởng.