1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi về W32.Kavo.ESSSys.Worm!

Chủ đề trong 'Hỏi đáp Tin học' bởi NgocLuu, 24/01/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. NgocLuu

NgocLuu Thành viên quen thuộc

Hỏi về W32.Kavo.ESSSys.Worm!

Các anh chị giúp với!
    Tôi bật laptop lên, chương trình Bkav tự chạy. Hiện lên hộp thoại báo có con W32.Kavo.ESSSys.Worm. Có hai chế độ và tương ứng hai loại phản ứng sau:
    - Bấm "tiếp tục" thì máy tiếp tục đưa ra hộp thoại khác. Vẫn con đó.
    - Bấm "Dừng" thì máy tiếp tục quýet, số virus tăng nhanh chóng mặt. Hộp thoại thông báo về con W32.Kavo.ESSSys.Worm hiện ra. Trong khi đó, số virus vẫn tăng nhanh.
    Thêm nữa, địa chỉ có virus ở:
    + Đầu tiên là ở CWindowsSystem32+ Sau đó là ở CDocument...userlocal...TempĐịnh tìm để xoác. Nhưng với địa chỉ trên thì tôi chịu, không tìm để xoá. Còn địa chỉ dưới thì không thấy. Vào Tools/ Folder Options... chọn View, chọn show hidden folder... rồi mà vẫn không thấy nó.
    Tôi đã load BKAV mới nhất, tắt System Restore, vào Safe Mode, rồi bật Bkav quét thì không thấy báo có virus gì cả.
    Tắt máy, khởi động lại, lại thấy như trên.
    Các bác làm ơn chỉ giúp cách giải quyết nhé.
    Cám ơn nhiều!
    NgocLuu
  2. quydomu3012

quydomu3012 Thành viên mới

Y hệt một bác hôm trước, cái này đã có trên ttvnol rùi đấy, bác tham khảo xem cách diệt nhé:
    http://www9.ttvnol.com/forum/hoidaptinhoc/935625/trang-1.ttvn?v=rrynij64m4xy48a16w02
  3. gipsy_buon

gipsy_buon Thành viên mới

Máy của tôi cũng bị như thế, nhưng khi tôi nhấn vào đường link bạn gửi là nó thoát luôn trình duyệt, thế là bị thế nào nhỉ, có ai biết ko?Giúp đỡ tôi với
  4. keisuke

keisuke Thành viên mới

bạn cài net nod 32 bản mới ,tắt chế độ system restore quét hết virus rồi restart lại máy là ổn.Sau khi cảm thấy ko còn virus nữa thì bật lại chế độ system restore..Bạn làm thử xem có đc ko