1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

HỘI XE MÁY

Chủ đề trong 'Lạng Sơn' bởi blue_danube500, 28/12/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. blue_danube500

blue_danube500 Thành viên mới

HỘI XE MÁY

có ai máu mê xe máy không ?Xin mời
  2. thanhfnguyen

thanhfnguyen Thành viên mới

Tui nè
    Thấy blue_danube500 lang thang bên box oto xe máy thì phải, nick thấy quen quen thỉnh thoảng có post bài nhỉ.. Có kinh nghiệm gì về phổ biến cho box nhà đê !!
  3. TraiTim_HoangTan

TraiTim_HoangTan Thành viên mới

Xe Misnk khù khờ nào.Bác nào máu k nhể
  4. blue_danube500

hay rồi đấy.giới thiệu xe trước đi.Tui có 1 con 67,1 con GN 125.Dạo này thấy 67 chạy ở lạng sơn cũng khá đấy.Hình như có khoảng 5 con.2 con đỏ,3 con đen. Người ngồi xe thấy cũng oai ghê.1 con đỏ của 1 bác ở cửa nam.1 con đen thấy hay dựng ở nhà máy gạch gì đó trên đường đi lộc bình đoạn vừa ra khỏi thành phố. Hôm trước thấy có một con xanh lét ở cửa hàng sửa xe chân cầu kì cùng,phía bờ sông làm theo kiểu 67 nhưng lai CD.máy hình như máy tàu( có đề).không biết có phải con vừa off chuyến sơn tây không.
    Lạng sơn cũng bắt đầu xuất hiện một số xe cổ như cb125 hay gì đó (tại chưa nhìn rõ) đại khái dòng 100,125cc.1 chiếc xe dáng phân khối lớn,nhưng lại bé tẹo(không biết có phải tự chế không)
    Ở lạng sơn thanh niên đi win thấy khá "chất".
    Nhưng nhìn chung chưa thấy lạng sơn chơi xe độ( cả máy và vỏ). Hiện tại có 1 cửa hàng ở gần đoạn rẽ từ trần đăng ninh vào ngã 6 hay dán tem xe khá đẹp.
    That''s all info i''ve got
  5. thanhfnguyen

Thấy blue_danube500 nói làm tớ cũng ngứa...cẳng rồi thế là nhảy lên em yêu phi một vòng nghe ngóng về rồi mới pots bài.
    Đúng thật là LS dạo này cũng có những người đáng gọi là chơi xe rồi nhỉ (chơi xe theo cách nghĩ của tớ là chơi những xe độc, xe cổ, xe độ, phân khối lớn, kể cả Minsk... chứ mấy loại xe thông dụng thì ko tính nhé, kể cả @, Dylan, SH, Piagio đời mới ... ) .
    67 dạo này nhiều đấy nhỉ, hôm rồi tớ gạ thằng ku em có 67cho đi thử thấy cũng hay phết, có khi phải bỏ ống heo sang năm mới làm con 67, máu rồi
    Theo tớ biết thì LS cũng chưa có hội nào chơi xe thì phải, chỉ có một vài người đi những con xe cổ cổ quái quái nhưng chưa thành lập hội hè j. Này nhé, Vespa cổ cũng nhiều đấy, sơ sơ thì có 2 em Standar, 1 em Spring, 1 em ACMA của thằng ku em chủ quán cafe tên rất lạ : KỆ, 1 vài em PX chưa được xếp vào loại cổ.
    Dòng Cruise thì có vài loại như Rebel (cũng nhiều phết nhỉ), Virago, Su GN, Husky...nhưng độc đáo thì tớ thấy trước đây có 1 chiếc Shadow 400 thì phải, hiện giờ cũng mới thấy xuất hiện 1 chiếc Shadow nữa nhưng là 125 (nghe nói là >100t đấy).
    Minsk thì rất rất nhiều nhỉ, nhưng chưa có chú nào máu me độ minsk cả, chỉ phục vụ mấy bác chở hàng lậu, thấy mấy bác chạy điên lắm
    Lạng sơn cũng bắt đầu xuất hiện một số xe cổ như cb125 hay gì đó (tại chưa nhìn rõ) đại khái dòng 100,125cc.1 chiếc xe dáng phân khối lớn,nhưng lại bé tẹo(không biết có phải tự chế không) ==>hehe blue_danube500 cũng chịu khó để í phết nhờ, cái con bé tẹo dáng phân khối lớn đó có thể là rebel 50, còn con nhìn chưa rõ đó ko nhầm thì là CD 125 nhé, biết vậy ra đường gặp thì blue_danube500 đừng có xì lốp nhé tui đó
    Thế này nhé, tớ có chút vấn đề chưa thông, hỏi nhé :blue_danube500 lập topic này với mục đích j ? "Hội xe máy" - tiêu chí như thế nào ?đối tượng là j ? những người có xe máy ? những người chơi xe máy ? Theo tớ thì hầu hết các mem ở box LS cũng đi xe máy cả (ko biết có ai có otô ko cứ phát biểu liều vậy thôi), mà đa số lại là chị em phụ nữ..
    Vì vậy để topic này ko chết yểu & muốn có nhiều người tham gia thì cần cụ thể hơn chút nữa, và nếu có thể blue_danube500 ngâm kíu lại tên chủ đề nhé, "Hội xe máy" - thấy chưa hay lắm.
    Lan man tí thôi, lượn đã, trao đổi sau nhé
    Được thanhfnguyen sửa chữa / chuyển vào 17:03 ngày 30/12/2006
  6. woshi_cimeixiang

woshi_cimeixiang Thành viên mới

cho em tham gia với...
  7. blue_danube500

Em thì chỉ biết títẹo do học mót thôi. Nhưng em rất máu xe.
    Hi vọng ở đây có bác nào có xe,có nhiều kiến thức để em ...học mót.
    Để chủ đềnày không chết thì cần sự tham gia của nhiều người, có nhiều kiến thức để chia sẻ.Nhiều người,nhiều xe.
    Xe thì em nghĩ cứ ai yêu con xe của mình là được
  8. thanhfnguyen

Ốke !! vậy là con ong đã tỏ đường đi lối...đi tiếp . tớ xin phép đc đặt 1 viên gạch cho cái hội xe máy này. mọi người ới đăng ký đê !!
  9. Nguyenthiquynhnga

Nguyenthiquynhnga Thành viên mới

Em đăng ký 1 chân, he he. Em chả có xe "độc" đâu nhá, có mỗi con Jupiter dược tặng hôm 8/3 cách đây 4 năm. Trông nó " bẩn" lắm rồi nhưng em yêu nó cực kỳ, vì cách đây 6 ngày nó và em đã đo đường - lần đầu tiên kể từ khi em biết cầm tay lái xe máy.
  10. ChuyenDaQua

ChuyenDaQua Thành viên mới

Em chỉ thích mỗi Minsk thôi. Mua về rồi độ.hehhe hôm nào vác lên LS giao lưu với anh em nhé. !