1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

HỘI XE MÁY

Chủ đề trong 'Lạng Sơn' bởi blue_danube500, 28/12/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thanhfnguyen

thanhfnguyen Thành viên mới

Tớ cũng thích Minsk
    Ở Lạng sơn có rất nhiều Minsk, nhưng toàn là Minsk thấp (còn gọi là Minsk tròn), chưa nhìn thấy con Minsk cao nào cả.
    Minsk cao dáng nhìn khoẻ hơn, có thể độ kiểu cào cào.
    Minsk tròn thì tớ rất thích độ theo kiểu này :
    Cũng đang định làm một con như thế, các bác có kinh nghiệm độ Minsk chỉ giáo cái nhỉ
  2. jack_speder

jack_speder Thành viên mới

chậc! MOD ngã xe mà A E minh ko ai thông cam! noi ri đay nhay! tui cũng có 1 em xe cưng, VIVA dời cũ lém roài, biển 29H1-8405 lâu qua ko nhoé có phải ko? chậc nói đến nó phải nói là: vá chằng vá đụp, đèn gầm tứ tung. ròi thếm mấy quả đầu đạn, đèn nháy phanh, dèn hậu .. ấy vậy mà vẫn đủ gương, màn hình phẳng vì ko dán caiu gì cả ... sau thời gian xa nó thấy nhớ qua. hồi nào suot ngày lượn lờ cá cảnh với noá, chài phi SHOP duoc 10m thoi các bạn a. tic quá, gio bit làm sao de gặp noá đay!
    Vi vi va ơi mày ở đâu??
  3. pinks

pinks Thành viên mới

Tớ ngày trước đã để dành tiền, đủ để mua một em Standard đẹp kinh hồn màu hồng chậc chậc... xe cổ ơi là cổ rồi ấy chứ (Cổ đến mức chủ cũ của nó hỏng thèm đi nữa, chán muốn bán)! Nhưng rồi đủ thứ hỷ nộ ái ố: Nào là ở LS mày định sửa xe ở đâu? Có tự sưa được ko? Nào là thay phụ tùng thế nào rồi thì vân vân những khó khăn khác nữa.
    E hèm, giờ chưa có nhưng chắc sẽ có! Vậy nên xếp hàng.
  4. thanhfnguyen

Lâu lắm rồi mới thấy pinks màu hồng xuất hiện
    Hoan nghênh tinh thần máu mê xe máy, đặc biệt là đối với vespa
    Thực ra vespa cổ cũng ko có bệnh j đáng ngại lắm, chỉ hơi đỏng đảnh chút thôi (thỉnh thoảng hắt hơi sổ mũi làm nũng tí để được chủ nhân nó chiều chuộng hơn í mà ). Tớ cũng là 1 người mê vespa và hiện giờ vẫn có 1 em Sprin ở nhà thỉnh thoảng mới lôi ra chạy. Theo tớ thì về máy móc vespa cũng không có j gọi là phức tạp cả, thậm chí còn đơn giản hơn các loại xe đời mới bây giờ. Có cái khó khăn là đa số thợ sửa xe bây giờ chỉ quen làm máy móc xe đời mới, nếu đã tìm hiểu, mày mò qua 1 vài lần rồi thì mọi chuyện sẽ đơn giản hơn. Còn về đồ đạc thay thế, sửa chữa thì cũng ko có j đáng ngại, chỉ đáng ngại khi bạn chỉ cần đồ zin, lúc đó sẽ mất công tìm (chắc sẽ có ).
    Một điều nữa đối với bạn thích vespa, nếu bạn đã quyết định chơi vespa thì chắc chắc bạn sẽ mất thời gian để tìm hiểu, học ít nhất vài chiêu cơ bản để đối phó với bệnh thường gặp của vespa.
    Chơi vespa là người có cá tính đấy pinks àh, mà lại là con gái thì càng cá tính hơn rồi, tớ có thằng bạn có cho $ nó cũng chả dám ngồi lên vespa của tớ chạy vòng vòng. nó ***g lên như...ngựa chứng ấy
    Lại nói về chiếc Standard của pinks, nó ở đâu thế nhỉ, pinks lấy nó chưa, tình trạng thế nào?? vespa Standard được đánh giá là đời xe có dáng đẹp (theo nhiều người thì có lẽ chỉ sau ACMA), máy móc ít hỏng vặt. Standard cũng đang là niềm mơ ước của tớ, xe đồ lô (giả cầy) thì cũng rẻ thôi, xe zin thì đắt hơn, cũng phấn đấu vài năm nữa cày đủ xiền cưới một em Standard hoặc ACMA zin một chút cho thoả lòng .
    Àh, ở Lạng Sơn thì cũng có 2-3 chỗ có thợ biết sửa vespa đấy, còn đồ đạc thay thế thì ko có sẵn, phải đặt HN mang lên hoặc đồ hiếm hơn nữa thì phải kiếm trong SG.
    Có lẽ tất cả mọi trở ngại theo tớ thì không đáng lo, quan trọng là có niềm đam mê, đam mê rồi thì mọi điều cũng "thường thôi" (nhưng lưu ý là cái cái giá của niềm đam mê này cũng không nhỏ đâu nhé )
    Đọc lại câu cuối mới hay là pinks vẫn đang...xếp hàng, thôi thì chưa có Standard thì đam mê thử em này xem nhé :
    ACMA :
    Vespa 50 (mi ni) :
    Được thanhfnguyen sửa chữa / chuyển vào 17:01 ngày 09/01/2007
  5. blue_danube500

blue_danube500 Thành viên mới

SIMSON thì sao nhỉ? hôm nay mới gặp 1 con được giữ gìn khá cẩn thận. Cò cưa thì ông chủ bảo chắc chỉ được 500ngàn nên không muốn bán(không bằng cái xe đạp).Nghe nói ở Bắc Sơn nhiều xe này lắm. Bác nào biết cho em tí thông tin về loại xe này với( giá cả,độ mới...). HIện tại em chưa(chắc rồi sẽ ) thấy loại xe này đẹp lắm. Em cứ tìm hiểu trước với lại 500 thì không quá lớn(bán sắt vụn có khi cũng hoà vốn)
  6. blue_danube500

Vi phạm bản quyền.Đây là xe bác Thanhfnguyen. (Xin lỗi bác nhé,xe đẹp thật. Để anh em lạng sơn thèm tí góp vui topic luôn)
  7. blue_danube500

Chết thật
    em chẳng biết sửa bài .Mod nào tốt bụng sửa hộ vậy
  8. thanhfnguyen

Ối giời cậu Blue_500 này . Hàng họ của mình ko mang ra khoe lại vác xe của tớ lên làm j chứ ???mau móc hàng của mình ra khoe đê, hình như có con 67 đẹp lắm mà
    Simson hả, Bắc Sơn nhiều, có cả MZ nhé. Hôm trước chạy Thái Nguyên qua đường BS vẫn gặp nhiều lắm, nhưng mấy loại đó thì tớ chỉ thích mỗi cái...giảm xóc thôi. Simson thì phải loại đời đầu (bình xăng gù) thì mới độc đáo, loại này có vẻ hiếm đấy, hôm trước đi Hữu Lũng gặp một chiếc này, thấy hơi cổ quái định hỏi thăm nhưng vì ko thích nên thôi, nếu thích thì có dịp qua Hữu Lũng hỏi nhé, thấy ở ngay thị trấn đấy .
    àh, hôm trước mua hụt 1 cái xe "Con thỏ" trong BS, nghe ngóng giang hồ đồn đại trong đó vẫn thấy có một bác chạy loại xe này, lúc mình hỏi đến nơi thì bác đó bảo vừa mới bán...sắt vụn rồi, mới bán vài ngày trước đó thôi..hu hu mẹ ơi nghe mà đứt từng khúc ruột , có ai biết em này (hoặc loại này) đang lưu lạc ở đâu chỉ cho tớ nhá
  9. cuong_cua

cuong_cua Thành viên mới

Mình Nghèo quá có mỗi kon Xe Cuốc chán thật
  10. Ngumo

Ngumo Thành viên rất tích cực

Chú kia, giả ngòe giả khố nó vừa thoai.
    Ít ng đi con 82 như mình nhểy. Keke