1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi xin visa DU LỊCH đi Ấn

Chủ đề trong 'Ấn Độ' bởi chencaott, 07/12/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. chencaott

chencaott Thành viên mới

Chào cả nhà,

Mình đang sống và làm việc ở nước ngoài. Tết này về thăm nhà, sẵn tiện muốn xin visa du lịch đi Ấn chơi. Mình có một vài câu hỏi về thủ tục xin visa du lịch, ai có biết hoặc đã xin qua xin chỉ giúp. Cám ơn ạ.

1. Thời gian hiệu lực của visa du lịch (trước khi nhập cảnh vào ÂĐ)? 3 hay 6 tháng?. Mình tính xin vào đầu tháng 2, tháng 5 hoặc trễ hơn mới đi ạ.

2. Thủ tục xin visa gồm những gì?(có cần phải nộp bảng copy của vé máy bay mua trước ko? có cần nộp certificate of deposit trong bank?(nếu cần thì minimum là bao nhiêu?) )

3. Lệ phí xin visa du lịch nhập cảnh 1 lần? nộp tiền USD or VND?

Place of issue of visa là ở tpHCM, nhưng mình depart từ nước ngoài thì vẫn OK chứ ạ?

Thanks mọi người.
    P.S : Vì là lần đầu post bài, nên nếu chủ đề này bị trùng lắp thì nhờ admin move vào đúng chỗ dùm ạ. Thanks.
  2. ruouvangTL

ruouvangTL Thành viên mới

ở HN có chỗ nào tổ chức tour đi Ấn dịp này không, bác nào biết thì mách giúp em
  3. ms.pinky

ms.pinky Thành viên mới

Hay nhà mình cố gắng sống và chiến đấu hum nào cả nhà làm tour đi Ấn. Khj hkj...
  4. Aasthaa

Aasthaa Thành viên mới Đang bị khóa

Theo mình biết thì xin visa du lịch đi Ấn khá đơn giản:
    1. Hiệu lực max là 6 tháng multiple entry, ngoài ra bạn vẫn có thể xin single entry, thời hạn 1-3 tháng nhưng tớ nhớ k nhầm thì lệ phí là như nhau (khoảng 40USD, nộp tiền mặt bằng $), thời hạn visa tính từ ngày issue visa

2. Các giấy tờ phải nộp gồm: application form (lấy mẫu tại ĐSQ hoặc download từ website ĐSQ), bản copy vé khứ hồi, passport, ảnh. K cần bank statement hay deposit gì cả.

3. Issue ở HCM thì vẫn depart được ở nước ngoài vô tư (tớ xin visa ở Sing, depart từ Malay)

Bạn cứ lên lãnh sự quán Ấn ở HCM sẽ được hướng dẫn cụ thể, các bác ở ĐSQ dễ tính lắm. Chúc bạn đi Ấn zuize :)
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Backpack đi bạn ơi, đi Ấn mà đi tour thì mất vui đới [:D] vì tớ thấy tour đi Ấn toàn hành hương về đất phật thui...
  5. tqvn2008

tqvn2008 Thành viên mới Đang bị khóa

Ấn Độ cấp thị thực nhập cảnh tại chỗ cho công dân Việt Nam
    Trọng Nghĩa , rfi
    [​IMG] Kể từ tháng giêng năm 2011, công dân Việt Nam có thể qua du lịch tại Ấn Độ một cách dễ dàng hơn nhờ việc chính quyền New Delhi mở rộng chế độ cấp thị thực nhập cảnh tại chỗ cho 4 nước Đông Nam Á là Việt Nam, Lào, Cam Bốt và Philippines.
    Trong thông cáo chính thức công bố vào hôm qua, 30/12/2010, kể từ tháng giêng, du khách từ 4 nước nói trên không cần phải xin visa trước khi đến Ấn Độ, mà có thể lấy máy bay đến thẳng một trong 4 sân bay nước này và được cấp thị thực du lịch tại chỗ.
    Thời gian nhập cảnh trong khuôn khổ loại visa lấy tại chỗ này là 30 ngày, sẽ được cấp tại 4 sân bay Ấn Độ là New Delhi, Mumbai, Chennai và Kolkata, lệ phí là 60 đô la cho mỗi người.
    Mục tiêu của chế độ visa dễ dàng là nhằm thu hút du khách đến Ấn Độ. Chương trình khuyến khích du lịch này đã từng được giành cho công dân Nhật Bản, Singapore, Phần Lan, Luxembourg và New Zealand, nay được mở rộng ra cho 4 nước Đông Nam Á khác.
    Theo đề án mới, du khách cũng có thể xin thị thực nhập cảnh tại chỗ để vào Ấn Độ điều trị y tế, hay đến thăm bạn bè hoặc người thân.
    Tuy nhiên, chế độ này không áp dụng cho những người mang hộ chiếu ngoại giao hay công vụ, và cũng không dành cho người nước ngoài có hộ khẩu thường trú, hay hành nghề ở Ấn Độ.
  6. zarasa

zarasa Thành viên mới

Cám ơn bạn đã share thông tin này!
  7. viethuong279

viethuong279 Thành viên mới

Ơ vui nhỉ, sau này có dịp đi du lịch đỡ phải lên sứ quán lằng nhà lằng nhằng :D
  8. sara_sarah

sara_sarah Thành viên mới

nhưng ở lãnh sự thì làm có 40 USD à và cũng nộp hôm nay là ngày mai lấy , và có sự yên tâm là tất cả đã sẳn sàng để chuẩn bị cho một hành trình dài , mình vẫn chọn cách làm tại lãnh sự cho yên tâm
  9. smtlikezzz

smtlikezzz Thành viên mới

Ơ, cho em hỏi ké 1 câu với ạ.
    Xin visa đi Ấn với mục đích thương mại/ du lịch/ chữa bệnh thì sẽ phải kèm giấy tờ gì để chứng thực. Lệ phí làm visa mỗi loại mục đích có khác nhau không?
    Bình thường em vẫn thuê dịch vụ làm visa (vì em ko ở HN) cho sếp, nhưng đợt vừa rồi bị từ chối vì nó bảo thấy sếp em đi sang Ấn nhiều lần, chắc ko phải là đi du lịch thông thường, nó bắt phải về tận nơi để phỏng vấn. Sau đó vì thằng làm dịch vụ visa nó khai thông tin của sếp em khác nên ĐSQ ko cấp visa. Lỡ việc nên sếp em cũng bỏ, không đi nữa.
    Sắp tới sếp em lại phải sang đó gặp khách hàng và cho con trai đi khám bệnh nữa.
    Nhờ các cao thủ cho em hỏi: lần này em nên xin visa theo hình thức gì? Khai thông tin ra sao cho thuận lợi với việc xin cấp visa?
    Em chân thành cảm ơn ạ!
  10. teekanne

teekanne Thành viên rất tích cực

Chủ đề đã bị khóa với lý do: Khóa