1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi ý hiến các bác.

Chủ đề trong 'Ô tô - Xe máy' bởi phambienngoc, 23/10/2004.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. phambienngoc

phambienngoc Thành viên mới

Hỏi ý hiến các bác.

LA không giấy ở SG khoảng bao nhiêu 1 con?(không phải để em mua chạy đâu các bác đừng hiểu lầm)

Con xe của em thế này các bác định giá bao nhiêu: Xe Dream Daehan, dùng đươc 2 năm, chạy rất cẩn thận máy ngon (em thấy chạy bền sướng ngang xe Thái nhất là chạy đường xa) từ khi mới mua đến giờ chưa thấy máy xuống là mấy, max speed 110km/h, 1l xăng đi được 60km( trong nội thành). Tem Daehan thì bị thay bằng tem Dream rồi. Nếu rửa xe đi thì nhìn rất mới, linh kiện đồng bộ Daehan từ ống pô cho đến acqui.Nồi đã bị mở 1 lần(không biết người mua có biết được việc này không, em thì chịu). Biển số 53-V8 9366.
    Giá bây giờ ở công ty Daehan là 13tr3(bao giấy), em bán 8 tr thì các bác thấy được không nhỉ?

Câu cuối cùng thì hỏi các bác ở SG, not miền Bắc: Nếu có 2 con moto 1 con biển 16(Hải Phòng) và 1 con biển SG thì các bác ở SG thích con nào hơn? Các bác có cảm thấy đi biển ngoài Bắc cũng bình thường cũng như biển SG không?Mời cho cảm nghĩ về vấn đề này.
  2. khome

khome Thành viên rất tích cực

Tớ trả lời luôn cho phambienngoc nhé.
    LA không giấy ở SG khoảng 5-6tr mua được, hồi lâu rồi có thấy người bán. Không biết bây giờ thế nào.
    Cái vụ biển HP or SG thì tùy theo bạn thôi. Nếu bạn muốn thể hiện mình là người HP mỗi khi ra đường, biết đâu lại gặp đồng hương thì cái biển 16 là 1 lựa chọn tốt.
    Còn xét về mặt kinh tế, mua xe để đi rồi về sau có thể bán lại cho dễ thì biển SG cũng là 1 điều nên xem xét. (Còn bản thân khome thì biển nào chẳng do Nhà nước cấp, có xe đi là tốt rùi, ui, mà cách đây mấy tháng mấy bố giao thông trình phương án cấm xe ngoại tỉnh vào TP, sau đó k0 được duyệt, k0 biết bây giờ thế nào các bác ơi)
    Cái vụ xe Daehan thì tớ chịu, vì không rành giá cả loại này.
  3. phambienngoc

phambienngoc Thành viên mới

Cái vụ biển là em tính xem xe 16 có dễ bán ở Sg không á. Nếu em đem xe từ HP vào đây bán hoặc em muốn đổi xe thì không biết xe biển 16 người ta có chịu mua không? Thế nên em mới xin cảm nghĩ của các bác để biết dân SG thì nghĩ gì, chứ nếu em đi thì em thích biển 16 rùi.
    Vậy 2 cái moto mà cái 16 giá thấp hơn so với cái SG chút thì các bác cảm thấy nó đủ để bù cho chuyện biển ngoại không nhỉ?
  4. Kasanova

Kasanova Thành viên rất tích cực

Vậy là chấm được xe rồi chỉ còn lăn tăn về cái biển số thôi phải không bác phambienngoc? Biển 16 thì sẽ khó bán hơn biển SG rồi nhưng nếu gặp xe ưng ý mà giá lại rẻ hơn chiếc cùng lọai mang biển SG thì cũng được chứ. Bác nghĩ sao nếu gặp một chiếc xe mang biển SG nhưng không thích lắm và một chiếc thích lắm nhưng biển tỉnh ngòai? Chắc chắn là chọn chiếc thứ 2 phải không? Vậy thì còn chờ gì nữa? Chỉ có thể là Heineken!!!!