1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi ý kiến về trung tâm Âu Cơ

Chủ đề trong 'Đức (German Club)' bởi sfera, 18/07/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. rooney91

rooney91 Thành viên mới

Không nhiều tiền thì tự làm, nhiều tiền cũng ... tự làm đi, ÂU Cơ làm gì, cái chính vẫn là mình thôi.
    Quẳng cho TT vô tình tạo cho mình thói quen ỷ lại , những việc sau này làm sao tự giải quyết nổi ?
    Quan điểm của em là có tiền đi du lịch còn hơn
  2. mochiko

mochiko Thành viên mới

Mình xin đính chính lại về việc đi theo âu cơ. Cũng may là mình chưa nộp tiền, chứ không mất oan 4000Eu. Vụ chuyển ngành đó tự xin cũng được, không cần nhờ đến TT, miễn là hồ sơ của bạn đầy đủ ( theo kinh nghiệm mình thấy thì nên có ít nhất 1 chứng chỉ tiếng, tối thiểu là ZD ) Có thể nộp trực tiếp hồ sơ vào một số SK như Konstanz hay Kiel, chọn học W-kurs oder nộp vô mấy Uni dễ xin chuyển như Hanover, TUD... là chuyển ngành ok
  3. la__bat__vi

la__bat__vi Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Chẹp ... , trong đây có rất nhiều bạn tự làm, tự sang, tự xin ..., đáng tiếc rằng khi các bạn sang rùi ... chả chịu vào đây nữa, đâm ra thất thoát nhiều kinh nghiệm ^^....., mà có thể nói trong chừng mực nào đó, kể cả các tư vấn viên giàu kinh nghiệm nhất của trung tâm cũng ko bằng .^^
    ....đi trung tâm được 1 cái là : có người bao cấp cho, nên ko lo nhà cửa, thủ tục ..., đó là cái thường ngại nhất của dân du học, nếu ở bên này họ không có người thân. ...
    ... nói chung phù hợp cho con gái, lúc đi ra xác định ko quen ai.
    Còn nếu con trai, ... he he ,... chịu khổ tí, lấy 3000 đó đi chơi sướng hơn...
    -------------------------
    cái diễn đàn này làm thất thoát tiền của các trung tâm hơi nhiều rùi đó ..........
  4. meinengel

meinengel Thành viên mới

oh.vào đây thấy mọi người chặt chém ac ghê quá...hì.em là một mem tương lai của ac đây.th áng4 này em vào nhập học.tổng chi phí là 6700e.k biết nhiều hay k nữa.k biết xứng đáng hay k nữa.nhưng mà nhiều người nói cũng đúng.em rất lười tự làm hồ sơ.đó là chưa kể còn sợ k biết mò thế nào...
    còn cái làm em choáng nhất là mọi người nói về chất lượng học.đúng thật là hơi sốc.hix.nhưng dù sao cũng nộp tiền rùi,nên phải cố đi tiếp con đường m ìnhđã chọn thoy :)
  5. haigokeo

haigokeo Thành viên mới

6700,. Ngất lịm. Không biết trong đó có những gì nữa.
    Sao mà kinh quá vậy.
    Tấn đó tiền mình đủ tiền ăn học bên Đức hơn 1 năm.
    Nói chung nhà có điều kiện thì cứ thoải mái đi.
    Chỉ căm thu bọn Âu Cơ là sao nó lại không cho người nên TU Clausthal nữa. Làm chỗ này càng buồn thêm. Mặc dù mình thấy TU Clausthal là chỗ học tiếng Đức tốt bậc nhất của Đức. Vì đây cũng là vùng nói Hochdeutsch. Người dân cực kỳ thân thiện. Không có qua nhiều chỗ để ăn chơi giải trí ---> có nhiều điều kiện học hơn.
  6. hlbrem

hlbrem Thành viên mới

Học sinh AC sang rồi bị tống về nước đến 30-40% ý....tớ thâý chúng nó rụng nhiều lắm.....toàn học FH thôi
  7. haigokeo

haigokeo Thành viên mới

Nhố nhăng. Chỉ có phán bừa. Họ học FH vì học thích học FH thôi.
    Bạn quen hết sao được tất cả mà phán như thế.
    Mình quen 1 người sang được 6 tháng chán quá lại về VN học. Đấy là nó không thích học ở Đức nữa.
  8. hlbrem

hlbrem Thành viên mới

AC ko đưa đc học sinh vào Uni, tớ toàn thấy đưa vào FH thôi
    Chỗ tớ sang mỗi lứa rất đông, nhưng thấy tốt nghiệp chỉ trên đầu ngón tay. Số còn lại 6-7 năm rồi mà vẫn chưa thấy gì, rụng thì nhiều vô kể. Hễ quen đứa nào, hỏi tin tức về nó lại nhận đc câu trả lời là về VN lâu rồi....(đương nhiên ko phải học giỏi, nhanh xong rồi về nhé) ... bọn nó bỏ học đi làm rất nhiều, rất nhiều đứa nghiện chơi điện tử và đi Bar thâu đêm suốt sáng. Con gái thì còn đỡ chứ phần lớn con trai tớ thấy chả mấy đứa đi học cả.
  9. peacemoon

peacemoon Thành viên mới

cái này thì đâu phải lỗi tại trung tâm Âu Cơ
    Bạn có đảm bảo những người không đi qua Âu Cơ sẽ chắc chắn học được mà không phải về nước không.
    Còn bây giờ Bachelor với Master rồi, FH hay UNI thì cũng như nhau cả thôi
  10. hlbrem

hlbrem Thành viên mới

Chừng nào bạn còn muốn ở Đức xin việc thì FH và Uni ko như nhau nhé....về VN nhập nhằng ko nói làm gì ....