1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi ý kiến về việc sát nhập box

Chủ đề trong '1980 - Hội Khỉ Sài Gòn' bởi vetgia, 20/06/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. 24h

24h Thành viên mới

các em 86-89 còn nhỏ, có j ko phải nếu là "ng lớn" thì bảo bang em nó, ai ai cũng đã từng trải wa cái thời "chíp hôi" có ai tự thấy mình chưa hề trải wa thì giơ tay nào? hè hè... riêng 24h thì ko dám rùi, mở mệng lớn tiếng ta đây từ lúc sinh ra luôn chững chạc suy nghĩ có nội hàm chắc bị chúng vã vào miệng wóa [​IMG] [​IMG]
    còn chiện mod... ối dào... cũng phải thôi... chưa mua bò, nhưng cũng phải lo làm chuồng để chuẩn bị chu đáo chứ lị [​IMG]... ai làm cũng được ko ý kiến... tốt nhất bạn nào thix làm thì cứ mãn nguyện cho bạn đó... 8x đời đầu "xém" lão hóa đến nơi... nên có lẽ ko tham gia vào mí cái chức vị "cao cấp" này [​IMG]
    ... đây chỉ là ý kiến của 24h... ko đại diện cho 8x đời đầu hề hề.
    hết.
  2. chip_quay

chip_quay Thành viên rất tích cực

Đại loại là ko có ý kiến, vì dù có nhập vào thì cũng xảy ra tình trạng chia rẽ mà thôi ^^ Bởi vì:
    1/ Mỗi box 1 bề dày lịch sử riêng, có những điều gắn kết box mà những box khác ko có, có những đặc tính riêng mà box khác có thể ko thích. Giờ gom vào chẳng phải là "nấu cám lợn" sao (sr so sánh thô thiển quá, nhưng em đang bùn ngủ nên ko si nghĩ nhiều đc ^^)
    2/ Vấn đề ở chỗ làm sao, hướng nào để các mem quay về với box, ko lang thang nữa... chứ gom vào chỉ với mục đích "tiết kiệm đất ttvn", tăng "frequency" mem. vào box mặc cho sự phát triển của nó là như thế nào đi nữa thì hơi bị... hời hợt. Dẫu biết 2 cái đầu hơn 1, 2 box hợp lại có khi sẽ vui hơn... nhưng cái "có thể" đó có thể giết hẳn tất cả các box nếu hành động vội vàng trong lúc này.
    3/ Nếu có vấn đề sát nhập thì đòi hỏi sự giao lưu trước giữa các box với nhau (onl, off.) Mà chuyện đó là rất khó trong tình hình... mạnh ai nấy bỏ trốn như bây giờ. Có anh/chị nào đứng ra lên kế hoạch không? Chắc là không ^^ Bận rộn quá trời mà (bản thân em là mod, em hiểu cái chuyện "lực bất tòng tâm")
    Em không có ý ném đá... chỉ nêu ra vài phản biện mà em có thể nghĩ đến trong giờ phút chuẩn bị yên giấc này. Anh chị nào ghét cũng đừng chửi em, tội lắm :D
  3. cassiechit

cassiechit Thành viên rất tích cực

Nhập cái gì mà nhập?!?
    Có sao để zậy đi, ông Vẹt Già!
  4. chankhong123

chankhong123 Thành viên mới

đã là "Trái tim việtnam" ròi thi tất cả la 1 thoi!
    còn Box nay hay box khac chỉ la phuong tien hay hinh thuc!
    Nếu tấc cả đèu có tinh thuong yeu doan ket thi xá gi!
    Hãy mở rộng lòng từ bi trong từng sát na của thực tại
  5. BabyDragon85

BabyDragon85 Thành viên mới

Sau khi em để topic tại box thì đa số các reply là OK ạ
  6. HASHALYS

HASHALYS Thành viên rất tích cực

Cứ gộp lại để các mem đỡ đi lạc, cứ phải dáo dác ngơ ngác tìm đường ra tội lắm.
  7. zopo

zopo Thành viên rất tích cực

Ý kiến khá hay cho thời điểm bây giờ
  8. XuanMi

XuanMi Thành viên mới

ý kiến hay đấy. Box cún nhà em cũng ế ẩm
  9. XuanMi

XuanMi Thành viên mới

Nhưng mà em nghĩ chỉ nên hợp "liên khu 5" thôi. Tức là 80,81,82,83,84. Chứ mấy 8x sau chắc khác với "lớp già" mình quá!
  10. ANHmuonoieuEM

ANHmuonoieuEM Thành viên quen thuộc

Ko tán thành!
    Nguyên cả 8x nếu gôm 1 box thì rất là chật chội và lộn xộn!
    Anh chị em quan tâm thì đi qua đi lại thăm hàng xóm láng giềng lẫn nhau!
    Ko nên sát nhập! Những thế hệ nếu chênh nhau 1 tuổi thì ko vấn đề gì, mà nếu chênh từ 2 trở lên thì ... mà quan hệ bạn bè lại loãng ra và ko được thân thiết lắm!
    Phát sinh nhóm 7x, ... qua giao lưu 8x, lại muốn nhập tiếp
    Tốt nhất là lập nhóm xx (19xx, 20xx) luôn đi!
    Mà vậy thì liên quan đến cả diễn đàn, thế thì ko cần lập box làm gì!
    Thêm nữa mỗi box chỉ hiện thị mười mấy cái topic! Nhìu box mà gôm lại thì nó nhảy ra nhiều trang càng làm khó xử các mem! Ai cũng tranh up topic mình-bạn lên! Topic mình đâu rồi tìm ko thấy?
    Ý kiến mới: Tạo 1 box 8x (ko có sát nhập các box kia mà cũng ko xóa box nào)! Nhưng tôi dự báo trước là box 8x này cũng ko hẳn là khá hơn gì mấy, các thành viên giao lưu cũng khó nhiều, nếu có thì để xem thời gian cầm cự bao lâu!