1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hoi y kien ve viec thanh lap box dien - dien tu(mời các bạn đăng ký ở topic "Danh sách thành viên" p

Chủ đề trong 'Điện - Điện tử - Viễn thông' bởi enti, 12/05/2002.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. enti

enti Thành viên quen thuộc

Hoi y kien ve viec thanh lap box dien - dien tu(mời các bạn đăng ký ở topic "Danh sách thành viên" phía trên )

Xin cac ban cho minh hoi y kien ve viec thanh lap box dien - dien tu, vi noi quy cua dien dan la phai co tren 50 nguoi tham gia thi moi thanh lap box, vi vay ban nao dong y thanh lap box dien - dien tu thi lam on dang ky dia chi email de minh tong hop lai, roi moi xin thanh lap box , xin cam on cac ban quan tam.

To chuc

Được sửa chữa bởi - milou vào 29/05/2002 22:42

Được sửa chữa bởi - I.O.U vào 30/05/2002 16:20

Được sửa chữa bởi - cdtphuc vào 03/06/2002 13:08
  2. I.O.U

I.O.U Thành viên rất tích cực

Tui cũng khoái món này lắm..cho tham gia nha enti
    Tình yêu ơi trò chơi cút bắt..***..Suốt cuộc đời mãi đuổi tìm nhau..**..dẫu biết thế 3 chúng ta ai là người dừng lại

3. I.O.U

Tính đến thời điểm này là có 2 người..tôi cũng đã đi vận động mọi người rùi enti à..hi vọng sẽ đủ số lượng trong 1 ngày gần đây.
    Tình yêu ơi trò chơi cút bắt..***..Suốt cuộc đời mãi đuổi tìm nhau..**..dẫu biết thế 3 chúng ta ai là người dừng lại

4. Rookie

Rookie Thành viên quen thuộc

Um, thanks bác nào gửi msg cho tớ, nhưng tớ hơi thắc mắc một chút, box điện-điện tử ư? liệu một box điện-điện tử có thực sự thu hút user không? thế các bác thấy mục đích của một cái box này gồm những gì? Những bài thảo luận kiểu nào sẽ có trong box này? Về điện dân dụng phổ thông ai cũng biết chút ít hay về chuyên môn đòi hỏi hiểu biết khá? Về mấy cái giàn máy Pioneer bán ngoài siêu thị hay về đường dây siêu cao áp? Thắc mắc này của tớ cũng dễ hiểu thôi, bởi vì bác có thể thấy trong TTVNOL có hẳn một box rộng hơn là khoa học kỹ thuật, vậy mà nó vẫn thuộc loại vắng như chùa bà đanh. Thỉnh thoảng trong TTVNOL cũng có bài liên quan đến điện-điện tử, nhưng hầu như không có reply.
    Tớ học điện (món điện tớ học không liên quan gì đến điện tử), bản thân tất nhiên là có hứng thú với ai muốn thảo luận về điện rồi. Nhưng có lẽ nên thực tế hơn. Chỉ hứng thú một chút với món này lắm rồi tạo ra một box, xong chẳng có gì thì chán lắm.
    <rookie>
    You are what you know
    </rookie>
  5. enti

Mình xin nói rõ với các bạn rằng mình đang học chuyên nghành điện tử của trường ĐHKHTN HCM, mình thấy tài liệu sách vở thì nhiều nhưng thật sự chọn đúng một cuốn sách cho mình đúng với những gì mình cần thì thật khó khăn, bạn thử tưởng tượng xem khi cần tra cứu chân các con IC thì các bạn có cả chục cuốn sách tiếng việt có tiếng anh cũng có nhưng xem lại tựa sách thì thấy nhiều khi chẳng dính dáng gì đến những gì mình cần cả, nhiều khi bạn chỉ cần một chương hoặc hai ba chương trong một cuốn sách thôi, mình thấy mua cả cuốn sách để học thì cũng tốt nhưng xem lại khả năng sinh viên thì sao phải nói là khó có thể có đủ được những cuốn sách mình cần vậy tại sao chúng ta không thành lập box điện tử để trao đổi với nhau, mỗi người có vài cuốn sách nhưng cả một box (khi đã được thành lập) thì có 50 người vậy số lương sách mà cả box có là bao nhiêu, một con số khá nhiều đấy, các bạn thấy đúng không, còn nữa có thể bạn chỉ đọc một số bài trong box khoa học kỹ thuật nhưng bạn thử vào một số box khác xem nhiều khi bạn cũng thấ có bài hỏi về điện tử đấy chứ, vd bài hỏi về cách làm một bộ điều khiển từ xa, hoặc bài hỏi về cách lập trình điều khiển thiết bị gia dụng bằng máy tính , ngay cả bài hỏi về cách làm một máy bay điềi khiển từ xa, đây là những vấn đề liên quan đến điện tử đấy chứvà còn các bài về hệ thống SCADA cũng vậy, tôi đọc được nhiều bài viết ở nhiều box khác nhau và khó mà tìm thấy nếu không chịu khó ngồi xem từng box một, cac bạn cứ thử xem sẽ thấy ngay điều tôi nói. Xin cám ơn các bạn
    To chuc
  6. huttid

huttid Thành viên mới

Cảm ơn enti đã gửi lời nhắn. Xin đồng ý thành lập box điện tử. Nhưng nói trước rằng mình không biết gì đến việc tra cứu các IC linh kiện đâu đấy nhé.
    HUT-TID
  7. cdtphuc

cdtphuc Thành viên quen thuộc

Tôi đồng ý tham gia. Chúc cho box Điện-Điện Tử sớm được thành lập.
    À, enti sao không qua box ĐhBK HN mà "vận động". Ở đó có nhiều cao thủ về Điện-Điện Tử lắm. Hy vọng rằng họ cũng sẽ tham gia.

Quand je la regarde, moi l'homme loup au coeur d'acier
    Devant son corps de femme, je suis un géant de papier
  8. I.O.U

Em chưa được học nhiều về điện tử vì em còn học PT nhưng em rất khoái chúng. liệu em có thể tham gia để học hỏi các anh chị ko? em sẽ làm chân đi vận động mọi người tham gia.Hi vọng box sẽ sớm thành lập để đáp ứng mong mỏi của mọi người. Em rất tán thành ý kiến của anh enti..Nếu chúng ta mua sách về thì sẽ ko có đủ tiền để có thể đọc hết được..và ko fải quyển sách nào cũng viết hay hết nhưng nếu mọi người cùng đọc và rút ra kinh nghiệm để trao đổi 1 cách tóm tắt thì sẽ có hiệu quả hơn nhiều..cùng nhau học tập trao đổi trực tuyến sẽ có hiệu quả hơn nhiều so với lí thuyết suông..mong mọi người tham gia đông đảo..

9. enti

Mình cám ơn các bạn đã tham gia đóng góp công sức vào việc thành lập box, các bạn cũng đã quen với việc tham gia diễn đàn trên ttvnonline rồi, ai cũng có thể tham gia, ai cũng có quyền bỏ công sức ra giúp đỡ nhau, ở đây không ai giỏi hơn ai hoặc ai biết hay không biết mà mình sẽ giúp đỡ những người chưa biết và học hỏi ở những người đã biết, vì vậy bạn hutid, bạn I.O.U đừng lo lắng gì cả mình có niềm đam mê thì mình sẽ làm được thôi. Chúc các bạn viu vẻ. Cám ơn bạn cdtphuc đã đóng góp ý kiến rất hay.
    To chuc
  10. PTK

PTK Thành viên mới

Trùi ui thành lập Box á.Có ai giúp em trước không ....Sao giờ tụi em học đến năm 3 rùi mà không biết gì về điện tử cả dù là môn chuyên ngành ....Cứu em với ...Mất căn bản các mon ĐIện tử 1-2 rùi ,cả Điện tử công suất nữa chứ ....Help.......

PTK
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa