1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi ý tưởng kinh doanh.

Chủ đề trong 'Hải Phòng' bởi phambienngoc, 06/03/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. phambienngoc

phambienngoc Thành viên mới

Hỏi ý tưởng kinh doanh.

Dear các bạn.

Mình đang định mở 1 cái gì đó kinh doanh ở Hải Phòng.

Nhưng mình đang thiếu ý tưởng: kinh doanh mặt hàng gì?

Mình đang ở SG, sẽ về Hải Phòng trong thời gian tới. Mình là người khá đa năng nên mình tin rằng có 1 ý tưởng hay là đủ để mình triển khai.

Hiện giờ mình có 1 mặt bằng ở đường Văn Cao. Ý tưởng ban đầu của mình là kinh doanh 1 trong số các mặt hàng sau: mỹ phẩm, quần áo, mắt kính, đồng hồ, vàng bạc Ý. Các mặt hàng mình sẽ kinh doanh sẽ là đồ cao cấp, thương hiệu lớn.

Mình post lên để xin 1 chút ý tưởng của các bạn, nhiều người thì có nhiều ý tưởng mà, biết đâu mình sẽ bắt được 1 ý
    Mỗi người mình sẽ cảm ơn bằng cách vote sao, nếu có khả năng hơn nữa mình sẽ cảm ơn ằng món quà giá trị hơn. Tks nha
  2. longcactus

longcactus Thành viên tích cực

Khả năng vốn của bác thế nào ạ?
  3. 0StrawHat0

0StrawHat0 Thành viên mới

"Kinh doanh mặt hàng gì"??????????
    Không phải nơi nào cũng như nơi nào, bạn cần phải nghiên cứu thị trường nơi đó, các loại mặt hàng, tìm hiểu nhu cầu, những mặt hàng nào bạn có thể hoặc đang cần thiết....
    Ngoài hỏi như thế này bạn nên có sự tìm hiểu trước về nơi đó
  4. phambienngoc

Em có sẵn sàng 400 triệu tiền mặt.
    Ý tưởng phù hợp với khả năng của em thì em có thể huy động số tiền tương ứng. Có khi chỉ làm ý tưởng nhỏ thì kg cần hết khả năng tiền của mình. Theo trù tính của em thì em kg sử dụng hết số tiền em có đâu ạ.
    @ Strawhat: Nếu có ý tưởng thì em sẽ bắt đầu nghiên cứu các vấn đề abc, xem có làm được không, lúc đó thì sẽ ra hết. Em là người rất lắng nghe sự tư vấn của người khác nên có ý tưởng của ai là em cũng nghiên cứu hết.
  5. 0StrawHat0

0StrawHat0 Thành viên mới

Có khi bác cứ về HP trước đã
    Những mặt hàng bác nói đó, sau khi về thì xem HP nó thế nào, các mặt hàng ở nơi đó cung cấp thế nào, rồi xem xét.
    Trước đó bác đang làm về cái gì rồi về HP có xu hướng tiếp tục vậy thì ko nói. Còn ko đang chưa biết nên kinh doanh gì, nơi đó thế nào thì em nghĩ nên về đã rồi sau đó mới tìm các ý tưởng để thực hiện :)
  6. con_chim_non

con_chim_non Thành viên rất tích cực

Nên làm về chế xảo Kim Cương , ở HP ít chỗ làm lắm mà làm lại ko đẹp !
    Bán giày xách tay từ Ý , Dân VN mình rất thích nhưng toàn hàng Made in China hoặc VN rồi dán mác .
    Quần áo thì ko nên rồi , VN mình khoái xài hàng nhái về vấn đề này hơn .
    Có thể nhập Veston thanh niên dạng như Hàn Quốc , sẽ rất đẹp mà ko cứng , thích những dạng như mặc Veston trẻ thắt nơ **** , mà HP thì ít thấy , trên HN thấy nhiều khi đi đám cưới hay hội nghị hay party

7. phambienngoc

Hi bạn. Bạn có thể up 1 hình ảnh lên cho mình nhìn 1 cái được không Ý tưởng veston của bạn hay đó, mình thấy thanh niên rất ít mặc veston, và veston mình thườn thấy thì mặc vào trông già và cứng lắm. Không biết kiểu veston mà bạn nói trông như thế nào
  8. con_chim_non

con_chim_non Thành viên rất tích cực

Em đi dự Party chỉ thấy mặc thôi chứ có chụp hình làm gì đâu anh , Nhưng các dạng Veston em thấy như : 1 cúc , vải mềm , màu nhã , ve áo kiểu cách ( vì đi cùng với nơ **** ) , Áo Ves màu trắng , màu đen + ve áo màu đen bóng kéo dài . 2 túi ngực ( BT veston em thấy chỉ 1 túi ngực nhưng em thấy 1 ku mặc loại 2 túi rất hợp, ko cứng 1 tí nào, ko cài khăn mà cài 1 cái kẹp hình ngộ lắm ! )
  9. XuXixon

XuXixon Thành viên mới

Bia hơi HP + đồ nhậu bác ạh, đảm bảo khách cứ gọi là ùn ùn
  10. tdquyen

tdquyen Thành viên quen thuộc

Mở quán game PS3 :D Gần trường DHHH và DLHP