1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hội Yêu Mèo - Part X - OFFLINE lần IV - Kính mời (chi tiết trang 84)

Chủ đề trong 'Sở thích' bởi pittypat, 15/07/2006.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. minhtien_to

minhtien_to Thành viên mới

Tớ cũng yêu mèo
    Nhưng do điều kiện (trọ học đông người, lại đi làm suốt ngày), chưa nuôi được em mèo nào cả.
    Thế có được tham gia vào hội yêu mèo không?
    Và nếu có thì yêu cầu là gì?
  2. buonban0nline

buonban0nline Thành viên mới

Ôi , tìm mãi mới thấy , không biết là Hội đã chuyển sang nhà mới chưa . Tình hình là em đang rất cần sụ giúp đỡ của mọi người . CHuyện là thế này ạ :
    Tối hôm kia , bạn em đi đường , thấy 1 em miu bị người ta vứt vào trong thùng rác , lẫn lộn giữa rác rưởi và thức an thừa . Nó kêu đúng lúc bạn em đi qua nên bạn em đã mang nó về . Lúc đầu tưởng nó bị xe cán nhưng hình như không phải , có lẽ nó bị bệnh hoặc ăn phải bả .
    Triệu chứng : Thỉnh thoảng lên cơn co giật , người ưỡn ra , cổ ngửa ra sau - em không phải bác sĩ nên chỉ nhận biết vài điều ấy thôi .
    Em đã cố cho nó uống ít nước đường .
    Hôm qua tưởng nó .. đi rùi cơ ,đã định đem chôn - nhưng nó lại cựa quậy và trụ được đến bây giờ - bây giờ nó thở thoi thóp , lè lưỡi , mắt nhắm nghiền .
    Nó đã cố gắng thế thì em cũng không thể bỏ mặc được .
    VẬY BÁC NÀO BIẾT CHỖ NÀO CHỮA BỆNH CHO MÈO TỐT , UY TÍN THÌ CHỈ GIÚP EM VỚI . SÁNG MAI EM ĐƯA EM Ý ĐI BÁC SỸ LUÔN .
    Giúp em với nhé !
  3. JeanVal

JeanVal Thành viên mới

Thế thì mang qua khu vực sau Viện Tai Mũi Họng TW (Bạch mai), quanh cái Viện thú y TW ấy. Có vô số phòng mạch chó-mèo.
    Hy vọng là nó qua khỏi.
  4. namsv

namsv Thành viên mới

Mình có con mèo xù, lông trắng muốt, 2 năm tuổi, rất dễ thương, đi vệ sinh đúng chỗ (chỉ đi vào xí bệt nhé) nhưng giờ không có điều kiện nuôi nữa..... tiếc quá. Muốn tìm bạn nào yêu mèo nhận nuôi để cho. Chứ mang đi cho linh tinh sợ lại vào hàng tiểu hổ thì thương lắm. Bạn nào có nhu cầu thì phone cho mình nhé : 0904662436
    Đây là ảnh hồi bé:
    Và đây là hiện tại :
  5. bupbexinh125

bupbexinh125 Thành viên mới

anh chị nào có mèo bông nhỏ nhỏ cần cho ko,cho em với :D
  6. HAT125

HAT125 Thành viên quen thuộc

Bạn namsv ơi, mèo nhà bạn là đực hay cái thế? Mình đang muốn nuôi 1 con mèo đực, vì em chổi lông gà nhà mình là cái, đang chuẩn bị có nhu cầu tìm bạn đời
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa