1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hội Yêu Mèo - Part X - OFFLINE lần IV - Kính mời (chi tiết trang 84)

Chủ đề trong 'Sở thích' bởi pittypat, 15/07/2006.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ngan_ngam

ngan_ngam Thành viên mới

Cái đợt nuôi 9 đứa ấy em mà ko có mèo mẹ thì cũng teo ... hix hix... cũng tại 2 lứa cách nhau hơi xa...
  2. jamesbond84

jamesbond84 Thành viên mới

nhà em nuôi chó thui. Có đc nhập hội không các bác...Vì chó mèo rất quý nhau mà đều chung 1 tên " Pet " mù
  3. mimi_cat

mimi_cat Thành viên mới

hôm nào em sẽ post hình còn kể thì được thui,nhưng đi đi có 2 ngày chả có gì vui để kể chỉ có mỗi vụ bơi ở hồ bơi của khách sạn là vui thôi àh
  4. foureye

foureye Thành viên mới

Hê nhô ngày mới
  5. chippymoon

chippymoon Thành viên mới

huhu , nhưng tớ ko tìm đc ng có mèo con mới đẻ.
    mọi người ơi , có ai rảnh hôm nay hoặc vào buổi chiều ko a,
    em ko cho be mèo ăn đc j , no cứ ầm ĩ hết cả lên mà em thì đầu óc way cuồng
  6. meoconNT

meoconNT Thành viên quen thuộc

@chippymoon: Hic, thương mấy nhóc nhà em quá! Cách đây gần 4 tháng 3 nhóc nhà chị cũng bị mất mẹ, nhưng chúng nó đã mở mắt rồi nên cũng đỡ hơn chút.
    Các chị khác đã chia sẻ với em cách chăm mèo con rồi. Chị chỉ nói thêm một chút kinh nghiệm của chị thôi. Mấy ngày đầu chúng nó sẽ rất khó ăn và kêu nhiều vì không quen. Em cố gắng chịu khó ép chúng nó ăn nhé! Chị thấy cách tốt nhất là em ngồi duỗi dài chân ra và cho mèo con nằm ngửa trên chân mình. 1 tay giữ 2 chân trước của nó, tay kia lấy bình sữa ấn vào miệng nó. Nhớ là cho ăn từ từ thôi, không có nó bị sặc mất. Lúc đầu có thể mèo con chưa quen thì ăn được ít ít thôi. Em chịu khó cho chúng nó ăn thành nhiều bữa vậy.
    Hồi trước chị nuôi đám nhóc nhà chị cũng vất vả lắm. Mấy ngày đầu chúng nó lười ăn cứ đẩy ra, về sau thì cứ thấy mùi sữa là nhảy xổ hết vào, tay chị xước ngang xước dọc ấy. Chị đi làm rồi nên một ngày chỉ cho chúng nó ăn được 4 đến 5 bữa thôi. Nhìn chúng nó gầy hơn hẳn đám mèo con còn mẹ nhưng chúng nó cứ khoẻ là đã tốt lắm rồi. Bao giờ ăn được cơm thì mình vỗ béo sau vậy.
    Hy vọng em sẽ chăm đám nhóc thật khoẻ mạnh. Nuôi được chúng nó rồi thì sau này coi chúng nó như con ấy em ạ. Giờ chị vẫn nuôi 3 đứa to cồ nhà chị mà cũng chẳng muốn đem cho ai cả
  7. meoconNT

meoconNT Thành viên quen thuộc

Khoe với nhà mèo mấy nhóc nhà meocon:
    Đứa con gái nhõng nhẽo nhà meocon: Bi loang. Nhóc này hiền mà nhát lắm, suốt ngày thích dụi đầu với vuốt ve thôi
    Tiếp theo là 2 thằng Béo + Bợm. Suốt này chúng nó ôm nhau như 2 thằng PD ấy
    Cuối cùng là Bông, mới được thu nạp 2 ngày. Bé tí mà đầu gấu lắm, vừa về đã tranh ăn với các anh chị và đuổi anh Bợm chạy khắp nhà rồi.
    Thêm cái nữa
    Được meoconNT sửa chữa / chuyển vào 09:46 ngày 07/08/2006
  8. mama_meo

mama_meo Thành viên mới

@chippymoon : Hix,các em mèo vẫn chưa ăn được sao chị??Chị cố ép chúng ăn đi,theo lời chỉ dẫn của mọi ng` ý..Cố gắng nhen chị.Nếu ko thì chị nhờ 1 số anh chị trong hội đến giúp vậy.Rất mong các em mèo sớm ăn được....
    @chị meoconNT : Hì,em rất bất ngờ trước chùm ảnh của mèo nhà chị.Chúng quả thật là lớn nhanh thật,nhìn to thế ko biết..Quả đúng là chúng to bằng con Choco nhà em rùi..Xinh thật đấy...Em lướt qua cái ảnh con Bông cứ ngơ ngác mãi,đọc chú thích mới biết là con mèo chị mới thu nạp làm đệ tử..Nhìn xinh,bụ bẫm ghê.....Chị nhận nhanh thế nhỉ
    @mimi_cat : Thế thì kể ở hội bơi là hợp :D
    @jamebonds84 : welcome anh vào hội..Yêu chó yêu mèo vào hết,miễn đừng ngược đãi & ăn chúng
    Hix,qua chuyện của chị chippymoon vẫn bùn quá,em đi giải khuây với lũ mèo đây
  9. bauerin

bauerin Thành viên mới

Ý kiến của ngan_ngam hay quá. Hội mình có hai nhà mới có mèo đẻ là em Belladonna và anh Loa ken den si. Em titi thì chắc chỉ ốm vặt thôi chứ gì ạ, liệu có gửi qua nhà anh Loa được ko ạ??? Vì mèo con nhà chippy cũng cùng lứa với em Titi đấy, lại chỉ có 3 bé, ko nhiều. Anh Loa xem có giúp đỡ được chippy ko??? Nhà Bella thì sợ chật, với lại Bella còn nhỏ, sợ bố mẹ ko đồng ý cho chăm giùm chippy.
    Chippy liên lạc với ngan_ngam chia sẻ thêm kinh nghiệm nhé, ngan_ngam chăm mèo con giỏi lắm đấy .
  10. lovekit

lovekit Thành viên mới

@all: mọi người ơi, em nghĩ coi có ai gần nhà chị chippymoon, qua giúp, hướng dẫn chị ấy 1 phát. Thực tình, em nghĩ chị chippy nhẹ nhàng quá nên mới trở nên khó khăn. Địa chỉ chị ấy trong sign kìa.
    Chào mừng thành viên mới...!!!
    Mấy ảnh nhà ta pót lên hum nay kool quá, xinh quá cơ, khiến em cứ tóm miu miu ra mà ôm ấp thoai
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa