1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hội Yêu Mèo - Part XI

Chủ đề trong 'Sở thích' bởi pittypat, 27/09/2006.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. caneton0901

caneton0901 Thành viên mới

Mọi người ở Hội yêu mèo chắc đã biết đến Anton từ lâu ạ ? Anton lại một lần nữa cần sự giúp đỡ của mọi người đấy ạ
    Tên : Anton ( nhưng chỉ cần gọi là Béo hay Mèo là được )
    Quốc tịch : Pháp ( có bảo hiểm toàn phần )
    Cân năng : 10kg hoặc hơn
    Giống : Đực ( chưa thiến )
    Tính tình : Hiền lành, và nhát , thấy tiếng động lạ là trốn biệt. Tình cảm
    Sở thích : Thích ăn ngô ngọt đóng hộp, hoa hồng và kẹo lạc. Thích chơi trò chó ( tức là ném đi cái gì đấy sẽ tha về chờ ném lại )
    Đặc điểm riêng: Hay ngồi nhìn ra cửa sổ, hay đứng bằng 2 chân để nhòm ngó những thứ ở trên cao trước khi quyết định có nhảy lên khám phá hay không ( chắc tại nặng bụng nên trước khi vẫn động cần suy nghĩ kĩ ) , sợ bị xịt nước vào mặt. Có tật xấu là hay ngặm tay như cắn yêu ý, nhưng nếu đánh vài lần để thị uy là sẽ chừa ngay ... Rất hay nịnh , thích dụi đầu vào chân để nịnh nhưng do quá khổ nên ... có thể vô tình huých ngã người được nịnh ...
    Hiện tại em đang nhận nuôi giúp bé Anton này, vì chủ của bé có việc nên phải chuyển hẳn sang nước khác, và không thể mang Anton đi theo. Nếu bác nào ở Paris và những vùng lên cận, yêu mèo và có điều kiện nuôi mèo thì làm ơn hãy cho Anton 1 mái nhà, vì nếu không nhận được người nuôi, đến ngày 25/11, tức là còn 1 tuần nữa Anton sẽ bị đưa vào trại mèo , thủ tục đã làm xong và đóng tiền rồi, nhưng quả thật em không đành lòng nhìn Anton bị đưa vào trại như thế. Anton rất ngoan và tình cảm, ăn uống và đi vệ sinh ngọn ngàng đúng chỗ và có giờ giấc, không làm phiền ai cả. Dù rất muốn nuôi Anton, nhưng em không thể giữ Anton lâu được vì đang ở cùng bạn, mà bạn em thì không ưa mèo và lại nhà em cũng rất bé.
    Vậy nếu bác nào có lòng hảo tâm thì xin giúp em ý ạ. Em xin cảm ơn trước.
    Mọi vấn đề liên quan đến Anton, các bác có thể liên lạc với em tại topic này hoặc IM : nmc.nguyen . Em xin cảm ơn !
    Bác nào nhắn giúp em cho cả bạn bè nữa thì tốt quá. Em vô cũng cảm ơn. Còn nước còn tát ạ.
  2. ngan_ngam

ngan_ngam Thành viên mới

em sẽ giúp ngay nếu em cũng ở Pháp....
  3. meolemlinh

meolemlinh Thành viên mới

Trời ơi, khổ thân Anton quá. Nhưng làm thế nào để giúp bây giờ? Bạn tớ k có ai ở Pháp hết.
  4. meoconNT

meoconNT Thành viên quen thuộc

@chị Bống: em đã tìm được thằng Bợm từ hôm thứ 7, gầy vêu chị ạ! Nó đi lạc không biết tìm đường về, trú chân ở trạm điện gần nhà. May có cô hàng xóm nhìn thấy nói em ra bắt về. Bây giờ về nhà rồi thì nó nghịch như thằng quỷ và gầm gừ suốt ngày Chắc vẫn còn sợ vụ bị đói và lạnh mấy ngày bên ngoài
  5. khoi77

khoi77 Thành viên mới

Bạn nào ở Pari nhận nuôi hộ đi không có Antôn bị đưa vào trại mèo khổ thân nó quá !
  6. niquita

niquita Thành viên tích cực

Bạn này may quá. Mèo nhà mình bỏ đi mấy năm rồi mà lúc nào mình cũng có cảm giác nó chỉ đang đi lạc ở đâu đó.
  7. mimixinh

mimixinh Thành viên mới

Ôi,ôi,thương con mèo Anton quá.Bà bạn em cũng ở Pháp nhưng không bít có iu mèo không,để em hỏi đã ạ!
    @chị nganngam:hic,tội nghiệp chị,Thôi vậy,còn một con,chị hãy giữ gìn cẩn thận!^^ Phòng bị để nó không theo đời trước.
  8. bluemoon85

bluemoon85 Thành viên mới

@caneton0901: chị ơi hay chị chuyển nhóc về VN đi em nuôi liền. Có ai nhận nuôi nhóc péo với, em hứa sẽ vote 100* liền
  9. vitawa

vitawa Thành viên rất tích cực

Kéo lên để nhà mình bàn vụ ọp ẹp, nhỉ?
    Kế hoạch đến đâu rồi?
  10. songzedem

songzedem Thành viên mới

Giới thiệu lại với các bác thằng Còi nhà em.
    Hung bạo lắm nên không thể đi Off được
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa