1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hội yêu mèo - Part XIII

Chủ đề trong 'Sở thích' bởi sweetiekl, 17/12/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. conank7

conank7 Thành viên quen thuộc

Tớ định mua một chú miu về nuôi, các bạn tư vấn giúp tớ nhé. Sáng nay đi chợ chẳng biết chọn em nào. Có em miu khoang đen trắng mặt nhọ đen ở mõm trông rất đáng iu nhưng mà em ý là cái tiếc quá. Cuối cùng phân vân chẳng biết chọn em nào, hic hic.
  2. beodenls

beodenls Thành viên mới

tình hình là em miu nhà tớ không chịu được nữa rồi, đêm nào nó cũng kêu ý, làm thế nào để kiếm được 1 anh mèo đực Nga để em ý ... bi giờ, chứ nó kêu nghe tội quá
  3. conank7

Bạn ơi up ảnh em miu Nga đi . Người Nga ở HN nhiều mà sao mèo ít thế nhỉ, có ai có thì giúp bạn ấy đi để mình còn xin một em Nga con về nuôi nào
  4. insensible_doll

insensible_doll Thành viên mới

hic hic,tớ chuyển về nhà mới...nhà nhỏ quá ko nuôi được 2 chú miu của tớ nữa...2 chú rất xinh ...1 màu vàng nặng 3 cân còn 1 mèo đen 4 chân khoang trắng nặng 1 cân...xinh lắm,và cực khôn...hic hic...ai muốn nuôi có thể liên lạc với tớ theo số 0906953333 ,tớ là Thuỷ
  5. conank7

Mình đăng kí em khoang đen trắng nhé
  6. umisusi87

umisusi87 Thành viên mới

Khẩn cấp, khẩn cấp. Con mèo béo nhà bạn tớ 1 ngày bắt được 70 con rận, số rận đã tăng lên là 25 con kể từ tuần trước. Nó đang rất hốt hoảng và chân thì nổi một đống nốt đỏ to tùng. Nó bảo đã mua lọ thuốc diệt rận ở Trường Chinh giá 20k rồi mà vẫn k đỡ. Bác nào có kinh nghiệm biết loại thuốc nào hữu hiệu thì chỉ bảo júp em với ạ.
  7. nw4good

nw4good Thành viên mới

Mèo không trung thành bằng chó. Tui thì thích dog hơn.
  8. turune

turune Thành viên quen thuộc

hị hị, giờ em mới bít có cái hội iu mèo này, nhìn mấy em mèo nhà các bác muốn nựng quá
    Nhà em giờ đang nuôi 2 con, mà chả đặt tên, toàn gọi mèo mẹ với mèo con thui. Mèo mẹ năm nay cũng được 7 tủi rùi, dễ thương ko chịu nổi, em về nhà phát là nó bám theo em như hình với bóng. Hồi xưa còn có chuyện nó đẻ con mà vẫn cứ bám theo em, làm em fải ngủ ngay cạnh ổ mèo con để nó chịu vào nằm với con, vừa bực vừa thương
    Mà có bác nào trên này hô hấp nhân tạo cho mèo bao giờ chưa ạ?
  9. conank7

Bạn dùng thử loại thuốc khác xem và nên nhớ là cái gì nó cũng phải có thời gian chứ dùng một phát khỏi ngay làm sao được. Còn một cách này nữa bỏ em miu vào một cái túi nylon khoét một lỗ cho nó thò mỗi cái đầu ra. Dùng bình xịt muỗi loại tốt xịt vào túi nylon , giữ cho thuốc ngấm khoảng 20p. He he gián mà còn chết đứ đừ thì bọ chắc chắn sẽ tuyệt chủng.
    Cách này mình đọc được ở trang aquabird, nếu vẫn không có tác dụng nữa thì đúng là y hoc bó tay.
  10. kobe131

kobe131 Thành viên mới

Nhà em vừa mới bị mất con miu :( có anh chị nào có mèo con trắng ko nuôi được thì cho,hay bán cho em với :( buồn ghê cơ :(