1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hôm nay bạn ăn gi thế ? Qu'avez-vous mangé ou qu'allez-vous manger aujourd'hui?

Chủ đề trong 'Pháp (Club de Francais)' bởi wqaxszcde, 10/12/2004.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. mithn

mithn Thành viên rất tích cực

Hị hị kể ra con Linh nó nói cũng chí phỏng phết...bạn hiền ăn uống dài dòng quá
    Thủ tục : gần trưa ăn puré thịt,tối steak với baguette
    một quả cam
  2. pimkie

pimkie Thành viên mới

hôm nay ăn phở ăn liền buổi trưa mì ăn liền buổi tối
  3. He-goat

He-goat Thành viên rất tích cực

tính nói dài nói dai quen roài ko sửa được trưa nay ăn entrée là tartare de saumon với cả plat là pavé de saumon au sel.. tối ăn 1 bát céréales, c'' tt
  4. philippe

philippe Thành viên rất tích cực

em làm phát thủ tục nhá : sáng dậy vừa ăn xúp với một ít bánh qui mặn, chiều thì chưa biết sẽ ăn j`
  5. He-goat

sáng nay ăn céréales comme d''hab
    trưa 1 đĩa tomates mozzarella với cả ít concombre với 1 nửa cái baguette hị hị no uỵch
    giờ chuẩn bị đi bơi, hi vọng bể bơi chưa đóng cửa
  6. mithn

Sáng nay àh,e chửa có ăn cái gìnhưng mà nại ăn trưa rồi : ăn cơm
  7. la_di_da

la_di_da Thành viên quen thuộc

Chều nay hả , vịt xáo măng. Nhưng nói thế chứ chằng dám ăn tý nào , béo quá . Cái giông vịt bên này sao mà nó mới to làm sao. Sau khi sao tẩm các loại gia vỉ cần thiết , luộc vừa chín, vót ra , lọc lấy fần ức, lườn và đùi đẻ làm các món xào thì chặt ra cho vào đày 1chảo (loại to đấy) để làm. Mìa ơi xào xáo xong nếm thử thì rùng mình luôn, béo ơi là béo.
    Các bác biết tụi nó nuôi sao ko ?? có 1 cái fễu có cánh qquạt , đổ đầy thức ăn vô, rrồi kéo cổ vịt lên, nhét vô và roạt một cái , cái cánh quạt lùa toàn bộ cái fễu thức ăn đó thẳng vào diều vịt . chỉ mất vài giây. Con vịt cứ to to , béo béo là. Chỉ béo thằng cu fụ bếp , vừa ăn , vừa húp , vừa gặp , vuằ khen và vừa lau mồ hôi .
    Ôi sao thấy con người mình nhỏ nhen , đã ko măm đc nhưng lại gen tỵ với kẻ khác .
    Nhưng thực ra đó ko phải cái muốn dãi bầy ở đây mà là tâm tư mấy chiều nay. Chỉ lung mung trong đàu 1 điều , ôi mấy hôm rùi minh ăn gì, giá mà biết mình ăn gì
    Khoảng tháng trước , có nẩy ra 1 sáng kiến (có khi tối kiến , cung ko biết nữa); Số là mỗi lần làm món xúp (khá nhiều lọa ạ)thì chỉ dùng lòng đỏ của quả trứng , con lòng trắng thì thường vứt. quá Nãng fí , fỉa ko , sẽ giữ lại khi làm cơm chiên với cái tên mỹ miều mà cực đán gét (vì có hơi hướng tầu) là Cantonais đằng nào cũng fải cho trứng rán vào , thồi thì giữ lòng trắng lại rán cho vào luôn.
    Từ đó, cơm triên hay chiên ?? hay cơm rang ngon hẳn , cứ nà vàng ưom, thơm fức.
    Thế rùi hôm nọ thấy cu fụ bếp (ko fải cu măm Vit sáo măng đâu) nó đổ một thứ dung dich lỏng sền sệt hơi vàng ra caí bát con, để gần bàn đặt bếp, bèn hỏi
    "Ê cu, vướng anh xào mày"
    đấp
    "cho bác tiện khi rửa chaỏ"
    (xin lưu ý , đáy là dich thoáng từ tây ra ta và ta ngược ra tây)
    "Cám ơn cu em, tốt với anh fết nhỉ"
    hé hé, ơ thế .. hôm qua cái bát này mày đã đặt đay rùi à"
    "Fải rùi"
    "Ơ ..."
    Thế thì mày giết ****** ko dao ko kiếm rùi con biết kông (nghĩ trong đàu thui ạ)
    cho hết vào chảo đảo với cơm rang rùi , mia ui , có cưu con dc ko
    thảo nào , .. .. vân thấy còn 1 bát lòng trắng nữa trong tủ lạnh
    ôi ko bỉết mấy hôm rùi có chén cơm chien , cơm rang hay Cantonais ko ?? ;, giá mà biết hôm qua bạn ăn gì ????
    đọc báo địa fương , xemcó cáo fó cua gia đình bác nào toi vì ngộ đọc ....chất có trong ...nước rửa báts ko .... mấy hôm nay vãn chư thấy . Ôi sao cái nỗi lo , fấp fỏng nó cứa dai dảng.
    Vâng giá mà biết đc mấy hôm rùi tôi ăn gì , nếucó thì cung chưa chết , nhỉ , nhưng nếu ko thì có thằng khác . mia ơi giá mà biết đc
  8. philippe

philippe Thành viên rất tích cực

hị hị em vừa ngủ dậy làm phát thủ tục câu gôn nhá : bánh mì patê + mayo với 1 cốc Nesquick và Yoplait cerise, thế coi như là ăn trưa luôn roài hị hị
  9. He-goat

hế lo anh la di da, lâu lắm ko gặp em thì có 1 lần làm bún vịt với măng, con vịt nó ko bếu nhưng mờ mùi nó hôi hị hị... lẽ ra coloc em fụ trách nhưng nó đi vắng mà khách thì sắp đến nhà... thế là em fải lăn vào bếp làm vịt mà giống chóc làm gà.. hình như fải khử mùi bằng cách nấu bằng cái gỉ gì gi gì đó nhưng mà em kobiết hị hị... mùi ghê ghê nhưng lúc ăn thì cũng ngon²
    còn nước rửa bát chiên cơm chắc ko sao đâu, em thấy anh ăn mấy cái đấy vào nói năng còn ngọn ngành hẳn lên (hồi xưa anh nói j thú thực em hiểu được có 10%, hnay hiểu được gần hết hề hề).
    vừa ăn céréales tại vừa ngủ dậy, trưa chắc ăn giống hôm qua cho nó hết đi tối thì hoặc là kebab hoặc mì tôm yum yum voili voilou bon dimanche à tous
  10. mithn

Hị hị anh em nhà này được cả đôi,ăn uống rõ là khiếp...ngại đọc quá
    Thủ tục : trưa em ăn gà rôti với khoai tây
    Tối thì chưa nghĩ ra nhưng đang có sẵn hộp taboulé với jambon trong tủ chắc ăn tạm thế
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa