1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hôm nay bạn cảm thấy thế nào ? Nhà 5

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi chiyagi, 21/12/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. patituchi

patituchi Thành viên rất tích cực

haizzz, bao jờ mới được về đây, buồn ngủ roài
  2. blackdevil891102

blackdevil891102 Thành viên rất tích cực

ức chế,ghen, bực mình................hỗn độn lắm
  3. PUCCA_love

PUCCA_love Thành viên rất tích cực

hoá ra ko thân thiết, hiểu nhau như mình nghĩ...chơi đc với nhau thì khó chứ xa nhau thì dễ dàng quá nhỉ...
  4. blackdevil891102

blackdevil891102 Thành viên rất tích cực

có cùng suy nghĩ vs mình............
  5. Rockyl

Rockyl Thành viên quen thuộc

Thêm 1 ngày nghĩ đến chị...muốn theo chị, muốn làm như chị...Nhanh quá, 1 năm rồi...đã giỗ đầu chị! Hôm trc về thắp hương cho chị và bà ngoại em...chẳng hiểu sao em lại ko kìm được nước mắt... Chị biết ko, cách đây 1 năm em trách chị, em ko hiểu cái gì khủng khiếp đến mức chị phải rũ bỏ cuộc sống như vậy... chị khác em rất nhiều, rất rất nhiều... vậy mà chị lại đủ dũng cảm (hay ngu ngốc) để từ bỏ cuộc sống...còn em...hiện giờ em vẫn sống chị ơi...dù em đã nghĩ đến nó hàng tỷ lần... Em về thăm mộ bà, đã 6 năm rồi...giá như bà còn ở bên cạnh em lúc này...có lẽ em sẽ cảm thấy cuộc đời có thêm 1 điều ý nghĩa...Năm ngoái có bao nhiêu chuyện xảy ra, em cũng đã vượt qua mà ko hề yếu đuối như hiện tại...Vậy mà năm nay, em lại sống đằng đẵng cả năm trời với suy nghĩ muốn tìm đến cái chết từng ngày... Tình yêu ư, bao nhiêu lâu em sống ko tình yêu nhỉ??? Em lại thấy những ngày sống trong mộng mị với những đau buồn trong quá khứ lại có ý nghĩa biết bao...nó thanh thản, nhẹ nhàng hơn hiện tại rất nhiều! Em tự vác lên mình những tham vọng trong công việc, rồi học hành để đc bằng cấp này bằng cấp kia... nhưng sau tất cả, em vẫn chưa thấy đâu là chỗ dựa cho mình... Quả thực, giờ em ko biết mục tiêu sống của mình là gì nữa... là có mức lương vài nghìn $, hay nhanh chóng xong cái bằng MBA, hay là lấy chồng, hay là có con???? Em hoàn toàn ko biết...em đang đi được nửa đường... vậy mà sao em thấy mình bế tắc thế... Chị có thể nói cho em biết, làm sao để có động lực thực sự để chết???? Em muốn chấm dứt những chuỗi ngày mệt mỏi hiện tại quá rồi...giá như em có thể làm như chị...dẫu sao cũng chẳng kịp mà ân hận nữa...những ng sống dẫu có đau lòng cũng chỉ trong chốc lát phải ko chị? Rồi ai cũng sẽ sống tiếp phần đời của mình...có ai nghĩ mãi đến ng đã chết đâu...Em muốn ở bên cạnh bà...được bà an ủi động viên và chăm sóc như xưa...càng ngày em càng thấy xa gia đình, xa bố mẹ, xa bạn bè, xa cả ng mà ai cũng gọi là ng yêu... Em luôn cảm thấy cuộc sống thật nặng nề và mệt mỏi....Em thấy mình cô đơn giữa tất cả mọi ng, em cảm thấy 1 cái đứt tay thôi cũng đủ làm mình chết...Em muốn chấm dứt mọi thứ giống chị, chị ơi!!!!
  6. hienuvn

hienuvn Thành viên mới

Cáu. chả biết topic của mình đi đâu mất mà tìm mãi k đc
  7. xrmt_h

xrmt_h Thành viên mới

Mệt mỏi, chán nản, muốn buông xuôi mọi thứ !
  8. rukawa_bigball

rukawa_bigball Thành viên mới

chới với...
  9. jumanjii

jumanjii Thành viên mới

*** thấy thế nào cả, nói chung là tiêu cực.
    Thèm rượu quá.
  10. legnaelttil

legnaelttil Thành viên mới

Mệt và lại bắt đầu suy nghĩ lung tung
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa