1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hôm nay bạn cảm thấy thế nào??? (Nhà 8)

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi uocmo2009, 29/06/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. saobangleloigirl

saobangleloigirl Thành viên mới

Thực sự không biết nói j. Muốn hét
  2. baxuco

baxuco Thành viên mới

sang đầu tuần ma ko buồn làm gi. từ sáng ngoi vi tinh cha để làm gì. Thấy nản quá. ko biết minh sẽ thế nào. giá như cuộc sống minh ko lien quan đến ai, vậy cho dễ quyết định. Nghĩ thương nhóc, sợ bố mẹ khổ.
  3. 0982532888

0982532888 Thành viên tích cực

Sụt sịt,vẫn ốm,mãi chạ khỏi j cả
  4. mixumax

mixumax Thành viên mới

Muốn đi ,muốn đi ...
    đi bất cứ đâu để thấy mình đang sống chứ ko phải tồn tại ,,,
  5. tuyetvong123

tuyetvong123 Thành viên mới

ôi cái cuộc đời này......
  6. xehaichungta

xehaichungta Thành viên mới

Đôi khi cố gắng quá cũng không đươc. Hôm nay, ko con chút năng lượng nào để lết ra khỏi giường. Mình gọi đến cty , báo là ốm. Mà không ốm mới lạ, mình không thể cứ làm 62h/tuan như vậy đươc, 7 ngày liên tục, kô còn khái niệm khác nhau giữa những ngày trong tuần. Ngay cả công viiệc fulltime hay parttime cuối tuần, lúc nài cũng phải vui vẻ, cười toe toét ,kô cau có, riết hồi cười như một phép lịch sự, một thói quen cần phải có. Mẹ mình bảo, mình bị tiền nó vật. Không phải chuyện kiếm tiền , vì nếu thích tiền như vậy....mình đã kiếm nhiều hơn kô lóc cóc đi học đại học, thấy mọi người phổ cập master...cũng Bon chen muốn học. Thôi cố gắng đi làm để còn bảo lãnh cho em gái sang. Mẹ bảo bố mẹ có thể làm du học cho e no sang. Nhưng, em con nó sưóng từ lúc mới đẻ, làm sao mà chịu cực đươc. Đã la du học , hoc phí cao, cuộc sống chi tiêu cũng phải suy nghĩ. Mà không quen lề thuộc thì lại vừa học vừa lo, vừa làm như mình ngày xưa thì cực lắm. Thôi lại đi làm, cố gắng...bảo lãnh 1 ma thanh 3 vì cái luật ngu ngốc không cho bảo lãnh mỗi em gái. Em gái mình, đăc trưng cua 9x đời cuối nên còn nhiều điều đáng để bàn.
    Thế nên chẳng còn thời gian cho người yêu ở xa, lâu lâu lại hứng lên đòi chúc e hạnh phúc, với good luck in your life....đau cả đầu...e mà có đủ may mắn, mẹ đã sinh em là con trai chứ không là 1 đứa con gái. Đi đâu cũng ở một mình, chẳng bao giờ có đứa bạn cùng nhà để mà tí tởn, than thở với nhau cho đúng kiểu con gái.
    Hồi bé, là khoảng thời gian vui nhất vì không bao giờ bị đánh đòn như trẻ con nhà khác, đi chợ không phải trả giá mà cứ thỏ thẻ" Cô ơi, cô lựa giùm con rau nào tươi tại con không biết lựa" . Có lẽ thấy trẻ con đi chợ nên cũng chẳng ai chặt chém, noi thách...hay do dân ở đấy họ cũng ôn hoà như cuộc sống ở đấy. Một ngày gặp bố mẹ đúng 2h, lunch va dinner...ngôi nhà đấy không có người lớn...một lâu đài trẻ con. Hồi bé có lần thấy trộm vô nhà , trèo hàng rào, lưọn khắp nhà mà không biết nên khoắng món gì? Mình và chị núp ở cầu thang nhìn xuống, sao nó không vào cửa sau, trèo cửa trước dễ té lắm. Trưa về còn kể cho bố mẹ nghe, thế là lớp 5, hai chi e đựơc chuyển sang ở với gia đình bạn của bố mẹ. Đi học 1 cái trương mà hơn nửa lớp la dạng miễn giảm học phí vì kinh tế khó khăn. Thầy giáo lương giáo viên dạy học, mà nuôi 1đứa con nuôi, trả tiền hoc, sách vở cho 5 đứa nữa vì nhà trường hết tiêu chuẩn miẽn giảm mà cấp trên cho. Giờ ra chơi ngồi gỡ những cái dăm bào ởtay bạn, khu đấy là dân xóm ngo, chợ củi , đứa nào cũng giỏi chẻ NGO...nhung không trách đươc dăm nó xuyên, nhức lắm.
    Chẳng hiểu sao lại spam vao topic bạn nào đấy, thôi để Mai mình xoá...không biết nên xếp mình ở dạng con nhà nghèo , tự lập hay tiểu thư, đi học có tài xế riêng đưa đón, du học,phá tiền của bố mẹ như các bác vn sống ở bên này hay là dạng lợi dụng con trai họ như đấng sinh thành của bạn trai mình nói.
  7. beobeo2005

beobeo2005 Thành viên mới

1ngày mới khởi đầu với những gì cảm nhận là bình yên nhất
    Hy vọng cv sẽ oki và mọi việc sẽ luôn mỉm cuoi với mình​
  8. thang2404

thang2404 Thành viên rất tích cực

quá thoải mái..trong đầu không suy nghĩ j....thấy không phải liên quan đến ai lúc này....cuộc sống này vẫn đẹp mà...yêu nó lắm cơ..
  9. nhatruclan

nhatruclan Thành viên rất tích cực

tối qua nhịn đói thế là hôm nay chào buổi sáng bằng 1 bát phở to. xấu hổ quá
  10. situhocdoi

situhocdoi Thành viên rất tích cực

đen đủi...bực tức...chỉ muốn có e ở bên...