1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hôm nay bạn cảm thấy thế nào ???? (Nhà số 13)

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi Dumuc_kt, 14/05/2011.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nghiengngo

nghiengngo Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Không có tiền mà cứ tưởng là có tiền!

2. ke_chien_bai

ke_chien_bai Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Hôm nay hỏi chuyện một người lâu lâu chưa gặp. Tự nhiên thấy buồn, chả biết là tại vì sao. :(
  3. jesuisbanal

jesuisbanal Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Sao có những người lấy cái danh "số phận, định mệnh" để giải quyết những khúc mắc của cuộc đời nhỉ?

"Có những người được số phận sắp đặt để gặp nhau. Dù họ có ở đâu chăng nữa. Dù họ có đi đâu chăng nữa. Một ngày nào đó họ sẽ gặp nhau." Chuyện bạn đi Úc có phải là số phận sắp đặt gì đâu? Là bạn thấy được tình cảm của bạn dành cho người ta đủ để bạn, mà không phải là người ta, đến để gặp nhau đấy chứ. Nếu tự dưng tình cờ, bạn không báo cho người ta, mà 2 người lại gặp nhau ở một nơi nào đó, Nhật chẳng hạn, thì tôi tin đó là số mệnh sắp đặt, đằng này bạn mua vé bay đến với người ta cơ mà?

Tôi không ghen, tôi chỉ lo lắng cho bạn. Nếu là số mệnh hay nếu là người ta lo lắng cho bạn, dành hết tình cảm cho bạn, thay vì bạn là một người vô cùng bận rộn công việc và không được nghỉ phép nhiều, thay vì bạn là thân con gái, thì người ta sẽ đến với bạn chứ không phải bạn bay đến đó. Bạn nói về số mệnh một cách say sưa với tôi, như là con đường tất yếu của 2 bạn, trong khi đó chắc bạn chẳng nhớ rằng tôi đã chủ động đến thăm bạn dù thời gian hay tiền bạc là cái giá khá lớn phải trả? Sao bạn không gọi đấy là số phận của tôi và bạn?

Bạn kể đêm đó khi bạn không về nhà, cậu ấy đã lo lắng gọi cho bạn đến hết pin, và bạn cảm động và cảm thấy ko thể thiếu câu ấy. Nhưng bạn cũng quên là hôm đó tôi cũng đã gọi cho bạn. Và với tính của tôi, không bao giờ muốn làm phiền khi người đối diện không thích, với tôi, nỗi lo lắng đã dịu đi khi bạn tắt máy và nhắn lại với tôi rằng đang ở nhà cô bạn và không tiện nói chuyện.

Bạn nói rằng cậu ấy đã cảm thấy ngoài bạn ra không ai có thể chia sẻ với bạn, vì thế cậu ấy yêu bạn, nhưng bạn cũng quên là cậu ấy nói với bạn sau khi chuyện của cậu ấy với người con gái nào đó ở VN không thành. Bạn nói cậu ấy ngày xưa khi 2 người ở cùng nhau đã dành tình cảm cho bạn nhưng vì tương lai sẽ xa nhau nên cậu ấy đã không tiến tới, và giờ đây thì 2 bạn còn xa gấp mấy chục lần, cậu ấy lại quyết định tiến tới?

Mình không ghen, chỉ lo lắng cho bạn. Từ phía mình, mình thấy những lời nói và hành động của cậu ấy rất không đáng để tin tưởng, nhưng từ phía bạn, lại là những biểu hiện của tình yêu, và bạn mong chờ vào tương lai của 2 người. Đấy không phải là số mệnh, đấy là chủ quan tình cảm của bạn. Mình cũng chỉ biết chúc bạn hạnh phúc mà thôi.
  4. nghiengngo

Mưa to khiếp ppppppppppppp, nước lụt vào gần nhà. Chó con vẫn còn bị giam lụt thế liệu có người về mở cửa cho không đây???????????????????
  5. nghiengngo

Về rồiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

6. bhv_binhminhmua

bhv_binhminhmua Thành viên rất tích cực

7. ngatun267

ngatun267 Thành viên quen thuộc

Mình bít tại sao lại có thái độ đó, thể nào mama true chả kể
    ui zào, nhg k nói thì phải ôm cục tức đấy trg người à =))))
  8. nghiengngo

Nắng rót mật buồn vào ký ức
    Thuyền hững hờ trôi mãi đâu xa?
    Ta dạt trôi ước mơ ngoài tầm với
    Lạc loài rơi rụng vài cánh hoa
    Mà trái táo thì ở rất xa!
  9. ke_chien_bai

ke_chien_bai Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Cái này rất hay, xem lâu rồi.
    Từ đó có khái niệm thế nào là " người tử tế", "sống tử tế"
    Em search thêm Hà Nội trong mắt ai. Cùng Đạo diễn.
  10. bhv_binhminhmua

bhv_binhminhmua Thành viên rất tích cực

Cái này em cũng mới xem. Của một người bạn share trên FB. Em có tìm hiểu trên mạng thấy phim này làm từ năm'85, nghe đâu chắc thời đấy cái khái niệm "tử tế" này nó mới mẻ, đột phá lắm, vì bị cấm chiếu đến tận năm '87 mới được chiếu. Bộ phim nêu ra những khái niệm tử tế khác nhau, và đề cập đến những con người cả đời sống hết lòng vì người khác mà cuộc sống cá nhân của mình thì đến cuối đời vẫn còn khổ cực nên chắc là khác động chạm vào thời đó ạ.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa