1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hôm nay bạn cảm thấy thế nào ???? (Nhà số 13)

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi Dumuc_kt, 14/05/2011.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nghiengngo

nghiengngo Thành viên gắn bó với ttvnol.com

2. jesuisbanal

jesuisbanal Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Cũng chẳng biết vì Whatsapp lỗi hay là bạn ý chả muốn trả lời. Làm mình tiến thoái lưỡng nan. Gọi và nhắn thêm thì ngại, mà không contact gì cũng ngại. Đi đạp xe 1 vòng cho khỏi suy nghĩ.

Chuyến đi vừa rồi, gặp lại người hơi cũ, nói chuyện suốt mấy tiếng đêm khuya để rồi nhận ra mình cần phải dứt khoát. Dứt khoát với quá khứ ám ảnh, dứt khoát với hiện tại rối tung. An Open Relationship? Đã thật sự yêu chưa? Có lẽ chưa hoàn toàn. Nhưng commit với một người cũng có nghĩa commit bản thân để bỏ lại đằng sau quá khứ, để tránh khỏi những bùng nhùng của hiện tại, tránh khỏi việc rơi vào những tình cảm không hề thật lòng, không hề mong muốn và không hề thấy tương lai.

Thời gian qua tiếp xúc với các bạn ý, mới thấy cuộc sống thật nhiều mặt, và mình thì không muốn rơi vào vòng xoáy đó. Chỉ muốn chờ đợi và hướng về một người duy nhất.
  3. nghiengngo

4. k_ngan124

k_ngan124 Thành viên rất tích cực

Ko tin được. Mà bạn ko tin được cũng phải thôi vì tôi có tỏ ra gì đâu nhưng khi tôi đanh đá lên thì bạn shock. Lỗi ko phải ở tôi, lỗi cũng ko phải ở bạn. Chẳng qua tôi ko bộc lộ bản chất thật của mình, bạn thì nghĩ tôi dại. Bạn đừng buồn vì đó chỉ mới là bắt đầu, khi tôi ko thích thì tôi sẽ làm ra lẽ rồi sau đó ra sao thì ra. Cái câu tôi nói : Ko thích thì thôi, cười xòa và bỏ qua- xin lỗi, nó nằm trong sách giáo khoa. Thế nên đừng động vào tôi
  5. nghiengngo

Nothing
  6. jesuisbanal

jesuisbanal Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Tiếc nuối? Tiếc nuối cái gì cơ chứ? Nếu là người đã tin vào 2 chữ "duyên phận", thì có thể nói tôi đã chủ động tạo "duyên", chuyện không thành thì nên xem lại mình. Đã bao nhiêu lần tôi đã nói, đừng có "chiêu trò" với tôi. Chân thành thẳng thắn với tôi thì biết đâu đấy, nhưng chiêu trò với tôi thì không bao giờ có được cảm tình của tôi. Thế nhé.
  7. ke_chien_bai

ke_chien_bai Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Vừa biết một chuyện. Quá buồn. :(
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Vừa biết một chuyện. Quá buồn. :(
  8. cobehattieu_tv

cobehattieu_tv Thành viên tích cực

Ước gì từ giờ đến hết cuộc đời không phải trao gửi con tim mình cho người nào nữa. Mình muốn được bình yên.
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Ước gì từ giờ đến hết cuộc đời không phải trao gửi con tim mình cho người nào nữa. Mình muốn được bình yên.
  9. -ufb-

-ufb- Thành viên rất tích cực

Bao nhiêu kế hoạch du lịch được chuẩn bị kĩ lưỡng có nguy cơ đổ bể chỉ vì một cuộc gặp tình cờ ngớ ngẩn. Tắt điện thoại, kiên quyết pack đồ và đặt vé mb, biết bằng ba mẹ ở nhà sốt ruột, nhưng không lẽ chỉ nói với ba mẹ rằng: con có vấn đề với commitment, con thích cuộc sống dịch chuyển nay chỗ này, mai chỗ kia một chút. Ba mẹ không bao giờ tin vào ba cái lý lẽ vớ vẩn đó cả. Thấy giận anh, nhưng đó cũng chẳng phải lỗi của anh, đơn giản là 2 đứa không cùng một nguyện vọng. CHỉ hơi bất ngờ là anh muốn ổn định sớm vậy. Biết nói gì đây, bao nhiêu người trách móc, thúc giục mình đừng sống quá tự do như thế này nữa. Nhưng có quá lố bịch khi mình còn trẻ thế này đã vội tự trói buộc bản thân vào gia đình và trách nhiệm?
  10. nghiengngo

Mình éo kìm chế được bản thân nói cứ tía lia luôm mồm có ngày vạ miệng chết thì ai cứu hở????????????????
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa