1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hôm nay bạn cảm thấy thế nào ? (Nhà số 14)

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi favourite, 26/03/2014.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bonghongvang1211

bonghongvang1211 Thành viên rất tích cực

Có nhiều chuyện mình tự thấy mình quá nhạy cảm nhưng nhiều chuyện thì ngược lại hoàn toàn. Mà mình ko biết xử lý dư lào. Định hỏi bạn có chuyện gì xảy ra nhưng mà thôi. Đúng là mình còn phải học thêm nhiều.
    -ufb- thích bài này.
  2. -ufb-

-ufb- Thành viên rất tích cực

Mình cũng nhạy cảm, nhưng tuỳ đối tượng. Bhv đừng suy nghĩ vễ những ch vu vơ quá, hại não lắm.
    bonghongvang1211 thích bài này.
  3. bonghongvang1211

bonghongvang1211 Thành viên rất tích cực

Còn mình chỉ nhạy cảm tùy tình huống thôi. Nhiều chuyện mình ngồi nghĩ mấy ngày mới ra được nguyên do tại sao. Mỗi khi đầu óc bị phân tán mình có cách để bớt hại não. Mình bật nhạc thật to và cố gắng đạt được điều mình thích và nhất là nó phải cần thiết và chính đáng
  4. nghiengngo

nghiengngo Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Mình chỉ có thể nói với bạn rằng bạn nên có cái nhìn "tổng quát" và "nhận định chung" về 1 người, điều "tổng quát" và "nhận định chung" mới là điều nên làm

Nếu bạn còn có gì thắc mắc thì có thể hỏi mình tiếp

Mình nhớ có lần trong 1 topic nào đó của NN, mình có viết câu gì đó kiểu như: "Về nhà mà dạy chồng đi", rồi cái gì mà "loăng quăng có ngày chết bỏ pố" ... Mình nghĩ có thể hôm qua bạn thắc mắc về điều này. Cái này là chuyện có thật, năm trước, hồi mới vào SG, mình còn ở Gò Vấp chừng 1 năm, hàng xóm là 1 người tên T, vợ đẹp, con khôn, gia đình giàu có, nói chung là cũng được coi là khá lý tưởng theo cách nhìn nhận của mình. Hàng xóm thực ra cũng chẳng phải là "hợp" gì với mình đâu, nhưng cảm cái nghe nhạc của mình hay sao ấy, nên là quý mình. Rồi bắt đầu thi thoảng gặp ở đầu ngõ thì rất muốn nói chuyện với mình, mình còn cảm thấy có ý với mình. Chị vợ cũng là 1 người rất nhanh nhẹn và nhạy cảm, chị ấy biết chồng có ý gì đó. Thế là chị ấy ghen, có 1 vài hành động "thế nọ, thế kia "ý tứ "chèn" mình, làm mình rất bức xúc. Vì thực tế mình biết mình ko thích và ko hợp mẫu người như T, và hơn nữa, mình ko ưa 1 chút nào dính phải người đã có gia đình, mặc dù sau này có 1 lần a này gặp mình ở ngõ, thấy cứ đứng nhìn mình cười 1 cách buồn buồn, tự nhiên làm mình cũng cảm thấy như là mình cũng có cái gì đấy thật, nhưng dứt khoát mình ko ưa anh này. Thật sự là mình đã tránh T như tránh tà, nhưng biết làm sao khi cái đầu cái anh này cứ như thế, bà vợ thì ghen, khó chịu với chồng, nên mới có ý "chèn" mình, làm mình bức xúc quá mà lên mạng nói: "Về nhà mà dạy chồng", sự thực là như thế đấy, cái ông chồng dở hơi dở hám, làm chị vợ gây khó dễ cho mình, chứ mình có làm cái gì đâu, tự nhiên làm khổ mình. Được cái, sau này hình như chị ấy cũng biết mình ko phải là người thế này thế kia, nên cũng bình thường với mình, bình thường ở đây là coi mình như tất cả các hàng xóm khác xung quanh chị ấy, có nghĩa là ko quan tâm, ko nhìn ngó, để ý mình nữa. Hình như người miền Nam vốn ko quan tâm, để ý hàng xóm, láng giềng thì phải

Bạn đừng có nghĩ xa cho nặng đầu. Nghe thì tưởng chuyện có vẻ cũng "gay cấn" đấy, nhưng mà sự thật là cả năm sống cách nhau vài bước chân, mình nói chuyện về công việc, linh tinh với T có 2 lần, mỗi lần chừng 1_2 phút. Nói chuyện xã giao thôi, còn thì chủ động tránh. Nói chuyện còn thế nữa là xa xôi gì : ). Bạn mà có gặp T với mình ngoài đời thật sẽ thấy ngay là mình và T chẳng có cái "cóc khô" gì hết ;)

Mình là 1 người rất thương và thông cảm với những người phụ nữ mà người chồng sau 1 thời gian chung sống lại đi quý mến người con gái khác. Mình thậm chí cực ghét dạng con gái ghê gớm, thực dụng, chủ động đi "đong" mấy ông nhà giàu dù người ta đã có gia đình. Cái tâm của mình ko bao giờ cho phép mình làm điều gì trong những chuyện này đâu, ko bao giờ. Nếu có thể, bạn đọc lại cái topic nào đấy trong Gwen ấy, hình như mình cũng có thể hiện quan điểm của mình ít nhiều về chuyện tương tự như vậy.
  5. nghiengngo

nghiengngo Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Bạn gì con ông Tô Huy Rứa giỏi thế
    Nhưng mà mình thì mình cũng biết ít nhiều, (ko phải nói đến em này đâu, có thể em ấy giỏi thật, hoặc có giỏi nhưng cũng ko hẳn giỏi tới mức xuất sắc thế đâu,
    Nói 1 sự thật chung thì con các ông làm lớn như thế, đi thi, đi học, đi làm ... cái gì cũng được chuẩn bị sắn rồi. Ngày xưa trường ngoài HN ấy, lúc chấm bài thi của con mấy ông là giáo vụ khoa để riêng sang 1 bên, điểm phải cao, điểm của con ông cũng là điểm của ông mà. Cái đấy là ko cần thiết phía trên chỉ đạo gì hết, phải tự biết. Vì nếu không biết quan tâm, ưu đãi thì các ông lớn trên cao ko quan tâm, ko đầu tư cho cái trường ấy nữa thì trường thiệt to Cho nên các ái nữ vào trường nào học là các trường tự biết để chăm lo chu đáo về mọi vấn đề ...
    Chuyện kể cũng bình thường thôi đúng ko? Ai chẳng muốn con mình là nhất, mình có con mình cũng muốn mọi người bảo vệ và cho con mình nhất. Nhưng sự bảo vệ hay mong muốn này chắc ko phải là điều tốt nhất cho con. Chắc chắn thế !
  6. jesuisbanal

jesuisbanal Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Chỉ còn một từ dùng cho chuyện này... duyên số. Chưa bao giờ tin, nhưng lúc này phải tin. B - nơi đó, khởi đầu của mọi điều. Một kỳ nghỉ không dài và về đến nơi dù còn bao việc chồng chất, vẫn thấy rất hạnh phúc. Cứ vui vẻ đi đã..

Duyên số, dù là duyên số, nhưng vẫn phải cố gắng rất nhiều. Dũng cảm và tin tưởng là điều mình cần lúc này... Không thể để 2 tuần không gặp nhau được, rất nhớ... Nên sẽ phải tận dụng từng giây phút ở bên nhau...
  7. jesuisbanal

Vừa nhận được tin nhắn "Nhớ chàng trai tháng 12 dịu dàng của em", tự dưng nhớ lại ngày xưa song ca với con bạn thân cấp ba bài "Góc phố dịu dàng"
    http://mp3.zing.vn/bai-hat/Goc-Pho-Diu-Dang-Miu-Le/ZWZB9696.html

Và rồi lại mơ đi đến Santorini ngay trong năm nay... Sẽ phải thu xếp thời gian...
    thanksanyway_bn thích bài này.
  8. ke_chien_bai

ke_chien_bai Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Bạn không phải là một Sagi chứ?
  9. jesuisbanal

Tất nhiên mình là một Sagi rồi :)
  10. ke_chien_bai

ke_chien_bai Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Thực ra là mình cũng đoán vậy : ))