1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hôm nay bạn mua Mỹ phẩm/ Skincare gì?(Hình + Giá + Nơi mua). Bộ sưu tập Mỹ phẩm/ Skincare của bạn? T

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi zinzinsleep, 02/06/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lolita_girl

lolita_girl Thành viên mới

Nàng nì ... đụng đến cái La Mer là fỏng tay đó
  2. bebe321

bebe321 Thành viên mới

@cobaye: Em nhờ mẹ em đi CAD công tác rồi đặt mua giùm ,125$/ hũ 30ml. LA MER đâu có đắt bằng mask SKII đâu chị. Em còn dám mua LA MER chứ SKII thì em lướt. Một hũ kem xài được tới mấy tháng thì cũng không đắt đâu. Trước đó em còn thử gần 2 tá nhãn hiệu dưỡng da các loại SSD, LANCOME, EL, SHU UEMURA, FRESH, CLINIQUE với mấy hãng nhỏ khác nữa nhưng mà xài cái nào chỉ được một thời gian là bỏ hết tại hông hợp mà còn làm da bị nổi mụn thêm. Tổng cộng tiền cái mớ em mua đó còn gấp mấy lần tiền mua LA MER mà không được gì hết. Da em xấu lắm vừa mụn nhiều vừa bị thâm nhưng mà giờ đỡ rồi, có nhìn vô gương cũng đỡ tủi lắm.
  3. gaumapnau

gaumapnau Thành viên mới

@ Dthm : hè hè... coi chừng nhá, em là dân Mỹ Tho chính gốc đấy ! vậy là bà xài sai màu rùi. nhưng nếu xài màu kia thấy match da thì cũng được rồi. đừng phung phí tiền quá ! mà bà diện đẹp quá cũng chỉ " được " ở nhà thui.
    @ Lily : nàng ơi, bé tí thế mà bảo là xài đến 2 tháng cơ hả? hichic... chắc k tới đâu. mà nàng đang xài màu OP1 hả? màu đó chắc trắng hồng nhỉ? Nàng mua cái refill thế vào lúc hết sẽ tiết kiệm hơn.
    @ bebe : em ơi, cái Lamer đó xài làm mờ vết thâm và hết mụn luôn hả? thích nhỉ? chị đang muốn mua quá ! mà nó có làm trắng sáng da k em? mỗi lần xài là em cho vào lòng bàn tay rồi áp lên mặt hả? àh, sẳn chị hỏi luôn là Lamer có nhiều loại, em dùng loại cream luôn hả?
    Được gaumapnau sửa chữa / chuyển vào 14:23 ngày 09/07/2008
    Được gaumapnau sửa chữa / chuyển vào 14:26 ngày 09/07/2008
    Được gaumapnau sửa chữa / chuyển vào 14:26 ngày 09/07/2008
  4. dthmnhn

dthmnhn Thành viên mới

Mới khiêng về 1 đống MENARD thì lo mà dùng nó đi,ngắm nghía lung tung làm gì hử?Bà dùng nó có cảm nhận gì chứ tôi thấy nó....chả có tác dụng gì.......Mà này,found SKII tôi dùng OP1 chứ ko phải BP4 đâu nhá...........
    Căn bản tôi cũng dùng nhiều hãng lắm rồi mà chẳng thấy em nào hợp với mình hết.Đang chơi với SKII hy vọng hợp,ko thì chán lắm rồi,khỏi xài luôn............huhuhu.......
  5. juliet_pham

juliet_pham Thành viên rất tích cực

Tên nó là Le Blanc de Chanel chị ạ
    Tấm hình đó là Ju chụp cách đây 8 tháng rồi , lúc đó dùng có 1 bộ cọ , còn giờ la 6 bộ rồi
    Mà sao bà con khoái La mer thế nhỉ ? Thế chị em có biết là Chanel , La mer , SK 2 skin care , chỉ duoc dùng trên 27t hay 28t ko ?
    Dưới 28t sài sẽ rất tốt . Tốt cho da lúc này , sau này tới phần da lão hóa cấp độ 1.5 hay 2 ( trên 30t ) , ko khóc , Ju cùi liền , da nhanh chóng chuyển sang phần lão da cấp độ 2.5 vốn thuộc độ tuổi trên 35 - 37 , và triệu chứng dễ thấy nhất là : dùng kem dưỡng sẽ ko thấy kết quả nữa vì da lúc này bị chai rồi , trừ khi dùng dòng La mer cấp độ cao hơn hay dùng san phẩm khác có cấp độ cao hơn hén
    Ju thắc mắc thấy chị em chứ ủng hộ nhiệt tình mà hiếm ai chịu hỏi về độ tuổi dùng sản phẩm hết . Hầu như mấy con bán hàng , chả con nào chịu nói rõ đâu , tui nó bán theo doanh số mà , kiến thức cũng chung chung , và rất basic .
    Trong 1 tuần nay Ju tiếp nhận tư vấn ko dưới 4 chị em bị chứng chai da vì su dung my pham nặng hơn độ tuổi , để rồi cứ than phiền là vì sao ko thay ket quả , vì sao nó nhẹ thế ...vv.... Mà đa số toàn mấy bé dưới 23t , mà sài toàn La mer , SK 2 là sao ko hiểu nỗi luôn !
    Vài dòng góp ý chúc cả nhà vui
    Được juliet_pham sửa chữa / chuyển vào 21:07 ngày 09/07/2008
  6. dthmnhn

dthmnhn Thành viên mới

thanks JU góp ý nhưng chị trên 28t rồi.huhu..........cũng ước chi mình trẻ ra dưới 25t mà ko được.....
  7. bebe321

bebe321 Thành viên mới

@gaumapu: nó làm mụn giảm sưng và làm mờ vết thâm chị à, nó dùng làm kem dưỡng cho mắt cũng được luôn đó. Tối qua em thức đêm làm sổ sách phụ mommy mà sáng nay cũng không thấy da bị xấu đi gì cả. Da mặt em cũng sáng sẵn rồi nên không biết nó có tác dụng làm trắng không. Kem này phải làm nóng trong lòng bàn tay rồi vỗ vỗ lên mặt mới không bị bít lỗ chân lông, và phải xài thật ít chứ không thể tham được. Em chỉ mua cái hũ cream thôi còn mấy thứ khác em thấy không đáng tiền và cũng không có cần thiết nữa. Em xài chung với cái xà bông rửa mặt RHASSOUL của PURE LUXE, chấm hết không xài thêm cái gì nữa hết.
    @juliet_pham: LA MER cream là dùng cho mọi loại da chị ơi. Tác dụng chống nhăn của nó là bằng 0 chỉ làm da căng và tươi tỉnh hơn thôi, còn làm giảm vết nhăn là một dòng khác của LA MER. Da em cực kỳ xấu và em cũng thử đủ thứ rồi không thấy cái gì có tác dụng cả vì da em bị mụn nhiều và qua rất nhiều lần điều trị nên cái mặt nát lắm cho nên trong phòng em lúc trước không có một cái gương nào. Nếu da chị nào đã đẹp sẵn và chỉ cần kem dưỡng giữ ẩm thì không cần dùng LA MER sẽ không thấy khác biệt gì đâu, nhưng em thì cần một loại kem dưỡng có khả năng phục hồi làn da dù cho có dùng sai thời gian mà làm da đỡ hơn thì em cũng phải dùng chứ sao mà chịu da xấu đến năm 28 cho đủ tuổi được, huống gì mấy năm nay em không xài dưỡng da nào hết vì cái nào bỏ lên mặt cũng không làm da em ưa mà toàn cái được mấy chị em trong làm đẹp khen hết lời nên da chỉ bị bão hoà với kem trị mụn thôi chứ chưa bão hoà với loại kem dưỡng nào đâu, giờ ưu ái mua cho da một loại kem dưỡng nó thích cũng phải lúc rồi. Em còn thấy sp dành cho da trong độ tuổi U20 đa phần là làm trắng mà vậy là bào mỏng da vì có thuỷ ngân rồi nên em cũng không dám xài, chân tay em cũng đen nên mặt mà trắng thêm thì chẳng giống ai.
  8. AprLily

AprLily Thành viên mới

Gấu: Đấy là ít nhất 2 tháng nếu sử dụng hàng ngày á. Còn ko thì trung bình là 2-6tháng tuỳ vào mức sử dụng. Chắc nó dạng xịt li ti nên dùng tiết kiệm hơn là phấn truyền thống. Da tớ trắng xanh,mặt lại trắng hơn cổ nên thích dùng phấn sẫm hơn màu da từ 1/2 -1 tông để trông khoẻ mạnh và đều da hơn. Màu OP1 trông trên web hồng hồng vậy thôi chứ ở ngoài nó lên da to ko có hồng hào tí nào á nên tớ chọn cái OP3.
  9. goggle82

goggle82 Thành viên mới

Em có hàng bán lại
  10. meomapu

meomapu Thành viên mới

Sao ko ai post đồ gì mới lên