1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hôm nay bạn mua Mỹ phẩm/ Skincare gì?(Hình + Giá + Nơi mua). Bộ sưu tập Mỹ phẩm/ Skincare của bạn? T

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi zinzinsleep, 02/06/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. zonzon0987

zonzon0987 Thành viên mới

Tên nó là Le Blanc de Chanel chị ạ
    Tấm hình đó là Ju chụp cách đây 8 tháng rồi , lúc đó dùng có 1 bộ cọ , còn giờ la 6 bộ rồi
    Mà sao bà con khoái La mer thế nhỉ ? Thế chị em có biết là Chanel , La mer , SK 2 skin care , chỉ duoc dùng trên 28t ko ?
    Dưới 28t sài sẽ rất tốt . Tốt cho da lúc này , sau này tới phần da lão hóa cấp độ 1.5 hay 2 , ko khóc , Ju cùi liền , da nhanh chóng chuyển sang phần lão da cấp độ 2.5 vốn thuộc độ tuổi trên 35 , và triệu chứng dễ thấy nhất là : dùng kem dưỡng sẽ ko thấy kết quả nữa vì da lúc này bị chai rồi , trừ khi dùng dòng La mer cấp độ cao hơn hay dùng san phẩm khác có cấp độ cao hơn hén
    Ju thắc mắc thấy chị em chứ ủng hộ nhiệt tình mà hiếm ai chịu hỏi về độ tuổi dùng sản phẩm hết . Hầu như mấy con bán hàng , chả con nào chịu nói rõ đâu , tui nó bán theo doanh số mà , kiến thức cũng chung chung , và rất basic .
    Trong 1 tuần nay Ju tiếp nhận tư vấn ko dưới 4 chị em bị chứng chai da vì su dung my pham nặng hơn độ tuổi , để rồi cứ than phiền là vì sao ko thay ket quả , vì sao nó nhẹ thế ...vv....
    Vài dòng góp ý chúc cả nhà vui
    [/quote]
    thanks JU góp ý nhưng chị trên 28t rồi.huhu..........cũng ước chi mình trẻ ra dưới 25t mà ko được.....
    HIC HIC, em nghe chi Ju noi ma so wa di thoi, nam nay em moi 21t, da xai thu Orlane B21 Oligo Vitamin, cai nay chi la bo sung vitamin duong da thoi ( em xai duoc nua thang thi tu nhien bi noi mun, ko bit la do Orlane hay do em nua...hic.....the la ngung xai khoang 2 thang de het mun roi em moi mua bo Truly matte cua Clarins vi da em nhon va pore to, nhung moi xai duoc 2 lan thi bi rot mat chai Pore minimizing ...xot kinh khung....xai dc 2 lan thoi nhung lai thay ko thich, khi thoa len da thi thay nhon nhon, hoi rit chu ko tham nhanh lam...nen em da quyet dinh mua Clinique Pore serum de xai chung voi chai duong am con lai trong bo Truly matte cho het, vi da lo mua roi...bit sao gio...
    Do, em xai bi nhiu loai my pham, ko bit la co lon hon so voi do tuoi em ko nhi, em 21t ...Bi gio Biotherm moi qua VN, em lai ham wa'' vi nghe noi day la dong danh cho gioi tre...neu ma bit som thi em da ko mua Truly matte roi..huhuhu
    san day may chi cho em hoi ko bit 21t xai dong WHITE DETOX cua Biotherm dc ko ah, vi da em dao nay toi thui toi mu`, nhin kinh...em dinh mua cai duong dem White Detox truoc, vi ban ngay em da dung Trluy matte roi...ko bit co dc ko ah...
  2. devil1985

devil1985 Thành viên mới

hị hị đú đởn khoe đồ Make up thông thường của em vì Mineral nhiều quá chụp sau nhá
  3. dthmnhn

dthmnhn Thành viên mới

LUXURY SET : Golden Dior Highlighter = 959k
    - Được mạ vàng 24k với viên "dazzling champagne crystals" , chị em dùng em ấy như vòng đeo tay hay đeo cổ nha
    - Bên trong là dạng creamy golden highlighter dành cho mắt , môi và má hay bất cứ chỗ nào chị em cảm thấy muốn tạo điểm nhấn

Đây là lời giới thiệu của JU PéO về em mà mình show hàng hôm nay nè.Em này là do CAT_SHOP mang về cho mình nhé,chẳng nhớ giá bi nhiêu nữa nhưng Ju để giá là 959k.Vì em DIOR này mình lấy bên UK nên giá hơi cao hơn 1 tí thôi.....
    Về sp thì JU đã giới thiệu bên muare rồi nên mình chỉ phát biểu cảm nghĩ là:
    Hình thức của em này ko có gì để nói,rất đẹp và sang trọng.Nhìn long lanh cực kì nhé tuy nhiên hơi nặng,nếu dùng đẹo tay hay cổ thì chắc hổng nổi đâu.
    Chất lượng thì.....nhóng nhánh 1 tông màu vàng đồng đẹp cực kì.Chất cream mịn nên rất dễ sử dụng lên môi và mắt,còn lên má thì phải pro 1 tí mới có thể tán đều em ấy ra.Vì là nhũ cực nhiều nên chỉ cần nhấn 1 tí giữa lòng môi dưới hoặc nhấn 1 ít trên mắt là đủ để ai ai cũng phải ngắm nhìn rồi......hehe..đầu tư em này ko sai tí nào cả..........thích mê đi được.....
    HÌnh em ấy đây.Tuy nhiên do tay nghề chụp hình dạo dỏm quá nên chỉ thấy được như thế này thôi...........huhuhu
    và em ấy mở ra như thế này này
  4. phuonglanh

phuonglanh Thành viên mới

hic các chị cho e hỏi 22tuổi mà dùng EL Idealist Pore Minimizing Skin Refinisher thì có phù hợp ko ạ ?e trót order rùi
  5. phuonglanh

up lên cho các chuyên gia trả lời giùm
  6. gaumapnau

gaumapnau Thành viên mới

@ dthm : trời ơi, cái " viên ngọc " này tui thíx điên đảo nè, lần trước định order mua rồi mà suy nghĩ hoài vì k biết cái màu nhũ đồng đó sẽ dùng để làm gì nữa nên phân vân hoài rồi k có mua . Design của nó đẹp quá ! Bộ nó nặng lắm hả nàng? hehehe.... nàng mua sợi dây đeo cổ loại xích to ( giống mấy kiểu dây cổ của Bebe , nhưng mua loại dài đó, đeo chung với cái mặt này là nhất ).
    Àh, nàng đừng thanh lý bộ Mernard nhen, uổng lắm, mình đang xài bữa giờ thấy cũng ok lắm, nhưng có vẻ nó k làm trắng da nên mấy vết thâm hơi lâu phai so với dòng SSD White Lucent, nhưng da ẩm mịn và mướt mát lắm. Dùng khoảng 1 tuần trở lên mới nhận thấy có kết quả .
  7. dthmnhn

dthmnhn Thành viên mới

đợi nàng comment thì tớ đã xử xong bộ MENARD rồi.Lâu lâu làm cháu có hiếu khiêng qua tặng bà cô ruột luôn.Phàm mặt tớ ghét nhất cái gì nhờn nhờn nên MENARD chẳng thể tồn tại lâu.Đang dùng SKII,khá ok vì độ thẩm thấu tốt và da dẻ cũng khá ok lại rồi.Tớ thì cái tật to lắm.Khi da đẹp thì ỷ y chả chịu xức gì cả,bỏ bê 1 time da xấu lại gào lên.Kì này chắc phải chịu khó siêng vì già rồi.......huhuhu
    EM GÁI NÀO 21T HỎI VỂ EL ấy:Sorry em vì chị ko nhớ nick nhưng em này,da em 21t là độ tuổi da rất đẹp.Em đừng dùng mỹ phẩm sớm quá.Với cái EL em nói ấy thường chỉ dùng cho tuối 24t trở lên thôi chứ chị chưa thấy ai 21t mà dùng cái đó cả.Còn đúng như JU nói đấy,khi em vào Showroom thì các NV BH ko ai quan tâm da em thật sự cần dùng hay ko mà chỉ chăm chăm vào lợi nhuận.Em chịu khó nghe chị uống nước nhiều và siêng đắp MASK trái cây.Thỉnh thoảng 2 tuần em dùng scrub 1 lần cho Da được sạch sẽ.Hồi bằng tuổi em,da chị rất đẹp vì ko hề dùng mp mà mẹ chị chỉ cho chị dùng dưa leo,khoai tay hay sữa tươi đắp mặt thôi.
  8. phuonglanh

cảm ơn chị nhiều ạ
  9. la_pluie_de_mars

la_pluie_de_mars Thành viên mới

Hôm nay được tặng em này nên vác lên đây rì viu ^^
    Excell Cuticle Coat
    Mùi rất rất rất thơm mượt tóc, thấm nhanh . Nói chung đồ Chihtsais thì tốt khỏi chê rồi .

( hic, sao ko xem được hình nhờ =.=)
    Được la_pluie_de_mars sửa chữa / chuyển vào 00:30 ngày 21/07/2008
  10. dthmnhn

dthmnhn Thành viên mới

chị ko tin.Share cho chị xài thử chị mới tin.....hehe....dạo này tóc chị hơi khô vì uốn và nhuộm.............Đang phải chăm sóc kỹ nó với L''OREAL đây.