1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hôm Nay Tôi Thèm ..Thèm Gì Cứ Nói ....

Chủ đề trong 'Đất Sài Gòn' bởi bediudang, 04/01/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. banthitaa

banthitaa Thành viên mới

Hì hì...mấy hôm nay trời lành lạng, đã đã, thèm được ăn rùi nhảy tót vô mền ngủ, ko phải vướng bận đống sách vở ngồi tụng để thi nữa.Lười ghê á!
  2. ...thèm nghe một giọng nói......hik, ko biết quán có phục vụ cái này ko nhỉ :P
  3. cocan

cocan Thành viên mới

Tui lạy bác, sáng tui ăn 3k sôi là ngất ngây con gà tây rùi, thui cũng có hơn gì bác ở cái body siêu màn hình "Fờ lát ma" chứ,giờ mà thêm tô bún nữa là trưa nay lơ cơm lun á...vả lại thấy bác miêu tả bà chủ quán nấu như thế, chỉ có nước sách dép rùi teeeeeeeeeeeeeeeeeeeée
  4. causedfrom3stars

causedfrom3stars Thành viên mới

Thèm cái này, và mới giải quyết xong:
  5. Bà chị lại xát thêm ớt (cơm hến) vào nổi nhớ thương quê hương xứ Huế của em nữa rồi. Hồi còn ở nhà, điểm tâm của em thường là món cơm hến (Mỗi sáng thường làm 3,4 tô ) Em đã đi tìm kiếm cơm Hến ở nhiều quán ở Sài Thành này nhưng rất tiếc là ko có quán nào có thể đem đến cho em một chút phong vị Huế (ngay cả ở nhà em làm cũng thế) làm em không tài nào ...ăn được (thật ra là tại nó đắt quá nên ko dám ăn ).
    Tết này về Huế sẽ ..........
  6. causedfrom3stars

Lúc bé ra Huế, món đầu tiên hide dắt đi ăn là cơm hến. Hix, có lẽ bé không quen với ẩm thực Huế nên thấy nó... không ngon. Tối đó còn có món Hến xào, dùng bánh tráng xúc xúc ý, thú thật là ăn thấy nó nhạt quá. Có lần sau đi ăn bún Hến thì lại thấy ngon.
    Cơm Hến ngon là nhờ cái gì nhỉ? Ban đầu bé tưởng nó khô, ai dè thực tế nó ướt chèm nhẹp.
  7. zenviet

zenviet Thành viên mới

hôm nay ta thèm món Huế muhz
    Được zenviet sửa chữa / chuyển vào 16:04 ngày 05/01/2007
  8. bediudang

bediudang Thành viên mới Đang bị khóa

Mấy đứa đâu rồi ..hôm nay quán xá có vẻ đắt hàng nhỉ ..heehhe cơ mà lão vô thường kia dám bảo chủ quán bán hàng thiếu vệ sinh là ko có cơ sở khoa học nhá ...Mấy đứa đem cái bảng " ai zô 9002 " ra treo trước cửa cho chị nào ...nhanh nhanh lên ...quán em là đạt tiêu chuẩn vệ sinh an toàn thực phẩm nhé ...hehehe ..đừng có mà thấy quán em mới khai trương ăn nên làm ra ..lại đâm thọt ..khiến cho khách quen của quán là sis cocan bỏ chạy mất dép nhé ....
    Khách đòi ăn món Huế hả ? có ngay ..quán em bán đủ thứ ..cơm hến ..bún bò huế ..bánh bèo ..bánh đúc ..bánh ít trần ..bánh bột lọc ..đủ món ăn chơi nha ...
    Bàn số 1 khách niemtinchocahtbui 1 cơm hến ..nhanh nha ..thấy khách đó đói lắm rồi đấy
    ..anh lãng tử ba cha ..và bé Còi ..quán này ko bán thịt người ..bán thịt dê và chó ..có ăn ko ...ăn àh ...mấy đứa đâu ..chó bàn số 3 nhé heheeheh

Hôm qua đã đi giải quyết nỗi thèm lẩu cá thác lác khổ qua rồi ..hehehe còn cai pizza chưa giải quyết ..có ai đi giải quyết cùng em ko ?
  9. usercrazy

usercrazy Thành viên mới

ịch dzát ly lun..........
  10. causedfrom3stars

Có nên đem mấy bài của chị zenviet sang topic Ẩm thực không nhỉ? Chỗ này mang tiếng Thèm nhưng chủ yếu chat chit mà. Còn mấy bài trên hay thế để tham khảo ok lắm.