1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hòm thư góp ý | Trung tâm giải quyết kiện cáo | Đề nghị, thông báo của thành viên | (Nghiêm cấm lập

Chủ đề trong 'Hà Tây' bởi moonlight4u, 26/08/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Rockdieucay

Rockdieucay Thành viên rất tích cực

Ý kiến: Mod nào khoá topic hoặc lock nick thì vote trước khi khoá 5* cho họ ... nhớ
    @banhtrung: khoá topic vote của anh mà ko vote cho anh cái
    Được rockdieucay sửa chữa / chuyển vào 17:10 ngày 30/09/2007
  2. miuconbietnoi

miuconbietnoi Thành viên rất tích cực

sorry bạn Cày. chúng tôi xoá, và khoá theo nhiệm vụ thôi, còn vote sao Tuỳ tình cảm của mỗi người.
    Thân.
  3. pka

pka Thành viên mới

Mình nhìn thấy nhiều người hay để cái chữ "thân" này cuối bài viết (nhiều người, và đây chỉ là 1 ví dụ), nhưng mà thự tế thì có thân thiết gì cho cam?! Cuộc sống nó giả dối là thế đây
    "Thân"
  4. banhchung

banhchung Thành viên mới

miuconbietnoi viết lúc 16:53 ngày 03/10/2007:...
    Thân.
    Vàng: Em rất tôn trọng anh pka vì những gì anh đóng góp cho Box từ trước đến nay. Nhưng anh còn nói theo kiểu đả kích người khác như thế này 1 lần nữa là em sẽ không thông báo, không chờ họp Mods mà sẽ xử lý mức cao nhất đấy. Dù chỉ là ví dụ, hoặc là đùa đi chăng nữa cũng không nên nói như thế anh ạ.
    Mong anh hiểu cho.
  5. moonlight4u

moonlight4u Thành viên mới

Tớ cùng quan điểm với banhchung. Mấy tháng gần đây Box Hà Tây không còn như những ngày nào, không còn là một môi trường ấm áp tình ngươì, không phải vì những thành viên vẫn gắn bó mà vì chính những bạn mới đã không hòa nhập lại phát ngôn rất "vô tư".
    Chính bạn pka là người đã sống lâu trong Box này mà còn chưa hiểu hết những gì anh chị em Hà Tây đang gìn giữ thì cũng nên nói với nhau 1 lần cho thấu. Tớ rất hiểu vì bạn chưa bao giờ offline với toàn Box nên có đôi khi những suy nghĩ về anh chị em trong Box là do phán đoán.
    Hy vọng bạn sẽ tiếp tục đóng góp cho Box trở thành một sân chơi lành mạnh, phi chính trị, phi lợi nhuận.
    Thân!
  6. miuconbietnoi

miuconbietnoi Thành viên rất tích cực

Miễn nói nhiều. Lần này chị Moon và Banhchung nhắc anh pka rồi nên em không cần nói gì thêm nữa. Dạo này em bận thi cử nên có như nào tuỳ mọi người giải quyết.
    Nhân tiện em nhờ chị Moon lên kế hoạch off tháng 10 giúp em. Thanks!
  7. pka

pka Thành viên mới

Định nghĩa từ "đả kích" trong từ điển là "Phê phán, chỉ trích gay gắt đối với người, phía đối lập hoặc coi là đối lập: đả kích thói hư tật xấu". Ở đây anh chỉ đả kích cái thói giả dối trong cuộc sống thôi, "không sa vào đả kích cá nhân". Anh càng không "măng mạ xúc phạm người khác". Diễn đàn là nơi trao đổi, nói lên suy nghĩ của người tham gia, chả nhẽ cứ phải ý kiến làm mát lòng mát dạ nhau, tâng bốc nhau thì mới được? Còn nói về những cái xấu thì không được?
    "1 lần nữa là em sẽ không thông báo, không chờ họp Mods mà sẽ xử lý mức cao nhất" -> Em vi phạm quy định "nỏng nẩy, quá khích trên diễn đàn".
    Em vi phạm thêm quy định "Không trích dẫn (quote) chồng nhiều bài trong cùng một bài viết".
    Hy vọng rằng anh viết như thế không phải là "đả kích" em. Trong trường hợp ngược lại, vui lòng post luôn cho anh xem từ điển riêng của em trong đó có định nghĩa từ "đả kích" nhé!
    "Thân"
  8. pka

pka Thành viên mới

Cũng phải nói thêm là kiểu spam chiếm trang đầu của Rockdieucay, hitxongchik, girlvuitinh,... đã góp phần tích cực làm ... loãng box. Hành vi này cấu thành tội spam Đáng khóa!
  9. banhchung

banhchung Thành viên mới

Gửi anh pka
    1. Thế nào là quote chồng bài? Anh là người lớn tuổi gần nhất trong box này mà không hiểu à? Em không non nớt đến mức độ để anh bắt bài thế đâu. Anh xem lại bài viết của em đi, xem cẩn thận vào nhé.
    2. Nếu nóng nảy em đã không nhắc nhở anh như thế.
    3. Em dùng từ đả kích là sai rồi bởi vì anh không đả kích chị Miucon mà là anh chỉ nói "nhẹ nhàng" rằng chị Miucon giả dối. Việc em dùng từ "đả kích" là em sai rồi, em xin lỗi anh nhé.
    4. Việc anh nói mấy bạn kia spam, em sẽ cùng các anh chị trong BQT xem xét, ai sai sẽ xử lý. Cảm ơn anh đã nhắc bọn em điều đó.
    Bọn em không phân biệt thân sơ, lớn bé, cứ vi phạm là xử lý. Như bác anh_yêu, bác Solo là bậc cao niên nhất ở Box này cũng từng bị bọn em khóa vì vi phạm quy định.
    BQT Box Hà Tây giải quyết công việc đặt theo mức độ quan trọng giảm dần: Thái độ với tập thể Box hoặc tập thể khác trong và ngoài diễn đàn, thái độ với cá nhân; cố tình vi phạm nhiều lần, cố tình vi phạm, vô tình vi phạm quy định.
    Nhân đây Banhchung cũng muốn nhắn nhủ các anh, các chị và các bạn rằng: Điều quan trọng là mọi người vào đây sẽ mang đến cho nhau tình cảm như thế nào chứ không phải mọi người thể hiện mình cái gì. Ảo mà thực là thế.
    Chỉ quanh quẩn với chuyện quy định không thôi thì cũng chả cho nhau được tình cảm gì cả. Hòa nhập mới là việc cần làm.
    Tạm thế đã nhé anh nhé.
    Sắp thân!
  10. solohanoi

solohanoi Thành viên mới

Cuộc sống ảo hay sống thật mà cứ bon chen kiểu này thì tự mình làm khổ mình thôi.
    Đóng góp của bạn rất tốt, nhưng thử hỏi một diễn đàn tạo ra để làm gì nhỉ, là để trò chuyện, ( trò chuyện gọi là spam hay không spam thế nào cũng được) giao lưu và chia sẻ. Mọi vấn đề, mọi sự việc sảy ra đều không được vượt quá quy định cho phép là được rồi.
    Chuyện các đồng chí kia có spam thì cũng bị sử lý rồi, chắc lúc đó bạn bận không để ý thôi, mình hay vào trong này hóng nên cũng có thấy treo hết 1 lượt đấy chứ Hít với Ếch là điển hình gần đây nhất
    Muốn nói vài câu nữa nhưng bận quá, nhưng câu cuối cùng muốn nói là: Sống đơn giản cho đời nó thanh thản Cứ tranh luận soi xét thế này chỉ làm cho Mod bận bịu trả lời bạn, anh em mất tình cảm mà chả giải quyết được tốt hơn.
    Bạn cứ thử spam đi, spam hợp lý đúng luật cũng vui lắm