1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

hôm trc có bác nào nhìn thấy mưa sao băng ko ạ

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi ngoisaoli, 30/07/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. ngoisaoli

ngoisaoli Thành viên mới

hôm trc có bác nào nhìn thấy mưa sao băng ko ạ

chả là hôm trc em vẫn ấm ức , nghe quảng cáo rầm rộ quá , cũng cố thức đợi xem , đợi đến 1h30 chả thấy cái gì cả , trời đen kịt , đừng nói sao băng mà sao cũng phải căng mắt ra mới thấy , thế có bác nào thức nhìn thấy thật ko ạ , em là em vẫn ấm ức mấy cái báo lá cải lắm , lại còn cái nhật thực toàn phần sắp xảy ra nữa , chả bít có thật hay ko , vn nhìn đc có 63 hay 73% max mà mấy lão ý kêu nhật thực toàn phần , dở hơi thật
  2. sieuxchuoi

sieuxchuoi Thành viên mới

Hình như trên Mỹ Đình nhìn thấy bác ạ
  3. hdoraemonk

hdoraemonk Thành viên mới

Quan sát sao băng ko phải nhìn bừa là thấy, vì các đợt sao băng được đặt tên theo chòm sao là tâm điểm xuất hiện.
    Do vậy, nếu ở trên TTVNOL này thì trước tiên các bác nên vào box Thiên văn để xem hướng dẫn, vị trí xuất hiện, rồi tập trung nhìn vào chòm sao đó, hướng đó, okie.
    Vào box đi, có nhiều người thấy đấy.
  4. abc12386

abc12386 Thành viên mới

chịu, tối đó chỗ nhà mình đầy mây, chả nhìn thấy ngôi sao nào luôn chứ dừng nói tới sao băng. Muốn xem tốt thì nên ra ngoại ô, mà đợt giữa tháng 8 này từ 12-14 gì đó có đợt mưa sao băng lớn nhất trong năm đấy. Từ chòm Anh tiên, mật độ gấp 3 lần đợt vừa rồi (50-60 vệt/1h). Các bạn tìm hiểu thêm thử xem.
  5. fym

fym Thành viên rất tích cực

Có quá nhiều chủ đề hỏi về việc nhìn thấy sao băng rồi. Nếu còn bất cứ chủ đề nào tương tự, BQT sẽ đánh giá là topic spam, và chủ topic đương nhiên sẽ bị xử lí theo quy định.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa