1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hơn 10 năm trên diễn đàn

Chủ đề trong 'Kỹ thuật quân sự nước ngoài' bởi hinado, 17/07/2020.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. halosun

halosun Thành viên gắn bó với ttvnol.com

j mà các cụ ghét tới mức đời tư cá nhân vợ con người ta cũng đem ra chê bai thế này, mà họ đã bỏ đờn này đi cũng phải 5 năm rồi đấy, sống thoải mái tí đi :D

@OnlySilverMoon e có chơi trên group fb lão phúc thì lão lấy vợ có con dồi nhá cụ, cũng vài năm dồi :D
    maseo thích bài này.
  2. tombo

tombo Thành viên quen thuộc

Gần 16 năm là thành viên quen thuộc của diễn đàn. Nhờ có diễn đàn mà biết dc rất nhiều kiến thức hữu ích. Cảm ơn các Bác đã chia sẻ những thông tin bổ ích. Chỉ tiếc là gần đây tình hình trong diễn đàn thấy im quá ko còn bài đăng nhiều như trước.
    kuyomuko thích bài này.
  3. kuyomuko

kuyomuko Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Cái kiểu của cụ người ta gọi là suy nghỉ tiêu cực. Người ta đang nói chuyện vui cụ nghỉ là người ta chê bai. Về đời tư, khối kẻ vẫn đứng dưới phắc cốp trong sự nghiệp khoa học kỹ thuật lẫn chém gió online. Nhưng mà cậu ấy chém gió offline dở ẹc do quá hiền. Đơn giản chỉ có thế.
  4. halosun

halosun Thành viên gắn bó với ttvnol.com

thấy cách lão ấy nói chuyện e thấy khá phong kiến trong gia đình đấy, chắc không đến nỗi sợ vợ :D
  5. Ho_XuanHuong

Ho_XuanHuong Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Khách khách:))

Chớ nói sau lưng chú phi công trẻ ưu tú Thân dậu tuất của chị nhá;;) Chú nó hiền lành, tử tế và thuộc dạng típ phờ nờ có mào. Chỉ cần chị vạch yếm cho xem Femen hay tốc váy đụp xổ nho của chị ra là chú nó chạy biến nếu không muốn bị đùi chị kẹp nhũn như khoai:))
  6. CuTit2016

CuTit2016 Thành viên tích cực

Các bác các cụ cứ ôn hoà vui vẻ nói chuyện thế này có phải vui không. Theo cá nhân em thấy qua mười mấy năm theo dõi diễn đàn thì các mem cũ tâm huyết bỏ đi một phần cũng là do chia phe, bè cánh. Sau nữa 1 phần là do FB. Mở group tràn lan nên các mem cựu có kiến thức cũng tự mình đứng ra quản trị 1 Page. Ngày xưa ít forum quân sự. Có mỗi forum này với quansuvn.net nên những ai yêu thích vũ khí, chiến thuật, chiến lược như em có chỗ vào ngồi hóng nếu ko đủ tầm kiến thức để tranh luận. Giờ thì như Nấm sau mưa mất rồi. Min Mod ở đây cũng bỏ bê công việc. Cụ chuối thì nói thật nhiều khi em thấy hơi chua ngoa nhưng cũng hay. Cụ lật đc cũng lắm trò của mấy seri nick clone. Nếu ko vì fb tràn lan thì dù cụ Chuối có ngoa ngoắt thì vẫn sẽ có nhiều cụ lao vào vật nhau với cụ Chuối rồi rúc vào váy mụ Huyphongssi. Thân ái chào các cụ
    kuyomuko thích bài này.
  7. kuyomuko

Đao cụ này dài vãi chưởng. Chém tận bên Đức chém về tới VN :-D

Thiệt tình là tớ chỉ muốn cái sân chơi vui nhộn hoà nhã thôi. Mà như 1 quy luật, cứ chổ nào đông là y như rằng có kẻ hôi. Nên nhiều khi bực mình. Nhiều cụ thắc mắc tại sao tớ thù đám rồ Nga đến thế trong khi tớ vẫn thích đồ Nga? Đơn giản đây là sân chơi trao đổi hiểu biết còm của nhiều thành viên yêu KTQS. Ngay từ đầu tớ đã nói thẳng là “tớ đek phải quân nhân và chả biết gì về KTQS cả. Tớ là tay chém gió”
    Năm xưa có 1 nhóm khoảng đâu đó chừng trên dưới 10 người anti Nga thôi chứ cũng chả phải rồ Mỹ gì. Như tay mod Maseo cũng bị gán cho cái mác rồ Mỹ vì tay này biết nhiều về súng ống Mỹ. Nhóm đó là nhóm có kiến thức và khá hoà nhã. Nhưng nhóm đó không trụ nổi ở đây vì họ trao đổi quá công tâm, quá thật tình. Trong khi đám rồ Nga thì năng lực có hạn thủ đoạn bao la. Chính việc rồ Nga kết thành bầy đàn làm nghèo nàn kiến thức trên này đi từ sau 2009. Tớ bắt đầu viết bài thì cũng sau đó chứ trước kia chỉ ngồi đọc cho vui. Người khác viết đã bao hàm ý tớ thì tớ không viết nữa.

Vậy tại sao tớ viết bài? Tớ dùng thủ đoạn.
    Bọn rồ Nga chơi trò ma kinh, cả vú lấp miệng em với cái kiểu 1 thằng rải ma kinh 10 thằng vô tán nhảm thì tớ làm sao 1 mình có thời gian tranh luận với bọn nó. Tớ còn phải đi làm mà ăn chứ rảnh mà hơn thua cả ngày với họ. Tớ biến chúng thành trò hề để chả ai quan tâm đến nội dung bịa đặt nữa tự khắc nó hết bịa. Qua 1 ngày có khoảng 5 trang ma kinh thì tớ chỉ viết 1 bài theo kiểu nửa cái bánh mì thì chả ai đọc 5 trang kia cả. Vì thói quen của mem là lười, đi đọc trang cuối trước, sau đó tra ngược lên 1 chút sẽ thấy đúng là nửa cái bánh mì của tớ nói có thật. Thế là họ chả đọc nữa. Ma kinh chả ai đọc, tương tác thì cũng thua thôi.

Khi diễn đàn ế thì các nick clone lại ra mồi bằng nhiều thủ đoạn như tung tin mua sắm quốc phòng bịa, giả tàu, giả mỹ giả nga. Vô ích hết. Tớ không tranh luận. Tớ chỉ chửi. Không mod tớ phải làm thế chứ còn cách nào bảo vệ diễn đàn nữa. Còn ai vui vẻ tớ vẫn vui vẻ thoải mái thôi. Vẫn tranh luận bình thường
    Lần cập nhật cuối: 15/05/2021
  8. CuTit2016

CuTit2016 Thành viên tích cực

Hehe Cụ chuối cứ nhận cụ đếch phải quân nhân. Có ai tin đâu. Mà có khi cụ ko phải quân nhân nhưng lại làm bên C2 nhỉ. Cụ nhìn ava của tớ phát là biết tớ đang làm ăn với con cháu Hít Le. Thính vãi
    kuyomuko thích bài này.
  9. ngthi96

ngthi96 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

:-DCác bác đừng bỏ đi..e hứa sau bầu cử sẽ dịch hầu các bác 1 cuốn mới..keke
    meo-u, halosun, cuchuoi_kt1152 người khác thích bài này.
  10. kuyomuko

Cụ chỉ được mỗi khoản dịch sách hay. Ngoài ra chả biết chém gió múa đao gì cả :-D. Cám ơn cụ
    ngthi96 thích bài này.