1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hơn 30: Trở về với Thiếu Lâm

Chủ đề trong 'Võ thuật' bởi Antartika, 18/05/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Antartika

Antartika Thành viên mới

Hơn 30: Trở về với Thiếu Lâm

Xin chào anh chị, các bạn!

Cách đây 10 năm tôi từng học Thiếu Lâm (hình như Nam Hồng Sơn) ở 180 Quán Thánh. Hôi đó đi theo bạn, cứ học là học, cũng chẳng để ý kỹ ntn. Nhưng kết quả sức khỏe là rất tốt. Giờ lại muốn quay trở về với Thiếu Lâm, nhưng còn cân nhắc theo nhánh nào để phù hợp với nhu cầu:

1. Thời gian tuần 3 buổi, chiều tối (vì bận rộn)
    2. Tăng cường nội lực đáp ứng nhu cầu làm việc bền bỉ (vì hay thức đêm)
    3. Tuổi tác: Trên 30, sức cũng giảm sút nhiều (Nói chung độ dẻo khớp, khả năng chịu đòn vẫn còn). Cao 1m62, nặng 51kg (hơi còi)
    4. Tự vệ hiệu quả
    5. Chi phí hợp lý
    6. Địa điểm nội thành HN hoặc ngoại thành không quá xa

Hiện các phân nhánh Thiếu Lâm quá nhiều. Cái hay, dở của mỗi nhánh mình không hiểu. Bản thân trình độ thầy dạy uyên thâm tới cỡ nào cũng không biết. Vậy mong anh chị, các bạn chỉ giáo thêm về:

1. Đặc điểm khác biệt quan trọng giữa từng nhánh, ví dụ: Hồng Quyền, Nam Hồng Sơn, Sơn Đông Bắc Phái, Thiếu Lâm Phật Môn, v.v....
    2. Thầy dạy uy tín, nghiêm túc, trình độ uyên thâm (sợ nhất lò rởm, võ mồm). Địa điểm, số điện thoại cụ thể.

Trân trọng cảm ơn
  2. Antartika

Antartika Thành viên mới

Xin bổ sung thêm:
    Tôi muốn học một lớp nhỏ, dưới 10 người. Thày dạy tâm huyết, trình độ sư phạm khá, và thực sự uyên thâm.
    Rất mong nhận được sự giúp đỡ chân thành của mọi người.
  3. danhaiphong

danhaiphong Thành viên rất tích cực

Thả một phiếu cho Thiếu Lâm Nam Kinh!!! Bác vào topic TLNK mà hỏi thêm chi tiết!!!
  4. tamvuong

tamvuong Thành viên mới

Chào bác. Em lâu rồi qua 4rum, thấy topic của bác nên vào đưa ra vài ý kiến:
    1. Bác muốn tìm một lớp dưới 10 người, chi phí hợp lý, thầy uyên thâm và truyền thụ cho bác những thứ bác cần ở trên e là hơi khó. Trừ khả năng bác là người nhà, người thân,...
    2. Nếu bác không ngại thì vào 18h00 - 20h00 thứ 3 hoặc chủ nhật, có thể ghé thăm lớp Nam Kinh Thiếu Lâm tại chùa Trung Kính Thượng 217 Nguyễn Ngọc Vũ - Hà nội tham qua. Qua đây nói chuyện cùng sư phụ NKTL chắc chắn bác sẽ tìm cho mình một con đường tốt để quay lại luyện tập. Lớp ở đây đông hơn so với yêu cầu của bác một chút nhưng Thầy rất nhiệt tình, luôn trả lời và hướng dẫn tận tâm những điều bác thắc mắc.
    Chúc bác vui !
    Được tamvuong sửa chữa / chuyển vào 17:36 ngày 19/05/2010
  5. tamvuong

tamvuong Thành viên mới

Thả một phiếu cho Thiếu Lâm Nam Kinh!!! Bác vào topic TLNK mà hỏi thêm chi tiết!!!
    Em chào anh Dân - Em Phúc mrkarate.
    Dạo này anh vào đó thế nào rồi. Lâu lâu ra Hà nội vui cùng anh em vt nhé!
    Chúc anh luôn khỏe!
  6. xingyihanoi

xingyihanoi Thành viên mới

Xin lỗi chú em cho anh hỏi, cái hồi chú học ở trung tâm văn hoá thanh thiếu niên quận Ba Đình đó, người dạy Nam Hồng Sơn ở đó có phải tên Thanh Huy không?
  7. danhaiphong

danhaiphong Thành viên rất tích cực

Chào Phúc, nick kia sao không dùng mà lại dùng nick mới này vậy??? !!!
    Mình vẫn bình thường, Cho mình gửi lời hỏi thăm tới sư phụ vocucthu72 nhé!!! Chúc TLNK ngày càng phát triển, thu hút được thêm nhiều người cùng tập luyện!!!
  8. Antartika

Antartika Thành viên mới

Xin trân trọng gửi tới các anh chị, các bạn lời cảm ơn thành thật. Quan niệm của tôi là người thầy phải trí-nhân-đức-dũng-nhẫn. Có 5 điểm này thì trình độ sẽ uyên thâm. Tôi sẽ đến coi lớp NKTL vào chủ nhật tới xem ntn.
    10 năm trc tôi quên hết (xin lỗi vì quá bận rộn với nhiều việc). Tôi chỉ nhớ học với một anh cùng tuổi, cao khoảng 1m68, người đậm chắc, khuôn mặt điển trai, dễ mến, hiền lành.
  9. xingyihanoi

xingyihanoi Thành viên mới

Xin lỗi hỏi bạn hơi nhiều lời. Vì khoảng 10 năm, chính xác là 11 năm trước có 3 lớp võ ở đó. 1 Lớp là Thiếu Lâm Phật Gia do anh Bạch Ngọc Phú dậy,1 lớp là Nam Hồng Sơn người dậy là Thanh Huy nhỏ người, 1 lớp là Silat nhưng 2 người dậy là anh Thanh Thế và 1 anh béo béo dạy. Anh Thế này cũng là dân Nam Hồng Sơn ra.
    Không biết ngày đó bạn sinh hoạt tại trung tâm là mặc võ phục mầu gì vậy.
    Giờ theo Thiếu Lâm, tôi hưởng ứng bạn theo TLNK. Đó là một môn võ rất hay! chúc bạn thành công!
  10. Antartika

Antartika Thành viên mới

Có lẽ là 11 năm (năm 1999). Anh dạy chúng tôi đậm người (ko nhớ tên), cao khoảng 1m68 . Võ phục của thầy thì mặc màu đen (kiểu như quần áo ba Tàu), còn học sinh thì màu nâu. Thậm chí có đứa chẳng mặc võ phục. Hồi đấy học lẫn với cả mấy đứa con nít (hehe), tầm chiều từ 5.30-7.30pm