1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Honda Accord 2010 giá 780 triệu có nên mua?

Chủ đề trong 'Ô tô - Xe máy' bởi lebeo8991, 01/02/2015.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lebeo8991

lebeo8991 Thành viên tích cực

Em là nam năm nay 27 tuổi, nhân viên ngân hàng, thu nhập tháng 15 triệu, mới có bằng lái, e định mua xe hơi để đưa đón gia đình và cho thuê (tiền bố mẹ). Có người quen cần lên đời nên bán lại Honda Accord 2010, xe gia đình đang sử dụng, đi 7 vạn km với giá 780 triệu? Em thì thích dòng xe này, nam tính, mạnh mẽ, nhờ mọi người tư vấn giúp ạ. Em cảm ơn!
    Chào bạn,

Theo những thông tin mà bạn đưa ra thì xe chạy 4 năm mà như thế là ít. Mua xe oto chuyện đắt hay rẻ còn phụ thuộc vào thực tế: ngoại thất, nội thất, trang bị kèm theo, chủ xe, lý lịch xe nữa.
    Năm nay hồi tháng 6 mình cũng mua 1 con Acc 2010 chạy 23k vì chủ xe là 1 ông Tổng có đến bốn năm chiếc, ít đi nên bán lại. Họ đưa giá tới 850 triệu, đắn đo lắm mình hẹn gặp, nói chung xe ngon và bớt được có 20 triệu, mình rước em nó giá 830tr, theo bạn là đắt hay rẻ?
    Cá nhân mình tự biết là đắt nhưng vì xe còn ngon quá, với lại được bonus cái thẻ đậu xe ưu tiên, chủ xe có mối quan hệ tốt nên cứ hết 1 năm, mình call là se được tặng 1 cái thẻ như thế, mình thấy như vậy là ok.
    Thế nên mình thấy mức giá trên là phù hợp, đừng tin mấy ông cò lái chém gió vì xe oto mua của người mình biết mình sẽ an tâm, vấn đề giấy tờ này nọ cũng dế.
    Chúc mừng bác nhé, chạy Accord mới thấy Camry VN chỉ là xoàng xĩnh, cảm nhận của cá nhân mình khi đã lái 2 con

Một ý kiến khác cho rắng:

Bạn không nói rõ là Accord 2.4 hay là 3.5 nhưng dù là dòng 2.4 xe 2010, đi 70k nếu gia đình bảo quản kỹ thì giá đó là tốt rồi đó bạn, bạn không kiếm được option nào tốt hơn đâu. Trừ khi bạn lăn tăn giữa xe mới hạng C và xe cũ hạng D. Accord 2.4 giá mới ra biển phải 1.5 tỷ, 2.5 thì cũng xấp 2 tỷ nên nếu xe series 2010 nguồn gốc rõ ràng vậy thì mình khuyên bạn nên rước ngay liền. Chúc bạn có xe tốt chạy tết.