1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Honda Rebel : Đoàn kết - Chia sẻ - Giao lưu (Part 5)

Chủ đề trong 'Ô tô - Xe máy' bởi bxtien, 08/06/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bxtien

bxtien Thành viên mới

Honda Rebel : Đoàn kết - Chia sẻ - Giao lưu (Part 5)

Thưa toàn thể ACE nhà Rebel!

Vậy là nhà Rebel chúng ta lại xây thêm tầng mới...

Tầng nhà cũ (Part 4) đã chứng kiến nhiều khoảng lặng, cả những giai đoạn thăng hoa và cả những xung đột không đáng có...

Qua tầng mới này rất mong anh em giữ vững và duy trì tình đoàn kết, tinh thần sẻ chia và giao lưu học hỏi đúng như tiêu chí của Nhà Rebel...

Chúc ACE nhà Rebel ta ngày càng đoàn kết, gắn bó, và mãi mãi đam mê, để cùng nhau hướng tới "Đại lễ kỷ niệm 10 năm thành lập nhà Rebel 13/4/2007 - 13/4/2017" chứ nhỉ...

Mọi người có thể tìm hiểu thông tin ở các tầng cũ .....

Link phần 1 : Honda Rebel 125 - 250 (Part 1)

Link phần 2 : Chủ đề về Honda Rebel 250, 125 (part 2)

Link phần 3 : Chủ đề Honda Rebel - Trao đổi và chia sẻ (Part 3)

Link phần 4 : Chủ đề Honda Rebel 125 - 250 (Part 4)

Link phần "Thăng hoa của ACE Rebel SG" : Chủ đề ACE REBEL SAIGON (RBSG) và những người bạn" - Đòan kết, chia sẻ và giao lưu
  2. henaREBEL

henaREBEL Thành viên rất tích cực

CHÙC MƯ?NG NHÀ? TA XĂ,Y THĂSM TĂ,?NG.......
    NHÀ? MỚI NIĂS?M VUI MỚI .....
    VÀ? ĐĂ"?NG THƠ?I MƯ?NG NHÀ? TA SÀT NHĂ,̣P ,N CHƠI VÀ? KỲf THUĂ,̣T VĂS? 1 MĂ"́I!
  3. phanbatrac

phanbatrac Thành viên mới

Mừng ta có nhà mới.
  4. khome

khome Thành viên rất tích cực

Hơ hơ, mừng nhà mới
    Chúc ae đi nhiều hơn, nhậu nhiều hơn và luôn an tòan
  5. beannews

beannews Thành viên mới

Chúc mừng nhà mới đi nào . Lâu nay anh em chơi Beo chỉ dừng lại ở những chuyến off đi chơi mang tính địa phương (Hội Beo SG chẳng hạn). Đề nghị anh em Rebel ba miền sắp xếp làm một chuyến offline họp mặt hoành tráng để tôn vinh Rebel đê, thấy anh em nhà 67 họp xôm tụ mà thấy thèm! :)
  6. surazu

surazu Thành viên mới

Chúc mừng nhà mới!!!
    Mong giữ mãi tinh thần "Rebel" của tất cả anh em Rebel!

7. DualClyde

DualClyde Thành viên mới

Cung hỉ, cung hỉ
  8. lebaohoang

lebaohoang Thành viên mới

Trích từ bài của lebaohoang viết lúc 17:29 ngày 07/06/2009-]
    Chào các bác!
    Các bác cho em hỏi tí.... Tình hình là em mới cưới đựơc cô rebel 125 ,nay em muốn làm thủ tục sang tên mấy bác hướng dẫn em tí nha, (người bán chứng giấy cho em rồi tiếp theo đó thì .......?) em gà vụ này lắm đa tạ rất nhiều, sẵn tiện em muốn gia nhập hội thì thủ tục thế nào các bác nha,, thanks
    ---->
    xe ngoại tỉnh: bạn phải tự đi rút hồ sơ gốc, về đóng thuế trứơc bạ tại chi cục thuế địa phượng--> lên đội CSGT quận huyện điền vào tờ khai---> bấm chọn số, lấy biển, chờ ngày lấy cavẹt.
    xe trong TP, nếu hồ sơ gốc còn nằm ở 282, bạn chỉ cần làm giấy sang tên, đóng thuế, lên CSGT làm tờ khai, họ sẽ tự rút hồ sơ gốc về.Nếu chủ cũ đã chuyển hồ sơ về địa phương, bạn phải tự đi rút hồ sơ gốc, sau đó tương tự.
    nều từ ngày làm giấy mua bán đến ngày đăng ký xe quá 30 ngày, sẽ phải đóng phạt.( ~70.000)
    chả cần phải nhờ cò ciếc, tốn tiền, bác tự làm cho biết, sau này còn làm dài dài.
    nhớ photo giấy mua bán xe làm 2,3 bản gì đấy, có chổ đòi công chứng, chổ ko.
    khi đi nộp tiền ở kho bạc xong, photo biên lai, nộp lại cho chi cục thuế.
    nói chung, ko có gì khó, chỉ tốn thời gian
    Cám ơn bạn rất nhiều, Nhưng mình có cái thắc mắc là trên cà vẹt ghi là CATPHCM- CA quận 3 cấp tháng 12-2008 vì chủ trước đã sang tên , mà ở nhà mình có 1 xe Airblead cà vẹt ghi là CATPHCM- Phòng cảnh sát giao thông, cấp tháng 8-2007, mình thấy khác nên không biết phải thế nào? có phải là chủ trước họ đã chuyển hồ sơ gốc về quận 3 rồi đúng không bạn, bây giờ việc mình là phải ra CA Q3 rút hồ sơ về rồi sau đó .....
  9. anhvu1982

anhvu1982 Thành viên mới

Cám ơn bạn rất nhiều, Nhưng mình có cái thắc mắc là trên cà vẹt ghi là CATPHCM- CA quận 3 cấp tháng 12-2008 vì chủ trước đã sang tên , mà ở nhà mình có 1 xe Airblead cà vẹt ghi là CATPHCM- Phòng cảnh sát giao thông, cấp tháng 8-2007, mình thấy khác nên không biết phải thế nào? có phải là chủ trước họ đã chuyển hồ sơ gốc về quận 3 rồi đúng không bạn, bây giờ việc mình là phải ra CA Q3 rút hồ sơ về rồi sau đó .....
    .....................
    trước tiên bạn cầm giấy mua bán xe ,đến chi cục thuế địa phương đóng thuế TBạ,sau đó lên CSGT Q3 rút gốc,sau khi có hồ sơ gốc, đem đến đội CSGT địa phương xin đăng ký sang tên, vẫn giữ lại biển cũ nhé.thuế trước bạ trong nội thành có thể mắc hơn, nhưng mình nghĩ khoảng 300k đổ lại,có khung hết
    regards
  10. anhvu1982

anhvu1982 Thành viên mới

tình hình là tầng 4 nhà mình mất cả năm, lẻ 01 ngày mới hết 100 trang.
    do bxtien gửi
    11:03, 06/06/08
    do anhvu1982 gửi
    21:05, 07/06/09

em xin phép nhắc lại toppic cũ nhé:Tour Tà thiê-Lộc ninh.
    anh em mình là hội cruier, cứ tàn tàn đi cũng tới. Có ai quy định "chăm hai" đâu bác Tiến ơi,Lần trước em còn đi Win ghẻ cũng tới đấy thôi. Mong các bác trưởng bối Cố gắng theo ủng hộ anh em .
    con em mới 4 tháng, nên tranh thủ đi, sau này nó lớn, biết đòi theo, ko biết có đi dược ko