1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Honda Rebel : Đoàn kết - Chia sẻ - Giao lưu (Part 5)

Chủ đề trong 'Ô tô - Xe máy' bởi bxtien, 08/06/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. AADDEEKK

AADDEEKK Thành viên rất tích cực

Bác Nén bác Đồng là tiệm xe nào vậy cà.
  2. anhvu1982

anhvu1982 Thành viên mới

Em vào điểm danh cái nào.
    chúc cả nhà khoẻ
  3. lamborebel

lamborebel Thành viên mới

bàc Suazu ơi, tiẶm Kim Thà?nh bàn inox 'ò, nf?m trĂn 'ươ?ng NguyĂfn Chì Thanh nhưng khùc nà?o vẶy, mì?nh 'i hẮt 'ươ?ng cùfng kĂ thẮy, chì? cò mĂfi 1 tiẶm là? Thanh Thanh hay là? Trang Thanh gì? 'ò nf?m gĂ?n ngà? tư Tà UyĂn với NguyĂfn Chì Thanh thĂi. Bàc nhớ dù?m em với em cĂ?n tì?m mua và?i thứ. Càm ơn bàc nhè
  4. Hiter

Hiter Thành viên tích cực

Nhân tiện đợt này anh em tập hợp địa chỉ, giá cả, chất l][ngj dịch vụ của các hiệu sửa xe tại sg đi, phòng khi em "béo" cảm sốt còn biết mà chạy. Các bác nghĩ sao ợ!???
  5. henaREBEL

henaREBEL Thành viên rất tích cực

hy vọng giĂp 'ược bĂc!!!
  6. lamborebel

lamborebel Thành viên mới

ý kiến cu?a bác hay đó, các anh em có chôf na?o thi? pót lên đê? anh em mới như em biết với.
    @henaRebel: cám ơn bác nhé, đê? mi?nh đi ti?m lại
  7. AADDEEKK

AADDEEKK Thành viên rất tích cực

Ý tưởng này hay, giống với ý tưởng làm handbook của bạn Trung-rebel về các thắc mắc của anh em.
    Em ủng hộ 2 tay.
  8. tigertrung

tigertrung Thành viên rất tích cực

QUẬN BÌNH THẠNH
    Hiếu Nghĩa - đường Ung Văn Khiêm, từ cầu Sài gòn chạy vào khoảng 500m, bên tay phải: Em có sửa ở đây một lần vào ngày chủ nhật, có lẽ vì thế mà không gặp được thợ cả. Nghe em mô tả tình trạng máy nóng, ông chủ ở đó nói thợ thay cặp bugi và miếng mút lọc gió, tổng cộng là 160K. Tuy nhiên tình trạng nóng máy không thay đổi.
    Dũng Motor - đường Ung Văn Khiêm, một tiệm nho nhỏ nằm bên kia đường so với Hiếu Nghĩa, nhưng gần ngay ngã tư Xô Viết Nghệ Tĩnh.
    Tuấn motor - Hẻm chùa Pháp Hoa đường Nơ Trang Long, từ ngã tư Nguyễn Xí chạy về phía cầu đỏ khoảng 100m rẽ phải: em sửa 2 lần. Bố thắng sau: 70k. Dán bố nồi: 350K. Em đến đây cũng vì bệnh nóng máy. Thế nhưng sau khi bác ấy chữa bệnh (cái nồi) thì máy "vũ như cẫn": NÓNG. Ở đây phục vụ cũng được, nhưng qua vũ chữa bệnh này (và một vài tình tiết ty ti khác em không tiện nói) thì thấy đây không phải là "Bác sĩ" giỏi.
    Bình motor - đường Chu Văn An, từ ngã tư Đinh Bộ Lĩnh đi vào khoảng 500m, bên tay phải (chỗ bác Khoa chắc nhiều anh em biết rồi), em vào một lần nhưng bị bác Bình cho leo cây.
    QUẬN TÂN BÌNH
    Trường Côn motor: Nằm ở giữa đường Bạch Đằng q.Tân Bình, từ đoạn ngã 5 Bạch Đằng Nguyễn Thái Sơn, Nguyễn Kiệm đi vào khoảng 1km, nằm bên tay trái, biển hiệu thật to và chưng bán 5,6 motor to nhỏ Em chưa sửa ở đây lần nào. Hàng ngày đi làm ngang qua thấy công việc sửa chữa không nhộn nhịp lắm.
    QUẬN 10
    Lượng Motor - đường 3-2, từ ngã tư với Nguyễn Tri Phương đi về phía quận 11 khoảng 500m, nằm bên tay phải. Em chưa sửa ở đây lần nào. Hồi còn đi học ở gần đấy thấy mấy chú công an hay vào đây sửa.
    QUẬN 11
    Motor 1418 đường 3-2, từ bùng binh cây gõ đi về phía quận 10 khoảng 500m, nằm bên tay trái. Đây là tiệm bác Đồng, bác Nén. Vụ sửa ở đây mình mới up lên anh em "biết" rồi
  9. Hiter

Hiter Thành viên tích cực

GOVAP
    Quang moto: ngay cây xăng đầu tiên đi từ ngã 6 GV về ngã 5 Chú ÍA, nằm trên đường NKiệm.
    Đã tới thay (thực ra là mua) 1 cây chổi than, thằng ku phụ loay hoay lắp gần 15p, đưa lại cho mình khong thay cái lò xo ép chổi than đâu, hỏi nó, nó lui cui tìm dưới đất đưa cho, về mở ra thì gẫy bố nó cái đầu chỗ ép chổi than xuống. Hơi điên.
    Nói chung là thế này, anh em tập hợp địa chỉ, nhưng phải thêm thông tin cho nó chất 1 tí, tỉ như tiệm đường 3/2 trên, nếu đi mấy anh em thì thôi, ko thì nên nói tên 1 anh em nào để tiệm biết khách quen mà chém nhẹ.
    Nhân tiện biên soạn luôn quả giá cả thị trường tại sg cho anh em tham khảo nhỉ.
    Rồi còn bệnh tật xe nữa, mấy bệnh vặt kiểu như để ko nổ, máy kêu cọc cọc, điện đóm chập cheng thì nguyên nhân thế nào, những gì anh em tự chẩn bệnh, tự lọ ,mọ được thì tốt. Mình còn 1 mớ file service manual và shop manual cho dòng xe này, chỉ mất công dịch chứ nội dung hay phết.
    Anh em chung tay làm cái anual cho box REBEL nhỉ!??!
  10. bxtien

bxtien Thành viên mới

Mình thấy thế này :
    Việc các đồng chí liệt kê các tiệm sửa xe trên đây, và tiếp theo có thể một số đồng chí nhiệt tình liệt kê tiếp thành một danh sách dài dằng dặc chỉ tổ làm cho mọi người thêm rối, chẳng biết đường nào mà lần. Nếu có thì anh em chỉ nên kê những tiệm mà mình đã sửa ở đó và đặc biệt là tiệm đó có tay nghề cao về lĩnh vực nào đó thôi để khi xe có trục trặc về bộ phận nào thì đến đúng đó mà sửa. Còn nếu liệt kê thế này thì tớ thuê xe ôm một buổi đi hết sài gòn có mà hết cả 10 trang ttvnol...
    Chúc cả nhà mấy ngày cuối tuần làm việc vui vẻ, tích cực, cống hiến nhiều cho CNXH!...