1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Honda Rebel : Đoàn kết - Chia sẻ - Giao lưu (Part 5)

Chủ đề trong 'Ô tô - Xe máy' bởi bxtien, 08/06/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tigertrung

tigertrung Thành viên rất tích cực

@các bác: Xe em chạy trong thành phố khoảng chừng 30'' là máy nóng như lò hơi, đổ ốp la vào chắc ăn bánh mì ngon luôn.
    Hôm chủ nhật rồi em ra Hiếu Nghĩa, thợ ở đó (anh Tài, khoảng 25 tuổi) thay mút lọc gió, cặp bugi NGK C6HSA (xe em đang dùng cặp bugi Denso U16FS-U, đầu chưa mòn) hết 160K. Thế nhưng máy em chạy được một chặp vẫn muốn chiên ốpla như trước. Hichic
    Bác nào biết tư vấn cho em dụ này với ????
  2. Hiter

Hiter Thành viên tích cực

Kiểm tra dầu nhớt máy chưa, mà bác nói gì chứ làm gì nóng tới mức ốp la được???
    Hay xe 250 nó thế nhỉ? À cái vụ cổ xe ấy, làm mình nhớ hôm đi sửa trên đường 3/2 về, mấy bác thợ hí hoáy, chỉnh xong cái công tắc máy thì kéo làm sao ma cái dây ga nó vắt qua cổ xe, làm mình tá hoả, cứ rẽ trái máy lại gào ầm lên (vì bị căng dây mà). Đi từ Q10 về GV cứ phải né né, vui thật!
  3. AADDEEKK

AADDEEKK Thành viên rất tích cực

@ Hittle, Trung: xe mình tạm thời vẫn đẩy nổ. Chờ đến t7 mới có thời gian mang ra tiệm. Dưới Thủ Đức có tiệm làm điện xe honda mấy chục năm rùi nên ko lo. (tiệm "Năm thợ đèn" ở Cầu Ngang, bác nào ở Thủ Đức chắc biết)
    @ Trung: cho cái địa chỉ Hiếu Nghĩa đi, bữa nào ra súc bình xăng con.
  4. tigertrung

@ bác Hiệp, các bác: thực sự là máy rất nóng các bác ạ, em đi giày công trường ống cao mà vẫn hầm hập, cậu bạn em ngồi sau còn nói xe nóng hầm hập. Lúc dừng xe để tay cách 25cm vẫn thấy hơi bốc hầm hập từ máy. Chỉ cần 30'' chạy thôi nhé.
    Bugi denso mà em đang dùng không thích hợp với bel250 à các bác ? anh thợ Tài (Hiếu Nghĩa) thay bugi NGK vào cho em có nói: loại bugi này sẽ mát hơn. Hic, sao em chẳng thấy "mát" hơn gì cả.
    @ bác Duy: Hiếu Nghĩa Motor: trên đườg Ung
    Văn Khiêm, từ cầu Sài Gòn vào khoảng 300-500m, nằm bên tay phải, bác phải nhìn kỹ mới thấy bảng hiệu nhé. Ngày chủ nhật hình như các thợ chính nghỉ hết thì phải, có mỗi chú Tài với một cậu nhóc phụ việc.
  5. tigertrung

@bác Hiệp: Nhớt máy vẫn còn "trong", anh Tài bảo chạy 500km nữa mới thay bác ạ. Bác cùng công ty em (chạy cd125) thì bảo: bố nồi và bơm nhớt của em Bel có thế có vấn đề.
  6. phatraumagma

phatraumagma Thành viên rất tích cực

Xe bạn nóng, xem lại ge -len-ti và gió, ga phải nhuyễn. thử xe có vọt ngọt không? nếu ngọt, ga nhuyễn thì Ok, nếu không thì có vấn đề. nếu ga lớn quá mà lưu thông chậm sẽ nóng máy kinh khủng.
    còn Bu-gi thì mở ra xem có bị đen không. đen quá hoặc trắng quá đều không tốt. hơi có màu cam là Ok.
    .
    Các Pro cho hỏi có ai có bộ căm cho bánh trước của bel không? giúp mình vé, vì căm trước của mình cũ quá rùi, nó rổ nên không xi được
  7. lhq2007

lhq2007 Thành viên mới

Có thể xe của bác bị bố nồi rồi đó, cách đây hơn tháng xe em cũng bị như vậy, đi chỉ khoảng 10 km là nóng khủng khiếp, lại còn nặng máy nữa. Em đem ra Út Phi Mã thay bố nồi là hết, họ tính 120k/lá ko biết có đắt ko nữa. Thay xong chạy nhẹ tênh, 125 mà em kéo lên gần 120km/h dấy bác ạ.
  8. phatraumagma

Làm bình xăng con thì nên đến chổ Quân đường Lý thái tổ. không nên đi tới những chổ không chuyên. chổ này làm Ok nhưng giá khoảng 120-140.
  9. phatraumagma

Làm bình xăng con thì nên đến chổ Quân đường Lý thái tổ. không nên đi tới những chổ không chuyên. chổ này làm Ok nhưng giá khoảng 120-140 ngàn.
  10. DualClyde

DualClyde Thành viên mới

Làm bình xăng con thì nên đến chổ Quân đường Lý thái tổ. không nên đi tới những chổ không chuyên. chổ này làm Ok nhưng giá khoảng 120-140 ngàn.
    [/quote]
    Bạn ơi, có thể chỉ rõ hơn nó nằm gần khúc nào không.
    Cảm ơn