1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hồng Gia Quyền - La Phù Sơn (Hồi ký Thần Võ Chu Du - trang 83)

Chủ đề trong 'Võ thuật' bởi lyhl, 10/02/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. maidinhtai

maidinhtai Thành viên mới

Các bác làm vấn đề nó huyền bí thêm wá ;)). Trong hình này sao các hồng đai đứng có vẻ mỗi người một kiểu thế??? Thật khó hiểu?!?! Nếu đã là hồng đai thì tư thế chào cơ bản nhất phải chuẩn chứ!?!?!
  2. lyhl

lyhl Thành viên mới

[rose]
    -----

Bạn nhận xét rất chính xác ! nhưng theo tôi thì tư thế chào của các anh ấy cũng có phần bị ảnh hưởng bởi cái sân quá nhỏ mà lại tập trung cùng lúc nhiều người, nên việc thể hiện động tác chào bị hạn chế đấy thôi ! Riêng anh đứng hàng đầu bên trái thì lại chào nghịch tay =D>
  3. HAOVIET

HAOVIET Thành viên mới

Heloo,

Các bạn mắt tốt 10/10 đó.
    Tuy nhiên, tui nghĩ cá`c bạn còn trẻ hay ít ra các bạn có tập HỒng Gia LPS là thời điểm xa xa về sau này.
    Đây là ngày đầu tiên sau khi chuyển sân từ Nơ Trang Long về đây : sân chật & chưa sạch đẹp.
    Bạn có bao giờ nghe rằng " HGLPS đầu tiên có tên là Trượng Phu Quyền" thì bạn sẽ hiều cách chào này. Lúc này Thầy Lân chưa thay đổi tên HGQ.

Anh chàng kia chào nghịch tay là bởi luện kungfu k đúng lời thầy dạy đã bị bong gân cổ tay trái nên đành chào tạm bên phải dựng đứng lên, thể hiện "tứ Hải Zai hubnh đệ.

Thầy TNĐ chào như hình các bạn có hiểu k, các em ?

DZUI NGHE !:-w
  4. maidinhtai

maidinhtai Thành viên mới

Bác haoviet cho tụi này lên mây xong đạp cái rớt ạch xuống đất ;)).
    Tất nhiên ở đây đa số toàn hậu sinh nếu bác nói bác kém vs Đạo 10 tuổi rồi.
    Bác có thể tiết lộ về bác không???
    M. TNĐ chào theo cách của chưởng môn!?!?
  5. HAOVIET

HAOVIET Thành viên mới

TUI LÀ HỌC TRÒ THẦY TRẦN NHƯ ĐẦU - CHƯỞNG MÔN HỒNG GIA LA PHÙ SƠN

có gì cần rõ hơn bạn mail cho tui :D

DHT
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    LÊN MÂY XONG, RỚT XUỐNG là 1 tinh túy nho nhỏ của bộ Thất Tinh Quyền HGLPS đó. VS ĐẠO là đệ tử chân truyền, hãy bái sư sư phụ NVĐ để có nó !!! tui đã nói trước đây là "tui ngộ k được nhiều " mà lị !
  6. wingchunHK

wingchunHK Thành viên mới

HAOVIET, winchunHK xem qua tấm hình bị rách bên trên thì đã hiểu nhiều về HAOVIET, những tấm khác có thể bạn đồng sở hữu nhưng tấm hình rách góc đó được đăng lên đây thì đúng là không nên. Thứ nhất, tại sao bạn có được nó. Thứ hai đã hỏi ý người sở hữu chưa ? winchunHK chắc chắn là chưa mặc dù winchunHK chưa hề liên lạc với chủ nhân của nó.

winchunHK chú thích những nhân vật trong các tấm ảnh do bạn đưa lên không phải đã không lường trước bạn có thể mượn kiến thức người này, hình ảnh người kia phục vụ cho cá nhân ai đó !

Một học trò thầy Đạo vừa xác nhận thông tin thầy không chủ ý đăng bất kỳ hình ảnh gì lên mạng . Mong HAOVIET một lời giải thích.
  7. HAOVIET

HAOVIET Thành viên mới

WingchunHK ui,

sao ban k hoi Vs NVD ma lai hoi 1 hoc tro. Tui nghi ban giai thich nghe thi hay biet may. Tat nhien tui la 1 nguoi trong bon ho.

tui dang cung cap cho cac ban tu lieu Vs DAO chu tui co quang cao ve tui dau ? Neu cac ban k thich nhan them hinh anh thi thoi vay.

Than ai !
  8. HAOVIET

HAOVIET Thành viên mới

Nhu vay, ban WINCHUNHK cun chang can biet tui & cac don mon cua tui.
    &&& tui doan chac la ban chua he nhin thay hinh anh nay lan nao. Vi tam hinh chup Teawondo tui moi la nguoi so huu no.
    O day tui dang giup quy ban tim hieu & thu nhat 3 tuyet ky HGLPS tu Vs NVDao, vi tui biet ro Vs DAO nhieu nam truoc do (1985 tro ve truoc). Vi vs nay dam me vo tu nho, k chiu khuat phuc nhung khokhan khi tap cac mon kungfu nhu : HGLPS, TEĂONDO, VINH XUAN, MAYUA THAI, THAI LY PHAT, . . . ( khon bit con mon kungfu nao k).

Tui vua duoc bit, vs NVD co 1 trang web cho mon fai KUNGFU NGUYEN GIA , k bit ban WingchunHK co the bat mi k ?

GIUP PAKON NHE!
    WA xem xet 1 loat nick tren dien dan, tui thay: ban WingchunHK la nguoi duy nhat biet ranh rot vi Vo su nay. ? ban mo ta duoc trong nha co gi tat tan tat(KE CA DAU AN HGLPS), KHAM PHUC !!!

ban lyhl xuat hien nhieu tren dien dan. nhung k bit vs DAO = chua tung den nha Vs DAO.

ban maidinhtai vua xuat hien vai ngay tren dien dan, k bit ban maidinhtai da tung den nha Vs DAO chua ? bit gi them k ?
  9. DONGBAI

DONGBAI Thành viên rất tích cực

hi..hi..anh HAOVIET có nhìu tấm hình đẹp quá chời. Tui thấy VS Nguyễn VĂn Đạo cũng quá tuyệt vời, học HGLPS, Bạch Mi, VX, TLP quá chời lun. Chổ HHT cũng gần nhà tui, bữa nào rảnh nhờ Khoa dẫn qua chơi nghen
  10. HAOVIET

HAOVIET Thành viên mới

Yes !
    YES !