1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hồng Gia Quyền - La Phù Sơn (Hồi ký Thần Võ Chu Du - trang 83)

Chủ đề trong 'Võ thuật' bởi lyhl, 10/02/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. maidinhtai

maidinhtai Thành viên mới

Bác wingchunHK cảm thấy bác haoviet có gì bất ổn cũng đúng thôi. Khi thì bác haoviet tỏ ra là không biết nhiều về vs Đạo, khi thì lại biết rất rõ.
    Trình độ google của bác cũng khá đó ;)). Tuy nhiên, bác nhìn lại ngày đăng kí nick của mình đi: năm 2008 chứ không phải mới đăng kí nhé ;)).
    Trên diễn đàn thì mình chơi nick cũng là tên thật chứ không có gì phải đi giấu mặt ;)).
    Mình hiện đang học HGLPS, thông tin ngày xưa đa số đồng môn đều mù mịt nên thấy có gì liên wan đến ngày xưa thì thu nhặt để rõ thêm thôi ;)).
  2. HAOVIET

HAOVIET Thành viên mới

ban MAIDINHTAI,

VAY LA BAN TEN "MAI" ? 1 CO GAI, THAT DANG KHEN., OH. BẠN HOC SU PHU NAO VAY TA ? CHIA SE CHO ANH EM BIT!
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Ban MAI,

ban nghi sai ve tui roi do, cac mon fai Mr DAO co duoc deu do cac anh em liet ke ra truoc. Tui them 1 mon fai tui biet la TLP ( vi tui van giao luu voi fai nay). dien dan nay la noi giup nhau "ghien vo thuat" them.
    BAn cung la nguoi k thich them tu lieu khac ngoai Mr DAO nua sao?

Tui da tra loi email cho ban rui do !

Chao co gai,
  3. maidinhtai

maidinhtai Thành viên mới

;)) Mai là họ thôi bác. Tên đầy đủ: Mai Đình Tài (Mr.).
    Mình hiện đang học tại Hồ Xuân Hương, Mr. Phú trưởng sân (M. Lâm Thành Khanh chưởng môn). Mr. Phú cũng là thế hệ hậu sinh thôi nên có nói chắc bác cũng không biết.
    Mình chỉ giải thích lý do tại sao WingchunHK lại có vẻ e dè bác thôi. Đôi khi cứ úp úp mở mở thì rất có thể gây ra hiểu lầm.
    Nếu bác có thể gởi tư liệu qua email thì tốt wá rồi.
  4. wingchunHK

wingchunHK Thành viên mới

Rất vui được đưa anh DONGBAI sang gặp võ sư Nguyễn Văn Đạo vào ngày đẹp trời nào đó !

Đã được xác nhận chính thức từ võ sư Đạo. Võ sư Đạo khá bất ngờ và vẫn giữ chủ nghĩa ẩn thân như bao năm nay. Web Nguyễn Gia Kung Fu do một học trò của võ sư Đạo chịu trách nhiệm, xem như một món quà tặng thầy. Vì lý do kỹ thuật nên website chưa đưa vào hoạt động trong thời gian này.

Võ sư Đạo thân thiện và rộng rãi với anh em, học trò, bè bạn. Đến nhà võ sư "mượn tạm" tư liệu về những nhân vật "lừng lẫy" võ lâm hiện giờ là điều rất dễ, video, hình ảnh của ông về quá trình luyện võ tầm sư khá đầy đủ. Kể cả tài liệu về y thuật, võ sư không giấu diếm gì, 36 đơn nội công cũng được võ sư chỉ điểm dễ dàng.

HAOVIET có thể gọi trực tiếp võ sư Đạo hay nói một chút về bản thân để tránh những hiểu lầm từ phía nhiều môn đồ của võ sư Đạo !
  5. HAOVIET

HAOVIET Thành viên mới

QUA LOI CUA BAN WINGCHHUNHK, tui khang dinh 100% : ban la mon sinh cua Anh DAO (Vs NVD).
    nhung,
    co le ban la 1 mon do phai rat tre (k qua 25 tuoi), at han ban con dang di hoc. Qua loi hanh van, ban co hoc thuc cao cao... & chua hoc duoc nhieu vo cong cua Anh DAO.

Ban co gang luyen & lay duoc nhung tuyet ky HGLPS.

* Tui da co email voi MAIDINHTAI, tui la dong mon voi SP DAO thoi xa xua & tui co loi nao gay mich long anh em mon do cua Mr DAO ? NO !

* Tui luon muon moi nguoi cung nhau nang cao vo hoc.
    * MOT NGAY DEP TROI, DE SE DEN THAM HUYNH, "DAO VOI SU HUYNH" NHE !

HT.
  6. HAOVIET

HAOVIET Thành viên mới

ban WINGCHUNG,

Ban da gui loi nhan cho SP nghe :

"MOT NGAY DEP TROI, DE SE DEN THAM HUYNH", "DAO VOI SU HUYNH" NHE !

Thánks !

HT.
  7. Dongcoxanh72

Dongcoxanh72 Thành viên mới

Chắc bác HAOVIET là người ngồi thứ 3 từ trái qua.
    WingchunHK tên là Khoa à? Có dịp nhờ WingchunHK dẫn mình đến nhà thăm VS Đạo nhé.Mình ở PĐP gần chợ Phú Nhuận
    Mong bác HAOVIET nói thẳng ra luôn đi,úp úp, mở mở đọc khó chịu quá
    Cám ơn DONGBAI,HAOVIET và WingchunHK về những thông tin trên,,rất thú vị.
  8. HAOVIET

HAOVIET Thành viên mới

HINH ANH MOI NHAT !

[​IMG][/IMG]
    Bac DAO tai le tang Vs Tran Tien
  9. Lamtieungao

Lamtieungao Thành viên mới

(*.*)......

Xin chào các bác ạh ...

Hôm nay vào xem, thấy thật hay, biết thêm nhiều thông tin về Võ Sư ĐẠO, Thầy ĐẨU, ... Hình ảnh , thông tin từ bác HAOVIET, bác WingchunHK,đường link của anh DONGBAI hay lắm ( vào đấy Lam có thể nhớ lại một thời của lớp học HG ) . Thật cảm ơn rất nhiều .

Thông tin về Võ Thuật ... quả thật, quả thật không bao giờ biết hết được, nhưng biết được bao nhiêu , thì thật ý nghĩa biết dường nào ...
    Võ Sư ĐẠO trong lễ tang, phong thái người Thầy vẫn ung dung, ... không biết bác HAOVIET là ai trong ảnh vậy ?

Chúc các bác khoẻ ![rose]
  10. lyhl

lyhl Thành viên mới

[rose]
    -----

Mến chào anh Haoviet !

1) Anh có thể nói rõ hơn về tên của HGLPS vào những ngày đầu ? tại sao gọi là Trượng Phu Quyền ? Trượng Phu Quyền và "Tứ hải vai huynh đệ" thì có liên quan gì với nhau ? thời điểm nào HGLPS được chính thức đối mất Trượng Phu Quyền ? và khi ấy được mang tên chính xác là gì ?

2) Nhìn chung tư thế chào của các anh hồng đai vào thời điếm đấy là khác so với bây giờ, riêng hình tay (phù trưng) của thầy TNĐ lúc đó và thầy LTK hiện nay thì rất giống nhau, anh có thể nói rõ hơn về tay chào của thầy TNĐ để em mở rộng tầm mắt ?

[rose]
    -----

3) Anh biết về Thất Tinh Quyền không ? nếu anh biết thì hôm nào anh em mình gặp nhau sẽ nói về nó, anh đồng ý không ?

[rose]
    -----

4) Quảng cáo về buôn bán thì nội qui cấm, nhưng giới thiệu về võ công của người khác cũng như chính mình thì diễn đàn đâu có cấm đâu anh ! nếu giới thiệu đúng thì vừa lợi mình mà lại ích người, còn giới thiệu sai coi như là thông tin chưa chính xác, chưa được kiểm chứng và sau họ sẽ không tin tưởng vào thông tin của mình đưa lên nữa !

[rose]
    -----

5) Dạ, thì đúng là em chỉ mới nghe về VS Đạo, có hỏi một vài sư huynh của em thì họ cũng không biết, có thể VS Đạo sinh hoạt trong một nhánh riêng không cùng nhánh với nhánh của em ! em cũng muốn đến nhà lắm nhưng ngại là đường đột sẽ trở thành vô lễ hoặc hiểu nhầm thì nguy !

[rose]
    -----

6) Thế các anh có biết bây giờ thầy TNĐ đang ở đâu không ? và chính xác là năm nay thầy đã được bao nhiêu tuổi ?