1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hồng Gia Quyền La Phù Sơn trang 101. [chủ đề có số người đọc cao, được mod lyhl giới thiệu

Chủ đề trong 'Võ thuật' bởi cuonglhvt, 29/03/2007.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thieulam_vietnam

thieulam_vietnam Thành viên mới

Câu hỏi này không dành cho tôi, nhưng vẫn có thể tham gia được đúng không ?
    Thế này bạn à, bạn có thấy về tốc độ ra đòn mấy ai nhanh hơn Lý Tử Long không, nhưng Lý Tử Long khi giao đấu vẫn thua nhiều đồng môn đấy thôi.
    Rồi tiếp nữa, Mike Tyson có những cú đấm nhanh mạnh như trời giáng nhưng khi đi xem đấu võ tự do MMA vẫn bị khiêu khích mời lên đài đấu đấy thôi, nếu anh ta có lên thì cũng làm bị thịt cho mấy tay đô con giỏi vật hơn đấm (nếu đấm thì chắc chắn không nhanh và mạnh bằng).
    Nước có thể dập tắt lửa, nhưng những đám cháy to thì vài sô nước có thể dập được không. Tất nhiên kết luận là Nước bao nhiêu và Lửa bao nhiêu mà thôi.
    Vỏ quýt dày thì có móng tay nhọn, đúng không bạn.
  2. nothing_can`t_change

nothing_can`t_change Thành viên rất tích cực

anh Thiếu lâm có thể chỉ ra 1 dẫn chứng về chuyện rồng họ Lý bị thua , và do đâu bị thua không
    còn chuyện bác Mike , em nghĩ rằng đem sở đoản của mình ra ( không biết vật, khống đá, chỉ dùng tay ) so với đấu sĩ trên võ đài MMA ( tự do ) , thì khác gì đem xô nước nhỏ dập đám cháy lớn
    nếu chỉ cho đấm không thôi , thì khả năng thắng nằm nhiều hơn bên phía bác Mike, nhưng mà bây giờ thì em ko chắc
    anh Thiếu Lâm nói vỏ quýt dày móng tay nhọn , anh muốn ám chỉ đến chiến thuật ?
  3. thieulam_vietnam

thieulam_vietnam Thành viên mới

Chính là như thế, chiến thuật đó.
    Đối thủ to khoẻ, ai dại đi đọ sức mạnh; Đối thủ giỏi tốc độ, sao ta phải đua tốc độ; Đối thủ giỏi đấm, sao ta phải thi đấm; Lửa đang cháy to, chẳng ai lại đổ thêm xăng dầu vào;.....
    Còn chuyện về họ Lý thì tìm trong Topic về Lý Tử Long ấy, thiếu gì, sách về họ lý cũng đầy ở trên mạng, cứ chịu khó tìm sẽ thấy cái cần tìm.
  4. lyhl

lyhl Thành viên mới

--------
    Chiến thuật trên đúng một nư?a, chưa đúng một nư?a.
    Đối thu? gio?i đấm, gio?i đá ta ca?ng kích thích hắn đấm đá vi? lư?a ca?ng to đốm lư?a ca?ng mau tắt (Không đô? thêm xăng dâ?u ma? xơi lên cho cháy đến hết nhiên liệu đê? lư?a chóng ta?n. Có va?i trươ?ng hợp lư?a không cháy tha?nh ngọn nên rất khó chưfa)
  5. dancemusicboy

dancemusicboy Thành viên mới

nhất trí với bài phân tích của bác Thiếu lâm , nhưng nếu thế chỉ là 1 nửa vấn đề
    vậy thì nếu gặp đối thủ thân pháp nhanh nhạy , tốc độ lẹ làng , ta phải làm cái gì cụ thể ,
    đây là 1 trường hợp cụ thể , cần 1 kết quả cụ thể để đối chiếu
    em cũng muốn hỏi bác tvtt như vậy đó, có cái gì đó cụ thể không
  6. dancemusicboy

dancemusicboy Thành viên mới

bác tvtt cho hỏi
    nếu đá tống ngang , tay bác đỡ thế nào
    nếu đá vòng cầu truyền thống , tay bác đỡ thế nào
  7. agui

agui Thành viên mới

Hehehe... nếu không dùng tri thức biện chứng thì Ngài bảo em phải dùng cái gì? mà em có nói em dùng mấy thứ cao siêu đó đâu nhỉ - sao Ngài nỡ vội vàng chụp mũ vậy, tội nghiệp em
    Em thấy lạ là: hình như Ngài Tây học, sống ở 1 nước văn minh... sao Ngài vẫn thích và chỉ tin những gì mình thân chứng, thân thụ...??? Ngài có bảo thủ quá chăng???
  8. agui

agui Thành viên mới

@ Ngài TVTT: Ngài viết:" và khi tâm mình chưa lắng thì mình phải khởi ý , mà khi mình khởi ý thì 99% là tay chân nó sẽ không còn nghe theo lời mình nữa đâu ... cũng như khi mình khởi ý là mình mang lực ra ngay , mà hễ có mang lực ra thì phải có lúc hết , lúc ngắt ... Các bạn cứ đóng góp suy nghĩ và kinh nghiệm ... "
    Xin hỏi anh:
    1- Từ ''mình'' là ai vây? Nếu là anh thì khỏi bàn? Nếu là bạn, ta, chúng ta - mang tính khái quát thì xin hỏi thêm anh:
    2- Anh lấy kết luận này ở đâu ra, anh có thân chứng chưa? đã làm thực nghiệm bao nhiêu lần? để nó có tính khái quá cho đồng đạo võ lâm học hỏi???
  9. agui

agui Thành viên mới

1- Lão TVTT khôg có gan to mật lớn để chọc lão M đâu... ặc!
    2- ''2-6 tuần'' chỉ là suy luận (kiểu lão TVTT)... khừa... khừa...
    3- ''sự đồng bộ tức thời'' gần giống nhưng chưa nói lên được bản chất của LLMMRR... ặc!
  10. Vove

Vove Thành viên rất tích cực

Ai bảo ổng Tây học? Ổng có khi chê nó nữa (đọc lại các post đi rồi thấy)
    Ổng cũng không bảo thủ đâu. Những người tốt bụng, cả tin, và ngây thơ đều không bảo thủ.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa