1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hồng Gia Quyền La Phù Sơn trang 101. [chủ đề có số người đọc cao, được mod lyhl giới thiệu

Chủ đề trong 'Võ thuật' bởi cuonglhvt, 29/03/2007.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. cuonglhvt

cuonglhvt Thành viên mới Đang bị khóa

Bác tvtt chú tâm vào mấy chuyện đá nhau quá quên trả lời cái này của em. Tại nhà bác đẹp quá nên mới bị ném gạch. Nhà em xấu hỉn, dụ hoài bọn nó chả thèm ném. Ặc ặc.
    Lão M: Em đã vượt cái "ngưỡng" của vỗ 600 phách/min. Còn chân hơi bị iếu (chưa "tròn trịa" lắm).
  2. cha_ga_con

cha_ga_con Thành viên mới

bác này chắc bí lâu wá nên nói chuyện là có dính tói chũ dâm liền đó ah
    đi uống bia tuoi mát đi bác,nhó đùng xin phép vọ nha
  3. Vove

Vove Thành viên rất tích cực

Chữ anh dùng cũng có gốc Hán Việt. Cứ tra tìm trong tự điển Thiều Chửu thì rõ, và đừng quên search trong Yahoo hay Google xem từ miên mật được dùng như thế nào. Em la toáng lên vì nhà anh đưa ra định nghĩa như thế nầy đây,
    - Miên mật là liên tục không đứt đoạn ( continuously , constantly , uninterruptly ) mà cường độ không thay đổi .
    Muốn chỉ rõ cường độ không thay đổi, hay là anh thêm chữ Bờ Bờ (bất biến) hay Vờ Vờ (vẫn vậy) hay Nờ Nờ - hoặc Nhờ Nhờ (như nhau), em thấy cũng Phờ Phờ (phong phú) lắm.
    Mà thôi, lão anh đang bị quần hùng vây bủa, em tạm dừng để anh không bị phân tán. Ta còn nhiều dịp khác trao đổi khác. Với lại, hiện giờ em chẳng dám lên tiếng dù biết sơ sơ chuyện nhân sự, sợ thiên hạ hiểu lầm. Tranh luận cho vui với nhà anh, em đã bị nghi là dân Trạm Trang đứng như cây rồi.
    Chỉ cười ruồi và nhớ lời hẹn 3 năm tâm không còn hơn thua thôi. Hehehe.
  4. tvtt

tvtt Thành viên mới

@ Anh tvtt !... Dzữ hôn ?!?.. khừa.. khừa.. ặc !(?)!...
    Anh Thọ xin vui lòng / làm ơn "confirm" với anh em một tiếng - thành viên LoTriThamDaiHiep là như thế nào với anh ?!?...
    - Tôi cũng đã email hỏi người bạn trẻ của tôi và các anh em xem LoTriThamDaiHiep là nhân vật nào mà có vẻ hăng quá mức như vậy , nhưng chẳng ai thật sự biết ai là ai cả ... nhưng cũng lạ là bạn này lại nói đến ông anh gì đó của bạn ấy chứ lại không nói đích thân bạn ấy ... tôi cũng chẳng biết thực hư như thế nào trên cái diễn đàn ảo này ... Thôi thì tôi cứ làm việc của tôi thôi , chừng nào anh em biết được điều gì thì cho tôi biết với ... Cuộc đời vốn nhiều mặt , vấn đề chính là lão M và các bạn có nhận thấy rằng dù anh em có nói gì thì tôi vẫn là tôi , vẫn cách ăn nói tôi , vẫn tinh thần tôi , vẫn nhất mực tôi muốn anh em thử tập luyện trang công vì nó có ích lợi cho rất nhiều mặt ...
    Ngày mai tôi sẽ trình bày cái cách mang lực ra trong tình huống chúng ta đã đặt ra mà anh em đang chờ đợi ... Mong anh em vui vẻ với nhau để cùng chia xẻ kinh nghiệm thực dụng cho những người trẻ đi sau đỡ mất thời gian tìm kiếm ...
  5. motdikhongtrolai

motdikhongtrolai Thành viên mới

@ Gửi thành viên lyhl !
    Đề nghị bác lyhl không cuốn theo / góp phần với trò chơi chat-chit / spam của thành viên cha_ga_con - Đây được xem là lời nhắc nhở của lão M
    @ Gửi thành viên cha_ga_con !
    2./ Chúc bạn "leo cột điện" ngồi chơi để suy gẫm !... Nếu bạn có điều gì ấm ức, thì xin vui lòng lấy nick khác vào bên "khẩu đạo quán" để hỏi chiệng lão M... Khừa.. khừa.. ặc !(?)!...
    Chúc mọi người một ngày vui !...
  6. tvtt

tvtt Thành viên mới

@Cuonglhvt ,

Bác tvtt chú tâm vào mấy chuyện đá nhau quá quên trả lời cái này của em. Tại nhà bác đẹp quá nên mới bị ném gạch. Nhà em xấu hỉn, dụ hoài bọn nó chả thèm ném. Ặc ặc.
    - Tại tôi không có kinh nghiệm gì về cách tập bạn đề ra nên không có ý kiến đó mà ... Bạn ví von kiểu nhà đẹp nhà xấu hay thiệt ha ... có làm người ta bỗng ghét tôi thêm không đây ... hêhhhehhehhêh ...
    @Vove ,
    Thứ 1 , bạn nói vậy là bạn cũng biết nhiều chuyện thật ngoài cái diễn đàn ảo này lắm ... nếu chuyện gì nói được thì nói cho anh em biết với đi , đừng sợ mang tiếng nhiều chuyện mà ...
    Thứ 2 , mấy chuyện mà bạn gọi là tôi đang bị vây thì thật ra chẳng ảnh hưởng gì đến tôi được đâu ... khi có sự miên mật rồi thì khó bị ảnh hưởng gì lắm ... hêhhhehhêhhhe ...
  7. cuonglhvt

cuonglhvt Thành viên mới Đang bị khóa

Nghe lời anh Tư, search thử. Kết quả thật không ngờ!!! . cuonglhvt là tác giả sáng chế ra chữ "miên mật". http://5nam.ttvnol.com/vothuat/134271/trang-4.ttvn
    Này nhé:

...Ngày 9-2, tôi đã dồn hết nỗ lực tập trung từng giây phút hiện tại vào 4 tư thế của thân. Tôi nỗ lực miên mật như vậy suốt hai ngày mà không có gì xẩy ra. Do tôi mong được thấy tự tánh (chân lý, sabhava)- ước ao có thêm sự cố gì nữa, nên rốt cuộc không có kết qủa, lại bị nhức đầu vì nỗ lực qúa căng. Tôi bèn quyết định đi nằm (nói cách khác là cái thân xác, rupa, buộc phải đi nằm). Lúc ấy khoảng 6 giờ chiều, trong thiền đường có tiếng nước chảy đã nửa tiếng đồng hồ. Khi tôi đặt lưng xuống thì nhân viên thiền viện vừa tắt nước, tiếng nước chảy vào lu bặt hẳn, nhường chỗ cho sự tịch mịch của hoàng hôn. Mặt trời đang lặn và qua những tấm lưới ngăn ruồi muỗi, tôi có thể thấy bóng những cây dừa nổi bật trên nền trời vàng rực.
    Khi ấy, lúc tôi đang đặt lưng nằm, giọt nước còn sót lại nơi vòi rơi xuống lu đầy kêu một tiếng "toỏng". Tôi có cảm giác như bị điện giật. Lần này tôi lập tức biết " đây không phải cái tôi nghe tiếng giọt nước". Ðiều này thực sự xẩy đến một cách bất ngờ, tôi không dự kiến. Ðấy là "tâm" nghe, một cái tâm vô chủ, chứ không phải "tôi" nghe. Lần này tôi không bị hoang mang như trước, mà mau chóng trở về tâm trạng bình thường, vì bây giờ tôi đã thấy được chân diện mục hay tự tánh, sabhava. Tôi có thể hiểu ngay lập tức chuyện gì đã xẩy ra, đó là tâm nghe chứ không phải tôi nghe tiếng nước giọt.
    ...

Được cuonglhvt sửa chữa / chuyển vào 14:05 ngày 20/07/2007
  8. ton_tho_tuong

ton_tho_tuong Thành viên mới

Chú Vịt em, không oan cho chú tí nào đâu! Hahaha đừng nói chú em trong tâm không có ý đó. Tôi biết có đường thoát ra cái vòng tròn luẫn quẫn này nhưng rất tiếc là tôi chỉ thích ăn món Vịt Tàu Quay thôi chứ không thích nuôi Vịt. Cái cá tính của tôi là vậy, thành thật xin lỗi nhe. Hihihi
    Trân Trọng Kính Chào
    Người Thèm Vịt Tàu Quay Kính Bút
    Tôn Thọ Tường
  9. DHN

DHN Thành viên quen thuộc

Chưa đi không trở lại đi còn lớ xớ đứng đó làm gì he he. Thôi đứng ngoài nghe coi, đi chứ đừng nhảy vào tranh luận rồi lại ầm ĩ chuyện Ta- Tàu nhá.
    @bác tvtt: thôi em đợi bác viết ra cách của bác chứ em chịu rồi đấy.
    Em hỏi bác 1 chút: đơn số 2, tai sao không đưa cả 2 tay sang ngang cùng một lúc hả bác ?
  10. lyhl

lyhl Thành viên mới

--------
    Xin phép TVTT:
    1) Nam Huy?nh Đạo đaf có cái phiên ba?n na?y.
    2) Chúng ta thư? kéo 108 lâ?n liên tục sef thấy hiệu dụng cu?a việc co duôfi lâ?n lượt môfi bên (theo tôi khó ơ? cái tifnh đúng)
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa