1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hồng Gia Quyền La Phù Sơn trang 101. [chủ đề có số người đọc cao, được mod lyhl giới thiệu

Chủ đề trong 'Võ thuật' bởi cuonglhvt, 29/03/2007.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. motdikhongtrolai

motdikhongtrolai Thành viên mới

@ Anh TVTT !
    Khừa.. khừa.. Cách anh trả lời cho thành viên dancemusicboy rất khéo... ặc !(?)!... Okie !...Anh TVTT không cần thiết trả lời thêm cho câu hỏi riêng tư của lão M làm gì nữa !... Chúc anh một ngày vui !...
    @ To KenTran !
    Lão M hỏi chú : Chú là gì với Mr. TVTT ?!?... Khừa.. khừa.. ặc !(?)!...
  2. ntanbc

ntanbc Thành viên mới

Vậy nếu nẹp eo rồi thì có mang vai trái về được không bác ????
  3. tvtt

tvtt Thành viên mới

@Ntanbc ,
    * Vậy nếu nẹp eo rồi thì có mang vai trái về được không bác ????
    - Vấn đề là bạn chẳng chịu thực chứng gì cả ... nếu tôi nói được thì bạn cũng vẫn nghi nghi ngờ ngờ , nếu tôi nói không được thì lại trái với tình huống tôi nói với anh Bana ... Chi bằng bạn cứ thử là bạn biết ngay mà chẳng cần phải hỏi ai nữa ... ai ăn người nấy no thôi mà ...
  4. ca_xuong_rong

ca_xuong_rong Thành viên mới

Cá em thấy trong này có mấy bác tưởng tượng nhiều quá trở thành vô lý . Nẹp hết các khớp lại, muốn đứng cho không té đã là khó rồi . Giỡn vui thôi .
    Mấy cái trang công có gì là mới ? Em không đã từng nói là ngày đầu tiên em tập đã bị bắt đứng tới cơ gân tòan thân giật đó sau ? Mấy người trong nhóm tập càng kỹ hơn . Có đêm mấy tiếng chỉ tập một hai động tác thôi . Các động tác từ khi khởi tới khi chấm dứt không mất ý . Y như thiền vậy . Bởi vậy em coi video người khác biểu diễn thấy họ mất ý chổ nào là mình biết liền .
    Mấy bác muốn giao lưu với mấy người trong nhóm làm gì . Em nhát thì dĩ nhiên không bao giờ đem thân mình ra giao lưu với ai cả . Mấy đứa nhỏ hơn em thì không bao giờ làm chuyện đó . Hai người bằng tuổi em thì ít nói, hiền, cục, và chỉ tập . Còn hai người lớn hơn thì họ tập theo kiểu "one hit one kill", người không chết thì mình chết, nên đánh nhau thì được, muốn thịt ai mo*''i dỡ đủ bản lãnh ra, nên chơi game với họ chán lắm (không có máu đánh nhau thì que.t que.t cười trừ thôi). Anh bana thì nóng tánh, nhưng ảnh không có đánh thẳng tay đâu . Và trong nhóm không bao giờ tập chịu đòn, nên nói chơi game như anh đánh tôi ba cái, tôi đánh lại anh ba cái coi ai đánh mạnh hơn thì dĩ nhiên không ai chơi cả . Có đủ bản lảnh thì vô kiếm ăn, không đủ thì bị đòn, chạy thôi . Chứ còn thử lực mạnh yếu thì chỉ sơ cấp, còn thử sức chịu đựng đòn thì chả ai dại . Các bác nhiều kinh nghiệm dĩ nhiên biết lực và tốc độ đâu phải là trên hết . Ra sau vẫn tới trước, chậm vẫn có thể đánh nhanh vì tuỳ target dài ngắn, góc độ ra đòn thôi .
    Còn cái lực rớt, í chời, nó xưa quá xá là xưa . Hồi trước Việt Sơn Trang hình như không thấy ai nhắc tới, không ngờ sau này bác tvtt lại đem ra chỉ học trò, hì hì, nhưng mà hay thì cứ học, dùng được cứ dùng, có hề chi . Chỉ xin nhớ là trước cái nhóm võ Ta ở SJ nói về nó thì hầu như không thấy ai nói đến trên mạng . Người ta có dùng thì bất quá dùng lực đổ mà thôi, và người ta kêu nó bằng một cái tên rất văn hoa chứ không kêu bằng cái tên bình dân mà gợi ý như lực đổ .
    Còn anh Vove nói người VN mình hay tự ái, tự sướng, tự cao thì cá em đồng ý . Nói vễ cái Tự to tổ bố này thì người VN có thể tự hào là không thua ai trên thế giới này cả . Có tự cao, tự đại, tự ái thì sẽ phải có một ngày tự kiểm điểm thôi . Hy vọng là vậy .
  5. ton_tho_tuong

ton_tho_tuong Thành viên mới

Chào chú em,
    Những gì chú em nghĩ và cảm nhận được từ 6 hay 7 năm trước chỉ dành riêng cho chú em thôi. Tương tưởng của chú là của chú nhưng không thể đem ra diễn đạt được tương tưởng của chúng tôi. Giống như dòng nước mãi không ngừng trôi, nhưng tôi thấy chú em còn vẫn đứng đọng lại một chỗ xuất bao năm trời qua. Cách dùng và suy nghĩ về lực thật ra không đúng nhưng chú nghĩ đâu, tập tới đâu chỉ thấy tới đó thôi. Cái mà tụi tôi muốn chú đạt được không phải nhưng vậy đâu! chỉ hy vọng chú theo con đường của bana để mà có thể đi tiếp tục nữa.
    Trân Trọng Kính Chào
    Người Thèm Vịt Tàu Quay Kính Bút
    Tôn Thọ Tường
  6. cuonglhvt

cuonglhvt Thành viên mới Đang bị khóa

Bản thân tui thấy muốn "rung bần bật" thì lấy máy rung ra có khi rung lẹ hơn.
    Trong chuỗi game chơi của lão M có game nếu chơi trước khi tập Trang công cũng mau thấy khí cảm lắm. Còn mấy cái LLMMRR thì bác tvtt bảo phải "thân thụ" mới biết nên tui không có ý kiến.
    Còn việc các bác "èo xèo" với bác tvtt tui thấy thế này: Đối với các bác không mới nhưng đối với khá nhiều người nó là mới. Vậy có gì đâu, hãy để bác ấy nói thoải mái. Mặc dù bác ấy nói hơi khó hiểu. Nhưng nếu ai muốn hướng dẫn cụ thể hơn thì cứ gửi PM cho bác ấy hoặc gặp gỡ trực tiếp. Bản thân bác tvtt không phải là ông LHT nên không thể chịu trách nhiệm những lời ông ấy nói . Còn topic này thực ra đến đây cũng không hẳn là bàn về Hồng Gia LPS mà là những "thực chứng" của bác tvtt. Nếu bác tvtt đồng ý, nên đổi tên thành "Kinh nghiệm luyện công của bác tvtt (Hồng Gia LPS + Thái Cực Quyền)". Như vậy có vẻ hợp lý hơn.
    Được cuonglhvt sửa chữa / chuyển vào 19:48 ngày 22/07/2007
  7. gasu

gasu Thành viên mới

@cuonglhvt: bác cho em hỏi,cái dòng em tô vàng ấy,bác TVTT tập HGQLPS thì rõ rồi,còn TCQ từ đâu vậy bác?
  8. cuonglhvt

cuonglhvt Thành viên mới Đang bị khóa

Thế chẳng phải là bác tvtt đã bảo mọi người tham khảo trang công trong các trang web tcq à? Lại bắt tớ spam rồi.
  9. gasu

gasu Thành viên mới

Đành là vậy,nhưng em thấy cái Trang công mà bác TVTT thân thụ rồi thực chứng,rồi đưa lên đây có liên quan gì đến TCQ đâu?
  10. tvtt

tvtt Thành viên mới

@Cuonglhvt , Gasu và các bạn ,
    Tôi lại phải nói rõ thêm là khi tôi nói anh em tìm hiểu thêm về trang công trên các trang web là để các anh em có hiểu biết về nguồn gốc cũng như phương cách luyện tập cơ bản , và từ đó các anh em mới có dịp so sánh để nhận ra sự khác biệt ( nếu có ) giữa trang công từ trước tới nay và cái gọi là trang công mà người bạn trẻ đã hướng dẫn cho tôi .
    Và theo tôi thì cứ giữ topic này tiếp tục là HGQLPS chứ không cần thiết phải thay đổi gì cả .
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa