1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hồng Gia Quyền La Phù Sơn trang 101. [chủ đề có số người đọc cao, được mod lyhl giới thiệu

Chủ đề trong 'Võ thuật' bởi cuonglhvt, 29/03/2007.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ca_xuong_rong

ca_xuong_rong Thành viên mới

Chào ông anh,
    Trong bài của ông anh có phần mỉa mai và phần xây dựng. Tôi xin nhận phần xây dựng. Còn phần mỉa mai cũng không nên trả về nguyên chủ mà nên vất vào sọt rác.
    Ông anh nói đúng, sự học như đi thuyền trên giòng nước ngược, không tiến ắt phải lùi. Tôi đã không theo tập võ nửa thì dĩ nhiên không tiến được.
    Theo như những gì ông anh nói từ trước tới giờ thì tôi hiểu là ông anh có đồ quí, nhưng đem ra cho thiên hạ coi thì không dám, mà không đem ra khoe thì lại uổng, biết làm sao đây? Hì hì.
    Lực thì không qua khỏi định luật của vật lý. Nên dù người ta có tập công phu giỏi thì cũng vẫn chỉ nằm trong định luật của tạo hóa mà thôi. Cũng sanh lão bệnh tử. Chướng ngại vật cuối cùng vẫn là chính bản thân. Tôi tuy không theo đuổi võ thuật nữa nhưng vẫn cố gắng hoàn thiện bản thân để mong có một ngày vượt qua chính mình. Đó là mục đích tối hậu của tôi. Võ chỉ là một trong những phương tiện. Nếu càng giỏi võ mà cái bản ngã càng lớn thì chỉ đi ngược lại mục đích của mình thôi. Chúc ông anh lúc nào cũng vui vẻ, tự tại và phóng khoáng như một Nothing tôi quen ngày nào.
  2. ton_tho_tuong

ton_tho_tuong Thành viên mới

Chú em có học hay không chả phải là việc quan trọng, miễn sao chú em sống khỏe rặng ra vài thằng cu tí và đủ sức hầu bà là vui rồi! Đồ quí mà chú nghĩ thì tôi không biết, chỉ cần biết nhìn sự việc lại một cách đơn giản thì chú sẽ thấy nó rất là tầm thường và không thoát ra khỏi cái qui luật tự nhiên đâu. Còn những chuyện xưa, chú không cần nhắc tới làm gì vì nó đã đi vào dĩ vãng rồi. We are all students of life right!
    Trân Trọng Kính Chào
    Người Thèm Vịt Tàu Quay Kính Bút
    Tôn Thọ Tường
  3. KenTran

KenTran Thành viên mới

Để bác bảo em trai M biết nha: chừng nào gặp rùi nóị
    Hè này ..chắc không zìa đuọc rùi ..thui em trai thu xếp wa đây đi, còn kẹt không được thi` chờ tí .......
  4. motdikhongtrolai

motdikhongtrolai Thành viên mới

@ Kentran !
    Khừa.. khừa.. Có cần lão M trích lại nguyên văn những thách thức to mồm của chú em dịp cận Hè vừa roài hem ?!?... ặc !(?)!... Bây giờ ngọt nhạt tính lật lọng cho chìm xuồng hah ?!?
    Chúc chú em mau lấy đủ dũng khí về VN luộc lão M coi chơi !... Khừa.. khừa.. ặc !(?)!...
    ( Ah!... Lão M vẫn bảo lưu chính kiến của mình trong nội dung các pm lão đã gửi chú em nhá !(?)!... )
  5. MSGvovit

MSGvovit Thành viên mới

Tui rất ấn tượng về sự tiến bộ tiếng Việt của chú Tôn ..., không còn Lèo nữa . Tui đã đọc bài của chú, hiểu ngay mà không cần phải suy nghĩ như trước kia ở Viet Sơn Trang.
    Xin lỗi anh Cuong, tui chỉ đo theo tiêu chuẩn của Vit kiều .
    @tvtt: Cám ơn lời mời của anh . Nếu tui có xuống Nam Cali thì chắc cũng không có thì giờ để xem anh "thụ thân" (cái gì đó ?) mà tui vẫn không hiểu được . Tui có tính thực tế và thực dụng và không thích mất thì giờ . Tui thấy anh đi lao động 8-10 giờ mỗi ngày mà không biết đem cái tài (nếu có thật) của anh ra để làm giàu thì rất là bất thường, kỳ lạ và không có logic !
    Ngay như Le Cung, dù chưa lên boxing bạc triệu bao giờ nhưng đã thắng nhiều trận Xăng Xú của Tàu, thì bây giờ cũng có võ đường bạc triệu .
    Còn anh thì anh bảo là nếu đánh thật chỉ cần 2 giây cũng hạ được đối phương ? để ngày mai tiếp tục đi lao động 8-10 giờ ?

Tui nói thật, tướng tròn trịa như anh thì tụi UFC hay cóc khô gì đó, chúng nó thích lắm . Anh chỉ cần hạ vài thằng, sau đó tui sẽ có cách đưa anh lên boxing bạc triệu . Đừng làm tui thất vọng nhe anh .
  6. ton_tho_tuong

ton_tho_tuong Thành viên mới

Ủa chào anh/chị Bảy,
    Tôi hôm nay rất mừng là được anh hay chị Bảy khen tặng! Kẹt cái là tôi muốn gởi đến anh/chị Bảy lời hỏi thăm đáp lễ, mà viết ra thì không biết biết là mình có gởi đến đúng địa chỉ không? Tại trong quá khứ ba hồi thì tôi thấy lúc thì có một anh Bảy phong trần chắc là nhìn cũng sáng sũa lắm đang nói chuyện đại sự to tác, rồi thì tức thì cũng chính anh Bảy đó lại biến thành một chị Bảy với một giọng nói mang đầy nữ tính rất là truyền cảm hay hỏi, hay théc méc, và hay tò mò. Cho nên tôi thật sự rất là bối rối khi muốn hỏi thăm đến anh/chị Bảy. Nếu được anh Bảy hay chị Bảy nói rõ cho tôi hay mọi người biết là chúng tôi đang được hầu chuyện với anh hay chị nhe! Tôi xin cảm tạ trước điều này.
    Còn về vụ chính tả trong tiếng Việt, tôi viết theo kiểu bình dân học dzụ, thấy sao nói dzậy, chủ yếu viết cho độc giả là người bình thường chứ không nhắm vào cách đấng các bậc đắc đạo thuộc vào tầng lớp khác người bình thường. Thôi nhe tôi tâm sự với anh/chị Bảy tới đây thôi, mong tin hồi âm của anh hay chị Bảy nhe!
    Trân Trọng Kính Chào
    Người Thèm Vịt Tàu Quay Kính Bút
    Tôn Thọ Tường
  7. KenTran

KenTran Thành viên mới

hehe ngọt nhạt con bà gì .... to mồm với lớn tiếng làm cóc khô gì ....võ mồm mệt quá bao giờ gặp đi .... anh với em trai tẩn nhau 1 trận ra trò rùi đi uống cafe ... hehe cấm khóc !!!! tah(`ng nào zìa nhà má nhận không ra thì .... zị đi
  8. cuonglhvt

cuonglhvt Thành viên mới Đang bị khóa

Em lại thấy "nó" là kinh nghiệm của bác chứ không phải... Nếu các bác (không riêng ai cả) cởi bỏ mấy cái áo "môn phái", "dân tộc", thì bớt đi những cãi cọ không đáng có. Dĩ nhiên là cởi hay không là quyền của các bác. Không thể áp đặt cách hành xử của người này lên người khác được.
    Các bác máu quá! Em chỉ cần được một trong các bác wín trúng một cái rồi về giương cờ gióng trống ăn mừng
    là em cảm thấy mãn nguyện về sự tôn trọng của các bác giành cho em lắm gòi.
    @anh Bảy: Bác Codep bên box Thảo Luận không cho anh làm Vịt Kiều nữa đâu mà ham.
    Được cuonglhvt sửa chữa / chuyển vào 16:47 ngày 23/07/2007
  9. Vove

Vove Thành viên rất tích cực

Cu Cương,
    Thế giang hồ đã chia ra 2 phe chính tà rõ rệt, MDKTL - KenTran, TVTT-Banabinhdinh, Tonthotuong-Anh/chị MSGVovit, etc..
    Chỉ còn anh và cu Cương. Hay là tụi mình tiếp tục cãi nhau về "miên mật" đi.
  10. GiaReBatNgo

GiaReBatNgo Thành viên rất tích cực

hay quá hay quá, sắp chiến roài. Quân ta oánh nhau với quân mình, sau đó quân mình lại oánh nhau với quân chúng ta, rồi quân chúng ta lại oánh nhau với quân chúng mình, rôi quân chúng mình lại oánh nhau với... hị hị
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa