1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Họp mặt..bàn kế hoạch

Chủ đề trong 'PTTH Nguyễn Thượng Hiền TpHCM' bởi tin-tac, 05/01/2003.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. cassiechit

cassiechit Thành viên rất tích cực

Có 5 người à, đâu phải 50 người!!! Tới trang 6 rùi!!! Chị muốn đi ban ngày thì chị phải nói là mấy giờ để người khác còn sắp xế chứ???
    Quyết định vầy đi nè: Chit không đi đâu nữa. Mọi người hẹn gặp nhau tại buổi ca nhạc tại trường đi. Muốn bít mặt Chit thì kiu bé Tin tả lại cho nghe. Cáo lỗi cùng mọi người.

Mọi người ăn Tết dzui dzẻ nha! Nhớ lì xì cho Chit!!! Hihihi...
  2. forgive_me_pls

forgive_me_pls Thành viên quen thuộc

Bé Chít quyết định không đi thì anh tôn trọng thôi ah. Nhưng em phải cho anh và mọi người một lý do có được không, chứ đâu phải chúng ta hẹn nhau đến trang 6 mà không đi được là vấn đề đâu ( vì quan tâm nên mới đến trang 6 đó chứ ), bởi vậy nếu nói không đi nhưng em phải cho một lý do để mọi người hiểu. Okay ???
    SOMEDAY YOU'LL SAY THAT WORD AND I WILL CRY. IT'LL BREAK MY HEART TO HEAR YOU SAY GOODBYE
  3. cassiechit

Hì, anh muốn làm khó em thôi!!!
    OK, anh muốn lý do, em cho anh lý do: Em giận mọi người dây dưa quá. Có mỗi 1 chuyện đơn giản là hẹn gặp nhau mà cũng kéo dài thời gian.
    Thứ nhất, chúng ta chỉ có 5 người, không phải nhiều. Vậy mà phải bàn đến 6 trang mà vẫn chưa biết chính xác kế hoạch là như thế nào. Anh nói là "quan tâm" nên mói nói đên 6 trang, thiệt... làm em mắc cười!!! Anh coi lại mấy trang trước đi, có phải là mọi người chuẩn bị 8 qua chuyện khác rùi em mới phải kéo lại hông?
    Thứ 2, ai cũng nói: "Sao cũng được, ai sao tui vậy.". Nhưng đến hồi em đưa ra quyết định thì hết người này ý kiến, người kia ý kiến. Vậy tại sao mọi người không nêu ý kiến của mình ngay từ đầu á???
    Anh muốn em đưa ra lý do chính đáng. Hì, em không nói thì em sẽ bị nghĩ là không tôn trọng mọi người. Vậy bây giờ em nói thẳng thắn rồi đó. Chứ thật ra em cũng có quyền không đưa ra lý do gì cả. Bởi vì trên thực tế, chưa có 1 kế hoạch chính xác nào cả, vả lại, cái này là hẹn gặp mọi người, chứ đâu phải là "Xin phép nghỉ học" đâu anh!!!

4. forgive_me_pls

Okay, anh cũng trả lời anh cố ý làm khó em chỉ để muốn em trả lời như vậy và anh cũng đoán lý do em không đi.
    Anh cũng trả lời em luôn :
    * Thứ nhất em nói 5 người mà dây dưa thì không đúng, 5h nguời nhưng cũng 5 trường và 5 tuổi khác nhau mà em, nghĩa là đâu phải ai cũng giống như ai, người này bận cái này người kia bận cái kia chứ. Em cũng phải thông cảm với mọi người, với lại cũng chưa đến ngày đó mà, khi nào ngày mai đi mà bữa này chưa xong thì anh thông cảm với em.
    * Thứ hai, anh không biết em thì sao nhưng anh nghĩ mọi ngưòi ai cũng muốn đi gặp mặt nên mới như vậy, mặt khác không ai phản đối hay không mún đi mà chỉ hơi dây dưa thôi. Mà em cũng phải nghĩ đến bé Tin muốn cuộc họp mặt này chứ em.
    * Thứ ba, không phải đơn xin nghĩ học mà cần gì lý do chính đáng là không đúng. Lý do nghĩ học em muốn bịa sao cũng được, còn trên đây anh coi mọi người như em, em coi mọi người cũng vậy ... như vậy cần sự tôn trọng hơn là nguyên tắc. Anh cần lý do chính đáng như em vừa nêu hơn là lý do bịa đại như khi nghĩ học nào đó, dù sao em cũng thẳng thắn thì anh cũng thẳng thắn góp ý lại....cùng nhau giải quyết vấn đề...rite ??
    SOMEDAY YOU'LL SAY THAT WORD AND I WILL CRY. IT'LL BREAK MY HEART TO HEAR YOU SAY GOODBYE
  5. tin-tac

tin-tac Thành viên rất tích cực

mọi người đúng hẹn nhé...6h hay 7h nhỉ.......

khi nhan gian da co them mot vi sao o tren troi cao
    khong ai nghe ai thay o trong long toi them ngoi sao bang lanh gia vi ai........
  6. em-be

em-be Thành viên rất tích cực

Hà hóa ra chit giận rồi à. Ừ vậy cứ quyết định đi, giờ nào cũng được
    I am myself again, là lá la
  7. cassiechit

To F_M_P: Mỗi người có 1 suy nghĩ riêng. Em không có gì để nói thêm.
    Quyết định thì Chit đã quyết định như vậy. Lý do thì Chit cũng đã thẳng thắn nêu ra rồi. 1 lần nữa, cáo lỗi cùng mọi người, đặc biệt là bé Tin. Chị xin lỗi nha.

8. forgive_me_pls

Chắc là 6h cổng số 2 sau lưng trường nhe, còn Minh nữa thôi. Minh đồng ý là coi như thống nhất, vậy nhe bà con...goodday...!
  9. tin-tac

tin-tac Thành viên rất tích cực

bà con tính đi đâu chơi dzị,,,nếu sớm hơn 1 chút được không aaa
    đi từ 4h chiều được không aa,,,,híc híc,,,,chiều CN em phải đi sinh nhat...đến hôm nay em mới được thông báo,,hic hic,,,,
    trời ơi sao tui khổ thế này,,,,
    thông báo thêm,,vé đi chơi đã đũ cho 4 ngừơi,,,nếu anh chị có rủ thêm bạn bè thì tới hôm đó sẽ phải mua với giá,,,25-30 (hôm nay di bán nên có kinh nghiệm..hehe)

khi nhan gian da co them mot vi sao o tren troi cao
    khong ai nghe ai thay o trong long toi them ngoi sao bang lanh gia vi ai........
  10. ledminh

ledminh Thành viên quen thuộc

Chà chà, sao căng thẳng dữ vậy ? Có chuyện hẹn nhau thôi mà. Mới không lên có hai ba ngày mà như vầy rùi.
    Sở dĩ dằng dai cho đến ngày hôm nay chỉ là vì hai vấn đề : ngày đi và giờ đi.
    Về ngày đi bởi vì ledminh bận thi cho đến hôm nay mới xong, mà chuyện thi cử đâu phải do mình quyết định.
    Về giờ đi là vì nhà em-be không cho đi chơi khuya, đúng không Phượng? Mà chuyện đó cũng đâu phải do em-be quyết định được hay không được ?
    Nhưng mà đi hay không là tùy quyết định của mỗi người, có phải đi học đâu mà bắt buộc với không bắt buộc. Nếu chit đã quyết định vậy rùi thì phải tôn trọng thui, anh ko có ý kiến gì hết.
    Kể từ ngày hôm nay ledminh thi xong rùi, mún đi giờ nào cũng được hết. Bi giờ là đúng chính xác như cái câu hồi trước đã tuyên bố đó : "Anh thì sao cũng được" . Chắc FMP cũng như vậy phải ko ?
    Chỉ còn bé tin bận đi sinh nhật bạn và em-be không về trễ được. Vậy thì mình thống nhất lần cuối cùng nhe :
    4h chiều ngày 26/1 ở cổng 2 của trường, cho dây thun tối đa 20 phút.
    Như vậy được chưa ? Mọi người đồng ý một cái cho vui cửa vui nhà nào
    Xin chú thích : đây là ledminh tổng hợp ý kiến của mọi người rùi đưa ra quyết định chứ không phải là ý kiến riêng của ledminh nhe, đừng có nói tui rắc rối cù cưa nữa đó.
    Ledminh