1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Họp Mặt CC(tin tức về buổi gặp mặt lần thứ 2)

Chủ đề trong 'Trung (China Club)' bởi xiaotur, 28/06/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. chobe

chobe Thành viên quen thuộc

Hic bác này k chịu đọc kĩ gì cả, em đã đính chính rùi đấy chứ, em mặc áo da cam mà, có số điện thoại nữa đấy mà bác chẳng chịu gọi gì cả, chán thật.
  2. JeTaimeHN

JeTaimeHN Thành viên quen thuộc

Ai bảo bác không chịu gọi điện cho ai đó. Với cả bác không có tí kiên nhẫn nào cả. Bác mà chịu khó lượn thêm 5 - 10' nữa thì chắc chắn tối nay đã đi cùng nhau rùi.
    Je pense, donc je suis
  3. chobe

Mà em cũng chẳng hiểu bác đi kiểu gì mà k thấy em, em đến sớm lắm mà, khoảng 7h10 là em đến rùi mà.
    Bác nào post bài tường thuật buổi họp mặt đi cái nhỉ, nếu mai k thấy là em post đấy (đừng hỏi tại sao vì em giải thích luôn đây bây giờ em buồn ngủ rùi, k được mnih mẫn cho lắm)
  4. dzung_vnese

dzung_vnese Thành viên rất tích cực

Bác nào hộ em post bài gặp mặt cái...Ngày mai em ko có mặt ở hànội mất rồi...........

GIA KINH NGHIEM KHONG BANG TRE NANG KHIEU

5. dzung_vnese

Hôm qua tình hình tiếp theo là thế nào.em về sơm nên tò mò qúa....Diễn ra xuoon sẻ chứ.......có đi đâu nữa ko?

6. dzung_vnese

đồng chí CHOBE tường thuật hộ em nhé...CÓ đủ danh sách Thành viên đi họp chưa?

7. xiaotur

xiaotur Thành viên mới

Chị chobe tường thuật lại đi!
    Ai hôm qua 0 đi được thì tha hồ mà tiếc nhá!
  8. dzung_vnese

hic em không có thời gian tường thuật.........ngày mai ngày mai ko có mặt ở HN rồi.Phiền đồng chí CHOBE hay đồng chí nào tườn thuật lại cái...............

9. chobe

Đưọc rùi, được rùi mà, từ từ đã nào, hôm nay tớ bận đi suốt ngày, đã có nhời nhờ vả Nooneknow tường thuật hộ vậy mà bác ấy cũng bặt tăm (nói nhỏ kẻo mọi người nghe thấy hết chắc là đi chơi với bồ). Vậy tớ đành tường thuật vậy dù văn k được hay lắm, thông cảm nhé.
    Hà Nội chưa bao giờ trời đẹp như hôm qua, cả ngày hôm truóc và trong ngày hôm qua trong lòng thấp thỏm lo trời mưa, cầu trời phù hộ cho trời nắng ráo ( công nhận trời cũng phù hộ mình, mỗi tội ban ngày thì nắng quá, di rát hết cả mặt), ---> sozi hơi lạc đề. Đến tối nhớ lời chốt hạ của hội phó Dzung chỉ được cao su từ 7h-7h15 làm em vội vàng k kịp ăn cơm để chuẩn bị ra chỗ hẹn. HIc ai dè, mình k phải là người sớm nhất , người sớm nhất (lẽ ra được quà của Espen, vụ này k bỏ qua được đâu) lại là bác Fin (hội trưởng box Dancing, người bị em dụ dỗ đi họp mặt với lời hẹn là 7h có mặt---.đúng giờ ghê, yêu cầu CC học tập). Sau khi bác Fin gọi điện, 2' sau em có mặt tại hiện trường, sau vài vòng thị sát thì nhận thấy quân nhà mình hoặc là nguỵ trang quá kĩ hoặc là đến muộn (chắc là phướng án 2 thì đúng hơn) mà chưa thấy mống nào ở đấy cả, cả bác Fin cũng k thấy đâu làm con bé tưởng bị bỏ rơi đang lo lắng, gọi điện hỏi thì biết bác đang toạ lạc tại 1 quán nước ven đường, hihi đỡ quá ít ra có người cùng chờ với mình.
    Tít tít, tin nhắ của JT đến hỏi mình CC đang ở đâu, hic thế mà cũng hỏi, bực quá nhắn tin hỏi Xiaotur xem thỏ non có đến k? Sau khoảng 10' thấy xiaotur và JT nhắn tin báo đã đến chỗ tập kích , thở phào nhẹ nhõm, mất thêm 1 cú điện thoại hỏi xem thỏ non hiện đang đứng chỗ nào ? HIc lần sau bác nào chịu trách nhiệm thông báo đi nhé, cứ thế này thì máy em cũng hết tiền sớm quá.
    Sau 1 hồi chờ đợi, đã thấy thêm em Truongquynh lò dò đi đến , e dè hỏi : ' Ở đấy có chị nào tên là Hà k ạ??' , hihi lúc đầu cứ tưởng em nhầm hoá ra hổng phải. Sau cùng đến muộn nhất là Espen, phê bình đồng chí này, hứa đến từ chiều để trao quà cho người đến sớm nhất, ai dè thành người đến muộn nhất. Sau khi thấy tình hình có vẻ là k có ai đến nữa CC đã quyết định chuyển địa điểm họp từ hè đường vào Cappucino, đây có thể gọi là 1 bước chuyển lớn của những ý tưởng lớn.
    Ổn định chỗ ngồi thì đồng chí Benkai xuất hiện, đúng lúc ghê, vừa đúng 10 người (con số đẹp quá Espen nhỉ, k hiểu sao bây giờ tớ thích số này ghê). CC ngối quây quần xung quanh 3 cái bàn (nếu em k nhầm), nhưng hic vẫn xuất hiện sự xung đột sắc tộc trong này, bằng chứng là k hiểu sao 2 phái lại tự động chia làm 2 ngồi 2 bên dãy bàn (ý em là phái nam và nữ ấy ạ), lúc em lóp ngóp vào sau thấy mọi người ổn định hết rùi nên k dám có ý kiến đành phải theo đa số thôi.
    Dạo đầu lại là màn giới thiệu, nick và tên (còn ai muốn tìm hiếu kĩ về đối phương thì cứ việc đi tàu ngầm với nhau e k kiểm soát được), lại còn bắt giải thích ý nghĩa nick của mình nữa chứ, em là em chúa ghét phần này , 10 thành viên với 10 nick khác nhau: Dzung-vnese, Espen, JT,Fin, Nooneknow, Benkai, Chobe, Yinkampy, Truongquynh,Xiaotur, mỗi người một vẻ mười phân vẹn mười. Sau màn giới thiệu là tự do ngôn luận, mọi người tự do tìm hiểu, ngưòi được chăm sóc nhiều nhất là thỏ non, hihi sướng nhé , nhưng vâng lại là chữ nhưng hình như mọi người đều thích dùng tiếng mẹ đẻ để trao đổi hơn là dùng tiếng trung----> Bác Benkai đưa ra ý kiến là nên đổi tên box thành Vietnamese club, sau khi đưa ra kiến nghị này tình hình có cải thiện hơn, đã chịu khó dùng tiếng trung để nói chuyện hơn. Được 1 lúc dân nhà ta hình như lại quên mất , hic đang vào cao trào mà lị toàn sủa tiếng việt thôi. Đề nghị lần sau CC họp mặt k được nói tiếng Việt đâu nhé.
  10. nooneknow

nooneknow Thành viên rất tích cực Đang bị khóa

Ái chà, ấy giỏi lắm chobe, dám bật mí với cả box là tớ đi chơi với bồ, thế này thì tớ chẳng còn hi vọng gì ở box CC rùi, hichic... ấy tệ thế đấy! Thôi để tớ tường thuật tiếp đã, còn sẽ xử lý ấy sau!
    Đến đâu rồi nhỉ? Ehm tình hình là box mình tất cả mọi người đều thích tiếng Trung cho dù trình độ có khác nhau (nhất là em mù tịt, hic). Ah bác Fin yêu cầu "xẻo th..." kể một chút về Thiên Tân nơi xiaotur học. Thế là là xiaotur sổ luôn một tràng, làm những kè mù mờ như bọn em nghe mà choáng, chỉ loáng thoáng hiểu lờ mờ. May là sau đó bác Benkai phiên dịch lại, lúc đó em mới thấy cái tai mình may cũng chưa gặp vấn đề lắm. Thấy bác JT yên tĩnh wá, cũng phải hỏi tình hình bên TW ra sao, thì ra TW dùng chữ phồn thể và cách nói cũng khác so với TQ. Lại way lại với thỏ non (đắt khách ghê), thỏ non kể một kỷ niệm suýt mất đồ khi lò dò tới TQ, nghe vừa vui, vừa buồn cười, vừa thấy tội cho thỏ non cái ngày hôm đó.
    Gì nữa nhỉ, anh Fin có ý tưởng lập cái sủa hanyu quilebu (giống như cái ESC của bên EC bọn em). Nhờ bác Benkai làm chủ trì vụ này, nhưng bác ấy có vẻ chưa xuôi lắm. Mới cả lập cái này cũng hơi khó một chút, phải có một lực lượng thành viên chủ chốt giỏi và nhiệt tình để lôi kéo ngày một đông người tham dự. Thế là tạm thời gác lại.
    Đến giữa giờ thì 3 bác Fin, Dũng hội phó và bác Xây Dựng cáo lỗi ra về. Còn lại 7 thành viên (4 nữ, 3 nam) tiếp tục nói chuyện rồi nhổ neo đến quan karaoke và sau một hồi tìm quán, CC định cư tiếp ở quán karaoke gần trường Y. Thưởng thức tài nghệ của mọi người, cả tiếng Trung, Việt, Anh. Một số bác hát tiếng Trung hay wá, còn riêng em thì nhìn lời việt hát ra lời Trung, hi`hi`. Có lẽ bác Benkai hát cao và khoẻ nhất, cộng thêm với việc chuyên gia thỏ non phụ hoạ nữa, nên cặp này cũng có vẻ hợp đấy. Ah em thì thấy nổi bật nhất là bác JT, bác ấy xem quyển list từ đầu đến cuối mà vẫn chưa chọn được bài nào, đành quyết định hát bài Mẹ gì đó nhỉ... được cái hay thế, vừa lúc bắt đầu thì tút tút tút điện thoại, bác ta trốn ngay ra ngoài, vào lại thì ậm ừ được vài câu. Ah đố những ai ko tham dự màn này ai được chấm điểm cao nhất nhỉ? Câu trả lời thật đơn giản, thành viên CC hát đều hay như nhau, tất cả đều nhận được một big fat zero cùng với dòng chữ you need more effort. Tuyệt! CC nhổ neo ra về vào khoảng hơn 10h. Tiếc là số nam lúc đó ít hơn số nữ nên bọn tớ ko thể đưa các bạn gái về tận nhà được, có gì chobe và yinamp thông cảm nhá.
    Em mệt wá rùi, bác nào thấy thiếu gì bổ sung giùm cái... phù!!!...
    -----------------------------
    010
    Be courageous !