1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Họp offline tháng 6 (Hà Nội), xem chi tiết trang 3

Chủ đề trong 'Ẩm thực' bởi vutheanh, 24/05/2003.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vutheanh

vutheanh Thành viên mới

Họp offline tháng 6 (Hà Nội), xem chi tiết trang 3

Gọi hồn ăn uống,
    thể loại hịch, không dành cho thiếu nhi

Nào anh em ta, đã đến giờ ăn uống, theo tiếng gọi của tâm hồn, hãy hẹn nhau ra một chỗ ăn ngon, uống đã rồi cùng nhau mà thưởng thức cái sự ngon ở đời.

Chứ nói xuông nhiều thì tổn phí hết của tinh hoa trời đất.

Địa điểm gợi í đầu tiên:
    Gà Ri Cơm Nướng đường Láng Hoà Lạc
    Ai có món gì ngon hơn thì đưa gợi í, nhớ để lại email để tiện làm mailist nhằm hò gọi nhau ăn uống kì sau

Thế Anh
  2. pc82genetic

pc82genetic Thành viên rất tích cực

Bạn ơi, bạn hãy đọc bài dính ở trên đi, bây h đang có vụ đi ăn kem đấy, sao bạn ko tham gia nhỉ. Nếu đọc được bài này trước 5h30 hôm nay, thì đi nhá.
  3. vutheanh

vutheanh Thành viên mới

Vịt cồ thân mến,
    Ẩm là uống, thực là ăn, tức là trước uống sau ăn, ăn kem cũng được gọi là ăn seo em - chỉ là vui vui tí teo, không cẩn thận viêm họng mãn tính thì khổ.
    Mong iem hiểu cỗ lòng của một tâm hồn ăn uống chính hiệu!
    Hồn nào muốn ăn thực uống thực mà có bạn có bây thì trả nhời nghen!
    Thế Anh
  4. pc82genetic

Hơ, mình có tên Vịt cồ từ bao h thế nhỉ???
    Thì đằng ấy bảo ăn kem chả nhằm nhò gì, thì đằng ấy cứ nghĩ ra các món ngon đi, rồi hôm nào đi họp offline đưa ra ý kiến nhỉ. Chỉ sợ đằng ấy cứ to mồm, rồi đến lúc mọi người đi lại chẳng thấy đâu cả.
  5. vutheanh

vutheanh Thành viên mới

Hơ hơ,
    To mồm thì rõ là là to rồi, ăn uống thì hình như cũng phải có duyên thì phải, đại khái là hô một tiếng có món ngon thì phải tụ tập thành bầy thành đàn mà đi ăn ngay. Chứ mà thế này thì ăn mảnh có khi lại khả thi, ăn mảnh xong về viết thành văn thành thơ cho bà con ... thèm, có khi lại hay, lại thành phong trào không biết chừng.
    Thế Anh.
    PS. Mà cái hình của chú em không phải là con vịt cồ thì là cái gì, nhìn chú, anh lại nhớ hàng Vịt trên Thuỵ Khuê,
  6. pc82genetic

Hơ, ăn mà cũng phải có duyên cơ à. Có thì ăn thôi chứ, để mà tìm thấy duyên thì nhịn đói à.
    Hehe, con vịt của tôi là vịt Donan, chứ mắc mớ gì mà ông gọi là vịt cồ chứ. Thôi, hôm nào họp ộp lai mà đi ăn uống, hô 1 tiếng là ông anh phải có mặt đấy nhá.
  7. cobengheokho

cobengheokho Thành viên rất tích cực

chị PC ui,ăn uống gì thì tư tù nhá,chờ em thi xong rồi cho em đi với,đừng quên em đấy.Mà anh vutheanh này,PC là con gái mừ,hơi bị dễ thương đấy,sao cứ chú chú thế,lạ thật đấy
    Chẳng có tình yêu nào chân thật bằng tình yêu tuyệt vọng âm thầm?
    Vâng--em yêu anh tuyệt vọng âm thầm!
  8. vutheanh

vutheanh Thành viên mới

Hơ hơ, hoá ra là phận nữ nhi à, hơ hơ, thông cảm cho anh nhé, tại anh nhìn hình con vịt thì thấy rõ là vịt đực nên nhầm lẫn tí chút,
    Vịt thì dù sao vẫn là gia cầm, (nghĩa là nuôi trong nhà để ăn thịt ), chẹp, với vịt ngan thì ăn ắt phải có rau húng để ắt đi cái mùi nồng nồng của nó, với nước mắm tỏi, nhất là phải ăn mới làm, nóng hôi hổi, thịt vịt để lâu thì ăn rất chán, viết đến đây thèm quá, anh đi ăn mảnh đây, chèm chèm, ra hai bà trưng làm bát thịt vịt nào
    Há há
    Thế Anh
  9. pc82genetic

Hehe, cưng mấy tủi mà anh anh em em ngọt xớt thía nhỉ. Cưng có biết thía nào là nhường trên kính dưới ko? Cưng tưởng cưng là con trai mà cưng được ăn thịt vịt một mình à. Đồ ăn mảnh.
    To cobengheokho: em ơi, thì chị vẫn đợi khi nào bọn em thi đại học xong mà. Ôi, nhưng mà như thế thì đến tận tháng 7 cơ à? Chẹp, hơi lâu em nhỉ. Cố lên em nhá.
  10. vutheanh

vutheanh Thành viên mới

Hê hê, được gọi là cưng kể cũng thú vị, nhưng mà em ơi, anh vừa già vừa xấu vừa đun nấu suốt ngày đấy (nói thuật miệng thế thôi, chứ không biết gì về đun nấu), ăn mảnh kể ra cũng là một nghệ thuật đấy em ạ, ngoài ra cũng là một thú vui thanh tao !!!
    Ví thử một buổi chiều trời đẹp, gọi điện rủ mấy tên bạn thân không được, tất nhiên lúc này ăn mảnh là hợp cảnh nhất. Làm một vòng trong lúc đăm chiêu nghĩ ngợi (kiếm chỗ ăn ngon mà, đâu phải chuyện dễ) rồi thẳng lên phố mấy hàng. Hê hê, bát bún bung thịt ba chỉ, thái lát vừa phải, nước nóng hôi hổi, thổi không thì bỏng, thêm tí tương ớt cay lè, vừa ăn vừa húp, nước mắt nước mũi, mồ hôi chảy ròng ròng mặc cho cái quạt điện chạy hết tốc lực chiếu thẳng vào mặt, quá đãaaaaaaaaãa
    khà... xong xuôi ta làm cốc trà đá, thêm cái kẹo lạc, miệng ngậm lệch cái tăm, khà cái nữa
    Cuộc đời tươi đẹp là nhờ những khoảng khắc vậy đó
    Em à,
    Thế Anh.
    PS. Nếu em có hồn ăn uống thực sự, mail anh số phone, anh sẽ có nhời gọi hồn ăn của em một buổi chiều đẹp chời nào đó, theanhudesign@yahoo.com, cheers!
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa