1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

HOT HOT HOT Kinh nghiệm học tiếng anh!!!!

Chủ đề trong 'ĐH Dân lập Hải Phòng - DHP Club' bởi TranNgocDiep, 09/09/2016.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. TranNgocDiep

TranNgocDiep Thành viên mới

Chào các thành viên yêu tiếng anh,

Hôm nay mình quyết định nói lên cảm nghĩ của mình và chia sẻ kinh nghiệm học tiếng anh miễn phí tại các câu lạc bộ tiếng anh.
    Mình thấy đa số các CLB tiếng anh cung cấp môi trường thực hành, nói rất tốt. Nhưng đối với các bạn mới bắt đầu thường ngại và ít nói. Tình trạng này rất phổ biến, có rất nhiều lý do khiến các bạn ít thực hành.
    Sau đây là những lời khuyên bổ ích:
    +hãy luôn mạnh dạn, tự tin với bản thân mình.
    +hãy tìm cho mình một CLB tiếng anh kết hợp vừa dạy vừa cung cấp môi trường thực hành (học đi đôi với hành nhé, chứ Gà Vịt có vốn đâu mà thực hành nên chọn CLB kết hợp vừa dạy vừa tạo môi trường nói nhé. Mình thấy có câu lạc bộ Couch Surfing Club (CSC) Hải Phòng là có vừa dạy và vừa thực hành đấy)
    +khi tham gia CLB bạn học được từ gì, cấu trúc nói gì thì cố gắng thực hành ngay.
    +đừng nghĩ mình biết rồi và ko chịu thực hành nhé. Bạn thử nghĩ xem ai chẳng biết là sút quả bóng vào gôn nhưng không thực hành thì sao tốt được. biết và thành thạo là 2 phạm trù rất xa nhau nhé. Học phí Free nhé
    Thông tin chi tiết CLB:
    Facebook: CLB tiếng anh CouchSurfing Hải Phòng (https://www.facebook.com/CLB-ti%E1%B...5678755522498/)
    sdt: 0975289325
    email: couchsurfing.nh@gmail.com