1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

HOT!!!! Làm stylist thật dễ dàng :D

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi dikilur, 24/10/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. dikilur

dikilur Thành viên mới

HOT!!!! Làm stylist thật dễ dàng :D

Tình hình là em mới khám phá ra 1 trang web rất hay, nó có sẵn hàng nghìn items như quần áo váy vóc giày dép phụ kiện đủ kiểu và cho phép mình ghép chúng lại thành những sets 1 cách rất dễ dàng.

Em thấy rất hay vì mình có thể tự tạo style rất dễ dàng, ví dụ trên này mọi người hay hỏi nhau về quần áo các thứ thì miêu tả rất khó tưởng tượng nhưng chỉ cần vào đó search 1 cái là ra cả đống rất tiện

Ví dụ 1 vài sets quần áo

trên trang makeuptalk.com hàng tuần có 1 cuộc thi tạo style theo chủ đề, em hy vọng mình cũng có thể làm 1 cái như thế

Được dikilur sửa chữa / chuyển vào 19:24 ngày 24/10/2008
  2. 0983050580

0983050580 Thành viên mới Đang bị khóa

Sắp tới mình cũng sẽ đưa chức năng này vào www.nguoidep.org và các thành viên sẽ tự tạo cho mình 1 blog, 1 shop online để tự đưa sản phẩm của mình lên buôn bán
  3. Pesaynt

Pesaynt Thành viên mới

hay quá, em ủng hộ pác
  4. dikilur

dikilur Thành viên mới

cái trang polyvore.com này sử dụng rất dễ, chỉ cần vào, đăng ký id, sau đó chọn chức năng "Create a set" thế là có thể tha hồ tạo các set quần áo
    trên đó nó có sẵn rất nhiều hình cho mình chọn, nhìn đẹp long lanh đầy thèm muốn í, chỉ cần copy paste là xong
    chị em thử đi nhé xong lên đây share với mọi người ý tưởng thời trang của mình
    tuần vừa rồi trên makeuptalk "đề bài" là cái áo này
    em rất thích cái challenge này vì quả thực ý tưởng sáng tạo là vô cùng và ko ai giống ai cả
    mọi người thích cái nào nhất, em thích set thứ 1 với 3 với 8 (tham quá )
    1. [​IMG]
    2. [​IMG]
    3. [​IMG]
    4. [​IMG]
    5. [​IMG]
    6. [​IMG]
    7. [​IMG]
    8. [​IMG]
    9. [​IMG]
    10. [​IMG]
    đẹp nhờ
    Được dikilur sửa chữa / chuyển vào 15:25 ngày 25/10/2008
  5. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

Rất cute em Dik ạ. :)
    Nhưng từ cái này, chị lại có í tưởng hay hơn rất nhiều nhé. Tại sao ai đang lúng túng về việc phối hợp quần áo ko post sơ sơ tủ quần áo của mình lên, mô tả hình dáng và phong cách của mình để các bạn vào suggest cách phối hợp. Và để cho topic thêm hot thì làm cuộc thi stylish competition nữa. ;)
    Chủ của tủ quần áo sẽ chụp ảnh phối đồ theo gợi í của mọi người để bình chọn xem mẫu nào đẹp nhất.
    Như thế practical hơn rất nhiều. Chứ còn xem trên web thì chẳng ăn thua. Thứ nhất là vì ko phải món nào mình cũng có, thứ 2 là mỗi người mỗi dáng. Mà hình phối trên trang web thì lúc nào cũng như cho người mẫu. Ko fit với tất cả mọi người.. Nhiều khi nhìn hình thì đẹp lắm, mà mặc lên lại xấu hoắc. Là do ko fit với dáng từng người đó em..
    Ngâm cứu í tưởng của chị đê.. Hay ho thì mời chị đi ăn nhá.. Dạo này thèm ăn lẩu quá.. :P
  6. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

Ôi tự nhiên mình thích í tưởng này của mình quá..
    Có ai xung phong post tủ quần áo của mình lên ko? ;)
  7. amthuc3mien

amthuc3mien Thành viên mới

http://quanngon.org
    Địa chỉ không thể thiếu trong bookmark của bạn
  8. amailacuaem

amailacuaem Thành viên mới

Hay quá, tha hồ mà phô diễn ý tưởng
  9. gilyxy

gilyxy Thành viên mới

Oài, ý tưởng nhớn gặp nhau rùi, tớ cũng có ý tưởng lập 1 topic như vậy này, đã hỏi qua mod vitba rồi, đã được kiểm duyệt rồi, nhưng đợt vừa rồi bận quá nên chưa làm topic được. Hay tranh thủ tối nay làm luôn nhỉ, he he
  10. dikilur

dikilur Thành viên mới

làm đi làm đi đang máu
    @BGBC: nếu post đc quần áo thật của mình thì hay quá chị ạ nhưng sẽ phức tạp hơn vì fải chụp ảnh rồi up rồi cũng khó ghép lại thành 1 set
    em thấy trên trang đấy có rất rất nhiều thể loại quần áo phụ kiện các kiểu nên có thể fit với nhiều style và body của mỗi người, lại dễ sử dụng nữa