1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hotel Barcelone - gấp !!!!

Chủ đề trong 'Tây Ban Nha' bởi pimkie, 05/02/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. pimkie

pimkie Thành viên mới

Hotel Barcelone - gấp !!!!

các bạn giúp mình với

mình định sang barcelone ngày 15/2 này mà chưa tìm được khách sạn. Xem qua trên mạng mà đắt quá ! Bạn nào ở barca biết chỗ nào giúp tớ nhé ! Thx nhiều nhiều , mình chỉ ở đến 17/2 thôi !

Cám ơn các bạn nhiều
  2. idorable

idorable Thành viên mới

không hiểu thế nào là đắt đối với bạn, nhưng mà hostales hoặc pensiones tầm 15-20eu/ngày thì đầy, đây là loại nhà nghỉ cho backpacker tiền nong có hạn nên là phòng chung cho khoảng từ 6-10người, nếu thuê phòng thì tốn hơn 1 tẹo, nhưng khoảng 30-40eu/ngày là rất ok roài. Còn tùy thuộc vào việc bạn đi bao nhiêu người, nếu share với nhau thì có j đâu mà đắt. Tìm hostales baratos Barcelona trong google là ra 1 đống, hoặc vào www.loquo.com là trang web kiểu như rao vặt ở VN mình, nhiều vô khối kể, bạn tha hồ chọn, tất nhiên là nên chọn những nhà có ảnh kèm theo. sau đó vào googlemap xem có gần trung tâm hay ko. thế là ok. Chúc may mắn
  3. algoynada

algoynada Thành viên mới

Co mot dia chi nay o bảcelona, nhung ma hostel o do không có email , neu cậu tới co thể di bang metro den Hospital Clinic(L5), roi tim đwờng ra Corsega voi Casanova, ngay cho corner co một hostel gias khoang 30 eurr mà khong phải share phong voi ai ca, con neu ko muon re va co visa ỏ master card thi cu vao worldhostel.com or la hostelbookers.com ma tim. Ngoài ra neu ban di cung voi khoang 3 or 4 pax thi nen dat âprtment, so ra re hon rat nhieu, thu trang web nay: www.habitatpapartments.com.
  4. NCD

NCD Thành viên rất tích cực

Nhân tiện đây nhờ các bác tư vấn giùm em ạ.
    1. Nếu đi du lịch ở Barcelona thì nên đến những điểm nào ạ?
    2. Thời gian du lịch Barcelona khoảng bao nhiêu ngày là vừa?
    3. Phương tiện di chuyển ở Barcelona nên là phương tiện gì cho nó hạt dẻ ạ?
    4. Các bác tư vấn dùm luôn các quán ăn tối mà giá dễ chịu một chút.
    Cám ơn các bác
    Được ncd sửa chữa / chuyển vào 09:51 ngày 18/03/2008
  5. autosaver

autosaver Thành viên rất tích cực

Có bạn nào ở Barcelona chỉ giúp đỡ mình với, 10/5 này mình sang đó rồi, du lịch mấy hôm. Mong nhận được sự giúp đỡ của các bạn ở đó. YM: lam_tut
    Email: lamsaint@seznam.cz
  6. foebell

foebell Thành viên quen thuộc

hihi tiếc là mình ko ở Barce, anh em nào ở Barce thì cho e nó tá túc mấy đêm với kìa. Bạn đang ở đâu mà qua Barce chơi thế? SVVN trên cái đất châu Âu này quá nhiều, đi đâu cũng gặp thật
  7. autosaver

8. claudiacaribe

claudiacaribe Thành viên mới

để mình báo cho các bác ở Barcelona vào đây xem ( mà có thể các bác cũng xem rùi, hihi) ,nhưng bạn cần giúp về khoản gì?
  9. autosaver

Các bạn cho hỏi từ Barcelona đi đến nước nào thuận tiện nhất, ví dụ như ở Pháp thì đến thành phố nào. Vì lúc về mình phải bay ở Barcelona. Chân thành cám ơn các bạn đã quan tâm
  10. smilingmen

smilingmen Thành viên mới

Từ Barca bạn đi tàu thuỷ đến Nice, Monaco, Caen của Pháp. Rất gần mà lại tuyệt đẹp. Đi 3 thành phố đó quá lắm là hết 2 ngày!