1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

HP của cô ấy sẽ ntn sau khi chia tay 1 mối tình 5 năm????

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi gimaphaingai, 04/08/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. gimaphaingai

gimaphaingai Thành viên mới

HP của cô ấy sẽ ntn sau khi chia tay 1 mối tình 5 năm????

Minh và cô ấy yêu nhau đã được 5 năm và sống với nhau 4 năm, bọn mình đã sống như vợ chồng.Dự định là đầu năm sau sẽ cưới vậy mà cô ấy đã nói chia tay mình để theo một người khác. Mình rất thất vọng và đau khổ...tuy nhiên điều mình lo lắng nhất đó là tương lai của cô ấy. Vì gần như tất cả bạn bè, người thân của bọn mình đều biết 2 đứa ở với nhau.Ngay cả người yêu bây giờ của cô ấy cũng biết điều đó...
    Mình sẽ không biết rồi tương lai của cô ấy sẽ như thế nào? bởi vì mình sợ bây giờ họ mới yêu nhau thì thần tượng về nhau nên có thể bỏ qua được chứ sau này khi sự thật trần trui rồi thì cô ấy sẽ phải chịu nhiều đau khổ về quá khứ của cô ấy...
    Theo các bạn thì cô ấy đã đúng hay sai khi chọn con đường đi như vậy?
    Nếu các bạn muốn thì mình sẽ kể rõ thêm về chuyện của 2 đưa mình và người kia!
  2. anhldit

anhldit Thành viên mới

Đã là lựa chọn của cô ấy bạn còn suy nghĩ gì nữa, suy nghĩ cũng ko thể làm được gì. Chúc cho cô ấy HP với người yêu mới thôi bạn ạ!
  3. imizzu

imizzu Thành viên mới

Có khi yêu nhau hay sống với nhau roài ng` ta mới nhận ra có quá nhiều điều ko hợp nhau. Nếu ko thể cùng share mà tiếp tục thì chia tay là điều tốt nhất cho cả 2. 1 cánh cửa đóng lại roài sẽ có những cánh cửa khác mở ra. Nếu ko phải cô ấy dũng cảm q'' định và tìm kiếm hạnh phúc thật sự của mình thì là cô ấy đang cảm thấy nhàm chán với bạn(chắc do đụng mặt quá nhìu) và bị hấp dẫn bởi new things, nếu là diều này thật thì chẳng mấy mà cô ấy sẽ nhận ra giá trị con ng` bạn và sẽ quay lại ngay thui. Hiếm gặp ng` nào như bạn, vẫn lo lắng cho GF ngay cả khi như thía này. Tớ nói thật đấy.
  4. thangit1911

thangit1911 Thành viên mới

bạn có thể cho mọi người biết rõ hơn về chuyện 3 người không???
  5. gimaphaingai

Chuyện là như thế này ạ:
    Bọn em yêu nhau và ở chung nhà với nhau, sinh hoạt như vợ chông rồi ạh. Vì cũng chinh yêu nhau lâu rồi nên ko còn lãng mạn như ngày mới yêu được nữa, mình thì chú tâm vào làm ăn để kiếm tiền năm sau cưới. Đợt ấy cô ấy cứ hay nói là có người này thích , người kia thích...mình thì chủ quan cũng ghen qua qua thôi vì mình nghĩ ăn ở với nhau 4 năm rồi thì chắc là cô ấy sẽ không dễ dàng thay đổi như vậy. Thế rồi một hôm đi làm về cô ấy gọi điện cho mình bảo là anh về trước đi em đi mua ít đồ với bạn ( ở cùng nhà nên mình thương đưa cô ấy đi làm). Vì tin tưởng nên mình ko nói gì.Nhưng tối hôm đó mình gọi điện thì cô ấy ko nghe máy, mình gọi điện cho bạn cùng cty của cô ấy thì được biết là đi uống cafe với 1 người...Đến lúc cô ấy về mình hỏi nhưng coo ấy chối, minh ko nói gì và đi ngủ( tất nhiên là ngủ cùng giường nhưng minh ko nói với cô ta 1 lời nào)...
    Hôm sau, cô ấy nhắn tin xin lỗi mình và sang cty mình gọi mình ra để nói chuyện nhưng mình bận và nói cô ấy là có gì thì tối về nhà nói chuyện. Và tối hôm đó mình đã ko giữ được bình tĩnh mình đã quát mắng cô ấy....Nhưng cũng từ đọt ấy mình thấy trong máy của cô ta hộp thư đến đều trống ( điều mà ngày trc cô ấy ko bao giờ làm), rồi mình đã để ý và 1 vài lần nhìn thấy tin nhắn đầy yêu thương của một người...thực sự lúc đấy mình như phát điên lên...và các bạn có biết không ? cái thằng kia nó làm cùng cty với cô ấy, nó biết rõ cô ấy đã ở với mình..nó còn đê tiện đến mức có 1 lần gọi điện vào máy mình luc 12h đêm xin gặp người yêu mình....( Đợt đấy mình cũng định đến nói chuyện phải trái và đập vào mặt nó nhưng mình nghĩ đấy ko phải là cách hay nên thôi).
    Mình đã hết lời khuyên nhủ cô ấy, níu kéo và cả gia đình bạn bè đều phân tích cho cô ấy nhưng cô ấy như ăn phải bùa mê thuốc lú ấy....
    Ko biết cô ấy đang nghĩ gì nữa....và cả thăng kia nữa, nó đang nghĩ gì...
  6. chanquayxoan

chanquayxoan Thành viên mới Đang bị khóa

Ông này cứ lo bò trắng răng. Chả sao cả, hạnh phúc hay không hạnh phúc của người ta chả ảnh hưởng gì đến ông. Ai dám đảm bảo với ông rằng con bồ của ông sẽ hạnh phúc với ông sau khi cưới ông. Cơ mà ông ăn ở với em kia 5 5 trời, đến mòn bát nát chiếu ông xem còn cái ngóc ngách nào chưa mò tới không ?
    Hay là ông lỡ đầu tư tiền bạc, công sức quá quá đà, chưa kịp hồi vốn thì gái đảo chiều, ông cut loss không kịp.
  7. roisequadi

roisequadi Thành viên mới

12h đêm gọi điện để xin gặp ng nằm bên cạnh :D. Anh ý yêu chị ý thật!
  8. xoxoxo

xoxoxo Thành viên rất tích cực

thoát được cục nợ bác ạ ... kiếm em nào mới ra trường cho nó lành
  9. emmaulamroi1

emmaulamroi1 Thành viên mới

Chúc mừng bác và chia buồn với thằng đến sau
    Sau này bác lại có cơ hội cắm sừng thèng đấy òi
  10. gimaphaingai

Mình cũng không biết là mình có phải là kẻ lụy tình không? nhưng thực sự mình rất yêu cô ấy, và quan trọng nữa là tình cảm mà gia đình cô ấy dành cho mình ( tất cả mọi người đều coi mình như là con cái trong nhà) và tình cảm mà gia đình mình dành cho cô ấy. Nếu thực sự chỉ là yêu chơi bời thì lại khác...
    Mình cũng chẳng biết nói với cô ấy như thế nào ???