1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

HP của cô ấy sẽ ntn sau khi chia tay 1 mối tình 5 năm????

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi gimaphaingai, 04/08/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Cocolee055

Cocolee055 Thành viên mới

Của lạ bằng tạ của quen đấy !
    Nhưng mà rồi cũng sẽ nhận ra thôi.
  2. nbaops

nbaops Thành viên mới

Nói một cách khoa học, bây giờ là giai đoạn cửa sổ hôn nhân, dù cho hai đứa cậu đã đăng ký hay chưa. Nó rất mong manh và dễ tổn thương, nhất là nếu hai đứa chưa có gì ràng buộc như con cái hay giấy cn kết hôn. Cho nên tan vỡ là điều hoàn toàn dễ hiểu và ... dễ chấp nhận.
    Nói một cách chân thực và trắng trợn, thay vì nuối tiếc và đau buồn, chú nên ăn mừng mới phải, vì đã có kẻ đổ cái đống vỏ mà chú thải ra. Chuẩn bị viết tiếp tập 2 đi là vừa.
  3. fuzzy

fuzzy Thành viên mới

Bác đã nói chuyện ba mặt một nhời chưa.
    Em cũng đã rơi vào hoàn cảnh gần như bác (tuy ko đc abc 4 năm như bác ), nhưng em đã nói thẳng hêt suy nghĩ của mình, giúp em ấy nhận ra cái tình cảm choáng ngợp kia là j, kq sẽ ra sao, và cho cô ấy chọn. Kq là rất tốt.
    bác phải giúp em của bác thoát khỏi cái cảm giác choáng ngợp kia, cho em nó thấy tình cảm của mình thế nào, tin tưởng và thông cảm cho cô ấy. Còn sau đó nếu em ý vẫn ko chọn bác, thì hãy cứ tin tưởng là em ý đã chọn đúng đi, hãy thanh thản và đi tìm một bến đỗ khác. Không có j là không thể bác ạ. Chỉ sợ bác tìm đc em khác quá hay mà lai tự trách mình tại sao ngày xưa không bỏ cho sớm
    Chúc bác thành công
  4. anghenlenin

anghenlenin Thành viên rất tích cực

Đảm bảo với đ/c là thằng kia nó chỉ chơi bời thoả mãn sinh lý thôi chứ ko có ý định nghiêm túc. mà nếu nó biết 2 đ/c ăn ở với nhau như vợ chồng 4 năm mà vẫn nghiêm túc thì nó xứng đáng được hưởng tình yêu của cô ấy. Nhưng cái đoạn 12h gọi vào máy đ/c xin gặp cô ấy thì cái loại đấy ko thể vào Trường hợp 2 được. Nói chung con gái bây giờ cứ chai mặt tán tỉnh khéo léo là đổ hết
  5. kecungdauso1

kecungdauso1 Thành viên mới

Hơ bác Lênin liều ghê nhỉ, dám động đến toàn thể chị em là hông có được ròi hè hè.

@Bác chủ topic:
    Không lẽ chị nhà bác không biết tự nghĩ cho chị ấy hay sao? Không lẽ bác phải đi lo thay cho con người ta như thế?
    Không lẽ cô ấy không biết là người kia sẽ chẳng đời nào lấy cô ấy nếu biết sự thật đúng như bác nói, cùng lắm là chơi bời thôi.
    Ai đời gái ở với jai chả cưới xin 4 năm mà người ta vác đi cho thì quả là một bậc anh tài đáng nể phục, một bậc như vậy thì bác nên nhường cho người ta bác ạ.
    Một khả năng khác là bác đã biến tấu câu chuyện rồi, mục đích là nhờ mọi người tư vấn bác cách giành lại cô ấy, nhưng lý do thì hơi thiếu logic, thực sự với lý do như vậy, không ai nghĩ nổi bác phải lo lắng điều gì cho cô ấy, con gái nhà người ta lớn vậy rồi khắc tự lo cho mình được, còn không thì tự trả giá, có gì phải lo lắng bác nhỉ, bác kiếm em khác đi là vừa.
  6. thangit1911

thangit1911 Thành viên mới

Kết quả thế rồi nhỉ??? sao chẳng thấy bác chủ Topic quay lại nhỉ???
  7. alerk

alerk Thành viên mới

Xin lỗi chửi bậy, thế éo phải là yêu. Cái này gọi là vô sỉ. Nhưng mà thôi, chúc chủ topic sáng mắt ra và kiếm em khác. Em này bỏ cho xong, đỡ phiền. Ng ta đã ko chung thuỷ thì 4 năm chứ 10 năm rồi cũng kiểu gì cho bác thừa cancium mấy phát thôi. Mà bây h bỏ còn đỡ đau, sau này bỏ mới khốn nạn. Bỏ đi, đời còn dài.
    Bác chưa nghe câu các cụ dạy, sổng ở đời phải thật nhẫn tâm sao. Ai thương mình thì mình thương lại gấp trăm lần, ai xử tệ với mình thì chớ có mà tha cho nó. Sòng phẳng, e ghét loại gái như gái nhà bác. Kệ quách. Thiếu j ng khác, mà bác cũng chả phải lo cho gái cũ của bác đâu, mình ko làm j nó đã là tử tế lắm rồi.
  8. muatrencayhoanglan

muatrencayhoanglan Thành viên mới

Xin lỗi chửi bậy, thế éo phải là yêu. Cái này gọi là vô sỉ. Nhưng mà thôi, chúc chủ topic sáng mắt ra và kiếm em khác. Em này bỏ cho xong, đỡ phiền. Ng ta đã ko chung thuỷ thì 4 năm chứ 10 năm rồi cũng kiểu gì cho bác thừa cancium mấy phát thôi. Mà bây h bỏ còn đỡ đau, sau này bỏ mới khốn nạn. Bỏ đi, đời còn dài.
    Bác chưa nghe câu các cụ dạy, sổng ở đời phải thật nhẫn tâm sao. Ai thương mình thì mình thương lại gấp trăm lần, ai xử tệ với mình thì chớ có mà tha cho nó. Sòng phẳng, e ghét loại gái như gái nhà bác. Kệ quách. Thiếu j ng khác, mà bác cũng chả phải lo cho gái cũ của bác đâu, mình ko làm j nó đã là tử tế lắm rồi.

Ôi sao mà cái giọng bác nó cay cú thế ! mình thì mình ko nghĩ là như cái vàng vàng 1 của bác đâu, còn cái vàng vàng 2 hơi quá đáng, nếu làm thì bác định làm gì ? Em rất ngưỡng mộ bác chủ topic, giờ kiếm được người như bác là hơi khó . Nếu chị ấy tỉnh ngộ và quay lại thì chắc cuộc sống sau này của 2 người, ngòai tình yêu ra chị ấy còn dành cho bác cả sự kính trọng nữa ! Bác yêu chị ấy thật lòng thì kiên trì thêm chút nữa, phụ nữ vốn rất nhẹ dạ mà !
    Được muatrencayhoanglan sửa chữa / chuyển vào 10:18 ngày 07/08/2007
  9. caytrevietnam

caytrevietnam Thành viên mới

em gái này rồi sẽ hối hận thôi. Nếu chú đâu khổ vì bị bỏ rơi bị phản bội thì giờ cô ta quyết rồi, có níu kéo cũng chẳng được. Có 2 phương án cho chú lựa chọn
    1. Cắt đứt hoàn toàn để tìm 1 cuộc đời mới và nghĩ rằng mình vừa thóat 1 cái nợ, may mà sớm chứ nếu rước về làm vợ rồi mà bị quả này thì nhục lắm, Hạnh phúc lên đi
    2. Nếu chú còn thương nhớ em, lo lắng cho em thì chú cứ ngồi đợi, khi nào thằng kia "no xôi chán chè" nó đá em ấy, lúc đó chú đón nhận em về trong tình yeu thương, rồi tha thứ lỗi lầm cho em, cưới em về làm vợ.
    Hết, chỉ có 2 cách đó thôi
  10. gimaphaingai

gimaphaingai Thành viên mới

Cảm ơn các bạn đã vào chia sẻ với mình!!!
    Khi cô ấy bắt đầu có ý định như vậy, mình đã nói với cô ấy là em đừng bước thêm 1 bước chân nào nữa..bởi vì nếu như em bước rồi mà em có quay lại thì anh sợ rằng anh sẽ không tha thứ được cho em đâu. Và bây giờ đúng là cô ấy bước thật..Trái tim mình thì vẫn còn yêu và muốn cô ấy quay về nhưng lí trí của mình thì lại không muốn điều đó.
    Mình nói thêm về cô ấy một chút, ngày xưa mình yêu cô ấy vì cô ấy rất thông minh ( trong học hành ), nhưng vì cô ấy là dân kỹ thuật ( mình và cô ấy cùng học BK mà) nên có một chút gì ương ngạnh. và trong việc vừa rồi thì mình cảm giác như nhiều người phản đối cô ấy quá nên cô ấy càng muốn làm trái ý mọi người...Mình hiểu tất cả diễn biến tình cảm trong cô ấy ( vì dù sao yêu nhau 5 năm cơ mà) nhưng mình không thể nói để cô ấy hiểu được vì thật sự cô ấy nghĩ rằng mình nói thì không khách quan....mình thấy mình bất lực quá.