1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

HP của cô ấy sẽ ntn sau khi chia tay 1 mối tình 5 năm????

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi gimaphaingai, 04/08/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. NhoDensisi

NhoDensisi Thành viên mới

Rất thương bác nì. Nhưng theo Sì bác cố quên đi thì hơn. Gái kỹ thuật nó đã dứt áo là nó có bị lừa nó cũng không về. Nó có về thì chốc nhát nó lại đi.
    Cũng nhiều khả năng là em í sẽ không hạnh phúc. Chưa chắc vì cu mới đểu, mà vì dằn vặt mình rồi dằn vặt cả cu kia. Địa ngục luôn.
    Nhưng bác đừng có nghĩ em í trở lại. Không trở lại đâu. Bác cũng nghĩ đúng là không nên nói chuyện với em í bây giờ. Không khuyên nhủ được, chỉ thêm buồn, thêm ê chề thôi.
    Bác quả là người tốt. Nhưng giá trước bác chú ý chút. Nhưng cũng chưa chắc, thần ái tình là cái đứa trẻ con biết bay mà bác.
  2. anghenlenin

anghenlenin Thành viên rất tích cực

Nói hơi khó nghe 1 chút chứ tớ là tớ tránh xa con gái kỹ thuật, các em í bướng lắm, lại khó bảo, đại khái là mình phải cực kỳ có bản lĩnh và hơi bất cần 1 chút thì mới trị được. Ko phải nói toàn bộ nhưng tớ cũng là dân kỹ thuật nên cũng quen biết kha khá
    Đại khái là rủi ro cao
  3. thangit1911

thangit1911 Thành viên mới

Nói chung là gái kỹ thuật thì cũng có cái hay riêng cuỉa gái kỹ thuật....Tuy nhiên đọc chuyện bác này thấy thương cho cả 2, chắc là 2 người yêu nhau lắm...vì nếu không thì sao có thể tồn tại 5 năm được. Thôi thì CS mà bác hãy cố gắng chấp nhận và chúc phúc cho cô ấy, dù biết là khó.....
    Cảm thông!!!
  4. bluesky196

bluesky196 Thành viên mới

Chắc là sai lầm của bác bắt đầu từ khi bác yêu gái BK rồi
    Cô ấy là người ương ngạnh như bác nói thì sau này dù có nhận ra sai lầm cô ấy cũng chẳng về với bác đâu.Đừng đợi nữa đạp đổ hết quá khứ đi xây dựng lại từ đầu đoàng hoàng hơn to đẹp hơn
  5. rooiraam

rooiraam Thành viên mới

Tôi kể lại câu chuyện của mình cho bạn nghe. Tôi cũng là dân kỹ thuật. Nghe câu chuyện của bạn tôi rất thông cảm, nên kể lại chuyện của mình.
    Tôi đã yêu và lấy một anh bạn học. Sau khi con được 3 tuổi tôi đi học ở nước ngoài. Trong suốt quá trình yêu rồi cưới khi nào cũng có cảm giác là không được chồng si. Luôn có cảm giác mình không phải là hình mẫu lý tưởng của anh ấy. Anh ấy cưới chỉ vì phải có trách nhiệm. Biết vậy nhưng không bỏ anh ấy được, luôn cảm thấy mình có lỗi, nên nhủ thầm nhất định đến một lúc nào đó sẽ giải phóng cho anh ấy.
    Rồi trong quá trình học tôi gặp một người nước ngoài. Người này kém tôi 5 tuổi. Si mê, rồi có quan hệ. Khi đó thực sự tôi mới cảm nhận được sự cuốn hút giới nó tuyệt diệu đến như thế nào. QHTD mà không hề cảm thấy là một cái gì sỉ nhục, một cái gì thú vật, cảm nhận mình thực sự được nâng niu, được là người.
    Người này rất muốn lấy tôi làm vợ. Tuy nhiên trong lòng tôi khi nào cũng nặng trĩu. Phần vì tình nhớ quê hương dày vò, phần vì hoang mang không biết mình xử vậy có đúng không. Tôi trở về và nói với chồng là muốn li dị. Tưởng là anh ấy sẽ vui mừng đồng ý, thì rất ngạc nhiên là anh ấy suy sụp kinh khủng. Anh ấy nói là: "Nếu không có em, anh cảm thấy không thiết sống". Dân kỹ thuật với nhau chắc bạn biết, nói ra là yêu còn thấy hạ mình, nữa là nói câu uỷ mị kia.
    Dường như anh ấy khi ấy mới ngộ ra và trở thành hẳn một con người khác. Si mê, yếu đuối, mất hết cái vẻ cao ngạo, lạnh lùng. Ban đầu cái đó đánh vào tình thương của tôi. Sau rồi dần dần đến quyết định trở lại với anh ấy. Nhưng tôi đã mất hết cảm giác giới với anh ấy. Thấy ghê tởm. Nên anh ấy cứ mỗi ngày tiến một chút, xin cho nằm cạnh, xin cho đắp chăn cùng... Có tối anh ấy chỉ xin được nắm tay, ngủ chập chờn cho đến sáng.
    Nghĩ lại thấy thương vô cùng. Anh ấy đã đau khổ đến nhường nào. Anh ấy sau có kể lại: "Cứ nghĩ em đi, ở nơi đất khách thì sẽ vô cùng khổ mà thấy dứt khoát phải gọi về". Chúng tôi đã trở lại với nhau. Một cái gì đó hoàn toàn mới thức tỉnh dậy trong mỗi chúng tôi. Không khi nào anh ấy nhắc lại chuyện cũ. Thầm cảm ơn vì anh ấy đã cố hết sức gọi về.
    Sự ra đi của cô gái có thể vì cảm giác gần giống như của tôi. Nhất là khi bạn nghĩ: Đã sắp cưới rồi thì còn lo gì nữa. Con gái dù có là dân kỹ thuật, dù đã yêu 5 năm, đã cưới, có con... thì vẫn khao khát được yêu. Có khi con gái kỹ thuật còn khao khát hơn ấy. Còn có trở lại hay không thì không biết. Mỗi người một cảnh.
  6. gimaphaingai

gimaphaingai Thành viên mới

Thật sự rất cám ơn bạn RR, mình đọc và thấy rằng những lời bạn nói thật là đúng với trường hợp của mình. Bởi vì khi cô ấy có những suy nghĩ kia thì cô ấy cũng nói với mình là bên mình cô ấy không có cảm giác được yêu thương chiều chuộng...bởi mình là con trai KT, mà yêu lâu nên tình cảm của mình nó không còn được lãng mạn như xưa nữa...và khi yêu cô ấy mình đã giúp đỡ cô ấy rát nhiều trong học tập, CV vì vậy trước mình cô ấy thật nhỏ bé, khi gặp người kia cô ấy cảm giác được gnười ta tôn thờ, khâm phục ( cô ấy là một người rất giỏi chuyên môn). Chính những điều này đã làm cô ấy thay đổi tình cảm...
    Thật sự bây giờ quay lại hay ko thì mình cũng không biết là mình chờ đợi cái gì, vì dù sao đấy cũng là con đường do cô ấy tự chọn...nhưng mình sẽ luôn dõi theo những bước đi của cô ấy, chỉ đến khii cô ấy thật sự Hp thì mình mới nghĩ đến HP của mình!
  7. www.eda.vn

www.eda.vn Thành viên mới

Híc, đọc tâm sự của hai bạn mà thấy khâm phục quá. Mình cũng dân kỹ thuật nhưng nguyên tắc sống của mình cái gì đã đổ vỡ thì nên bỏ đi làm lại từ đầu và nên quên đi sự đau khổ trong lòng, những thứ đã đổ vỡ có hàn gắn thì vẫn còn tì vết cuả nó... có lẽ do ích kỷ nên mình không thể chấp nhận sự quay lại mà bản thân mỗi người trước khi quyết định đã có suy nghĩ kỹ càng. Khi người ta đã có sự lựa chọn nên để họ được toại nguyện và ít ra chúng ta có thêm kinh nghiệm khỏi sai lầm, hoặc hiểu thêm về nhân tình thê thái nữa... làm người thì phải nên dứt khoát và phải biết cái gì mình có thể nắm trong lòng bàn tay thì nắm còn không thể thì nên buông thôi, mọi thứ nên thuận theo tự nhiên
  8. Leninteam

Leninteam Thành viên mới

rút kinh nghiệm chung cho các mối tình là khi người yêu bị tán là phải tìm cách giải quyết ngay đối tượng kia
    nếu kô là sẽ mất
    bởi vì tán gái là 1 nghệ thuật, khi người nghễ sỹ quá tài giỏi thì kô có gì là kô làm đc
  9. ice_lips

ice_lips Thành viên mới

Đàn ông con trai hầu hết đều là dân kỹ thuật mà. Thế hoá ra ai cũng cứng nhắc và cao ngạo như nhau??? Chắc là đôi nào cũng chia tay hết???
  10. gimaphaingai

gimaphaingai Thành viên mới

Bây giờ mình đã biết chấp nhận cuộc sống....Mình sẽ thanh than để đón chờ ngày mai.và lâu rồi mình không biết thông tin gì về cô ấy, mình có nên nhắn tin, gọi điện hỏi thăm cô ấy không nhi???